• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xóa fonts pro đã vh

jimmi_qyu

Xóa fonts

ZFontRemover.sis
Tính năng : xóa tất cả các font trên máy.

nguoiqualoicu

Cái này nhỏ mà tiện lợi đây :D, tiếc là A hay dùng cái Sistail để xóa font chứ kô dùng cái này nên kô test thử. Anh góp ý cho em đó là đừng viết tắt nhé(trừ khi câu đó quá dài, không hiển thị hết đc) như từ Thông tin ở trên chẳng hạn, và từ Giúp thì nên dịch là Giúp đỡ hoặc Hướng dẫn nhé chứ dịch cụt lủn vậy nhìn ...đau mắt lắm =)) (đừng nói A nhiều chuyện nhé em trai :D).

JuRay-Duan

Đúng vậy, dùng X-plore xóa font = niềm tin.

Sao bác lại nói thế :(. Em thử rồi mới dám phát biểu mà :(. Đầu tiên vào c:/system/Fonts , sau đó nhấn phím số 7 để đổi tên foder Fonts thành tên 1 foder bất kỳ (ví dụ đổi thành foder 1), sau đó vào và xóa Font nào mún xóa, cuối cùng đổi tên foder 1 lại là Fonts. Restar lại phone là oki mà :( .HIcX!!!!!!

jimmi_qyu

Sao bác lại nói thế :(. Em thử rồi mới dám phát biểu mà :(. Đầu tiên vào c:/system/Fonts , sau đó nhấn phím số 7 để đổi tên foder Fonts thành tên 1 foder bất kỳ (ví dụ đổi thành foder 1), sau đó vào và xóa Font nào mún xóa, cuối cùng đổi tên foder 1 lại là Fonts. Restar lại phone là oki mà :( .HIcX!!!!!!

Bạn ah.Xplore chỉ có thể xóa được 1 số font thôi không hoàn toàn xóa hết tất cả cac font đâu nha bạn.
Nếu bạn nói dùng xplore xóa fonts được thì bạn thử xóa fonrs VH hay fonts ducvinhA ducvinhB thử đi nha r

JuRay-Duan

Bạn ah.Xplore chỉ có thể xóa được 1 số font thôi không hoàn toàn xóa hết tất cả cac font đâu nha bạn.
Nếu bạn nói dùng xplore xóa fonts được thì bạn thử xóa fonrs VH hay fonts ducvinhA ducvinhB thử đi nha r

Trước giờ mình toàn dùng X-ploer để xóa font kô àh, chưa gặp font nèo kô thể xóa :D mình hok cài mý font bạn nói đến. Mà bác qualoicu lại bảo xóa = niềm tin :(

jimmi_qyu

Trước giờ mình toàn dùng X-ploer để xóa font kô àh, chưa gặp font nèo kô thể xóa :D mình hok cài mý font bạn nói đến. Mà bác qualoicu lại bảo xóa = niềm tin :(

Ý của anh nguoiqualoicu gióng như mình đã nói với bạn đấy.Xóa bằng niềm tin với những fonts dễ đối với những font khó thì chỉ bằng 0

MinhThang

Manager

Ý của anh nguoiqualoicu gióng như mình đã nói với bạn đấy.Xóa bằng niềm tin với những fonts dễ đối với những font khó thì chỉ bằng 0

Hai bạn ai cũng đúng, đúng nhiều đúng ít,Stop để tránh bị gọi là Spam làm loảng Topic.:D

kenshjn

Đúng là dùng xplorer xóa được! Bất kỳ font nào! Tôi chưa đổi nhiều font cho con N70 của mình để hiện thị được TV, đậm mà lại tròn như kiểu tahoma. Thế nên thử rất nhiều kiểu vào chưa có kiểu nào ko xóa dc!

jimmi_qyu

Đúng là dùng xplorer xóa được! Bất kỳ font nào! Tôi chưa đổi nhiều font cho con N70 của mình để hiện thị được TV, đậm mà lại tròn như kiểu tahoma. Thế nên thử rất nhiều kiểu vào chưa có kiểu nào ko xóa dc!

