• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xoay màn hình chờ N82 đây!!!

thanhlonely

mình làm dùng ngon nhưng mà máy nhanh hết pin quá, chắc là do dùng cái phần mềm rotate me

kylinfire90

sao em cài rote me vào máy rùi mà ko mở lên được nhỉ? Bấm vào mà nó chả ra gì cả T__t

cái này tưởng là màn hình chờ lúc cài xong thì tự xoay theo chiều mình để ngang chứ, lại còn phải bấm phím thiết định thì nó mới xoay nữa. Mệt !!

Last edited by a moderator:

hunterviet

Well-Known Member
cái này tưởng là màn hình chờ lúc cài xong thì tự xoay theo chiều mình để ngang chứ, lại còn phải bấm phím thiết định thì nó mới xoay nữa. Mệt !!

Bạn đừng post 2 bài 1 lúc mà nên dùng chức năng edit tại bài viết của bạn đó. Cái đó là mặc đinh PM bạn kêu ka ở đây có ai nghe và hiểu bạn được đâu, thấy ko hợp thì đừng cài, chứ như thế bạn đã vô tình spam bài viết của chủ topic

KhongAn

Không bấm thì chương trình lấy cái gì của N82 để nó biết mình cần phải xoay ?!:-?

Ntv_79

Bạn đừng post 2 bài 1 lúc mà nên dùng chức năng edit tại bài viết của bạn đó. Cái đó là mặc đinh PM bạn kêu ka ở đây có ai nghe và hiểu bạn được đâu, thấy ko hợp thì đừng cài, chứ như thế bạn đã vô tình spam bài viết của chủ topic
Bạn chỉ cần cài bản roteme phù hợp, khi đã cài rồi mở chương trình, ấn nút menu để chương trình chạy ẩn. Vậy là nó tự xoay khi xoay máy chứ đâu cần phải bấm nút gì? Nếu lo mau hết pin thì có thể để máy xoay ngang, giữ menu rồi tắt roteme đi. Máy sẽ thành dòng E luôn:))

tuancan

thực ra thì cái xoay màn hình này có gì quan trọng đâu

nó chỉ thua kém 1 vài con nên các bác máu thui mà
^^

bep1102

anh ơi. đến cái bước 5 em vào không tìm thấy File RPAutostart để đổi tên thành 0RPAutostart thì có bị làm sao không.

0988846477

sao máy n82 của em vào màn hình chờ vẫn đứng mình phải bấm số thì nó mới quay ngang được

truongan2409

Giúp em với !!! em đã làm y như #1 rồi cũng hoàn tất hết các bước chỉ dẫn nhưng khi khởi động máy xong thì nó ko xoay nữa , cái gì cũng không xoay được ngay cả mênu hay bất cứ gì :(( . Mong các anh chỉ giúp em phải khắc phục như thế nào ?

nhantran01

khóa phím tự động đây

giao diện đơn giản dể xài. nếu có trùng xin mod del dùm em. thanks

truongan2409

Giúp em với !!! em đã làm y như #1 rồi cũng hoàn tất hết các bước chỉ dẫn nhưng khi khởi động máy xong thì nó ko xoay nữa , cái gì cũng không xoay được ngay cả mênu hay bất cứ gì :(( . Mong các anh chỉ giúp em phải khắc phục như thế nào ?

Không ai giúp em hết vậy :(( , bây giờ em muốn xoay bằng tay cũng không được , không cách nào cho nó xoay được nữa rồi :((

MinhThang

Manager
Không ai giúp em hết vậy :(( , bây giờ em muốn xoay bằng tay cũng không được , không cách nào cho nó xoay được nữa rồi :((

Thấy cái cảnh báo này là sợ à:
Mã:
Tác giả bản patch có lưu ý là máy bạn phải là thẻ nhớ ngoài để nếu có lỗi gì thì chỉ việc tháo thẻ xóa Domainsrv.exe trong E:\sys\bin\. Nhưng tui nghĩ N82 thì thẻ nhớ ngoài hết mà!

truongan2409

Sao thấy nhiều người làm được mà mình thì làm không được vậy mới ức chứ :(( , mình cũng dùng N82 FW v31 mà :(( , ngoài vấn đề không xoay được nữa thì dùng vẫn bình thường :(

truongan2409

à em biết nguyên nhân nó ko xoay rồi , do file App0.rmp của rompatcher , khi auto file này và khởi động lại thì ko xoay được nữa , nếu bỏ auto và khởi động lại thì nó mới xoay lại được .Có ai biết làm cho nó xoay như ở bài #1 không làm ơn chỉ em đi :((

MinhThang

Manager
à em biết nguyên nhân nó ko xoay rồi , do file App0.rmp của rompatcher , khi auto file này và khởi động lại thì ko xoay được nữa , nếu bỏ auto và khởi động lại thì nó mới xoay lại được .Có ai biết làm cho nó xoay như ở bài #1 không làm ơn chỉ em đi :((

Úp cái File RoteMe 2.2 lên cho mình cái bạn.