Bạn thử search 2 phong này về máy và xóa bằng Xplore thử xem sao nha fonts ducvinhA ducvinhB.Nếu được thì cảm phiền bạn báo lại mình 1 tiếng với nha.Thank bạn trước

MinhThang

Manager

Bạn thử search 2 phong này về máy và xóa bằng Xplore thử xem sao nha fonts ducvinhA ducvinhB.Nếu được thì cảm phiền bạn báo lại mình 1 tiếng với nha.Thank bạn trước

Chia sẻ kinh nghiệm đã sử dụng, vì vậy không nên tranh cãi làm gì cho nhọc, ai thích thì nghe không thì thôi, chưa dùng chưa biết không nên khẳng định làm gì.

hvnh

hi` mọi người khỏi cần tranh cãi bởi vì sự thật là dùng xplore không thể xóa được hết các font bởi vì nhiều khi không thể đổi thư mục fonts trong máy thành font hay tên nào khác ,tuy vậy đây cũng là cách hay=D>

jimmyvn88

cho xin 2font đấy để test thử đi

kenshjn

Mình nói thêm là với V2 nha, V3 ko thử ko bít! Còn mình kiếm hoài ko ra 2 font bạn nói mà chỉ có levinhA và levinhB thôi! Có 2 font đó thì gửi lên mình test thử!
Chỉ để học hỏi chứ ko có ý tranh cãi hơn thua nha, bạn đừng hiểu lầm!

kenshjn

Mình nói thêm là với V2 nha, V3 ko thử ko bít! Còn mình kiếm hoài ko ra 2 font bạn nói mà chỉ có levinhA và levinhB thôi! Có 2 font đó thì gửi lên mình test thử!
Chỉ để học hỏi chứ ko có ý tranh cãi hơn thua nha, bạn đừng hiểu lầm!

ngocthanhdhgtvt

bạn ơi trường hợp của bạn chỉ đúng cho một số trường hợp thôi , ví dụ như đối với font vn 2in1 thì cách cua bạn chr có hiệu nghiệm gì cả vì sự thật không đổi được cả tên file :c:/system/Fonts , nói chi là tới chuyện xóa font, bạn không tin thì tim font vn 2in1 trong topic về font , rồi bạn thử làm theo cách của bạn xem thử là biết kết quả liền hè, mình nghĩ bạn chưa sài font vn 2in1 nên chưa thấy ấy mà , có gì đâu mà các bác trong topic này phải xấu xé nhau như vậy:))

JuRay-Duan

bạn ơi trường hợp của bạn chỉ đúng cho một số trường hợp thôi , ví dụ như đối với font vn 2in1 thì cách cua bạn chr có hiệu nghiệm gì cả vì sự thật không đổi được cả tên file :c:/system/Fonts , nói chi là tới chuyện xóa font, bạn không tin thì tim font vn 2in1 trong topic về font , rồi bạn thử làm theo cách của bạn xem thử là biết kết quả liền hè, mình nghĩ bạn chưa sài font vn 2in1 nên chưa thấy ấy mà , có gì đâu mà các bác trong topic này phải xấu xé nhau như vậy:))

Mình đã định kô tranh cãi trong pic này nữa :(
Font VN 2in1 là 1 trong những font TV mà mình đã thử cũng như đã dùng nó từ lúc mới bít đến font TV :(. Kô có chuyện kô thể đổi tên forder Fonts :(, đó là mình test trên S60v2 (N70,72..), còn V1 mình kô xài, V3 thì kô có. Mình cũng kô tìm thấy 2 font DucvinhA và DucvinhB như bạn jimmyquy nói để test.

thanhhuymy

Bên S60v2 Fp3 thì có thể dùng Xplorer đổi tên thư mục fonts để xóa fonts nhưng bên S60v2 Fp2 và Fp1 thì không thể đổi tên thư mục fonts như thế được.Lúc này FontsRemove sẻ giúp các bạn Xóa Fonts một cách nhanh chống và dễ dàng.

kenshjn

HỚ hớ! Vậy là cả nhà đều đúng chỉ sai ở chỗ thử trên máy nào thôi!
Mình dùng trên 70 ME chưa có fonts nào ko xóa được!
Mình cũng y như bạn vanduan1990 thank bạn 1 phát