• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xu hướng Rom , Lựa chọn WM6.1 hay WM6.5 ?

Status
Không mở trả lời sau này.

Tom_codon

Super V.I.P
Chào các anh em Artemis :D
Lâu lắm rồi không cook Rom , Đang có ý định làm cho các bạn sử dụng Artemis một bản Rom.
Đang suy nghĩ không biết nên sử dụng nền tảng WM6.1 hay 6.5 cho rom bây giờ ?
Diễn đàn còn ai thích Rom của Tom thì vào thread này cho ý kiến nhá ;)
Các ý tưởng về Rom cũng gom vào thread này luôn.

Thân !

tomcathct

Chào anh Tom. Có mấy vấn đề trả lời câu hỏi của anh.
1/Tôi thấy mấy cái rom WM6.5 của bác Phạm Quang chỉ nói là các chức năng cơ bản dùng tốt. Như vậy WM 6.5 đã có bản Win chuẩn chạy ổn định chưa ?
2/ Thứ hai là đối với cấu hình phần cứng của dòng Atermis thì chạy WM6.5 có phù hợp không?
3/ Ý kiến riêng của tôi là cùng một bản Rom nên có 3 bản phụ với giao diện là Titanium, Manila và HTC Home để người dùng chọn lựa. Cá nhân tôi thì không thích dùng Titanium và Manila vì nó không cho phép người dùng đưa các ứng dụng khác ra ngoài màn hình, tùy chọn cũng không có nhiều. tắt đi thì lại phí phạm bộ nhớ quá.

nminhthiep

Tom_Codon lại nấu rom, hay quá.
Theo mình thì nên dùng nền tảng WM. 6.1 thôi, Artemis thì tốc độ và Ram cũng khiêm tốn thôi, nên nếu dùng 6.5 thì chậm lắm, hình như 6.5 và Artemis không hợp nhau thì phải? sau khi up thử mấy bản 6.5 xong thì máy chỉ có dùng để ngắm thôi,
với lại có bản rom http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=500001 có QuickGPS tận 7 ngày, mình thấy thích thật, Tom nhớ cho vào nhé (nếu chưa cook được thì Tom cho mình xin file cab để cài được ko)
Theo mình thì 6.1 và chú trọng vào tốc độ và Ram.

AnhPheCT

Rom WM 6.5 ch­ưa có Code chính thức chỉ dùng để test thôi!! Nếu muốn build để tiếng nên Build Rom WM6.1 Pro ạ!! vã lại WM6.1 sẽ hổ trợ tốt các dòng máy Ram yếu!!!

HuynhThanh

Đúng đấy bạn! Những dòng máy ram yếu nên build WM 6.1 sẽ ổn định hơn!

son_hui

Chào anh TOM ( Tom và Cua ! hi h i hi ) em chưa dùng một Bản ROm nào của anh cả! Anh Hay sua một bản ROM cua 6.5 đi ! em rất thích Giao diện của 6.5 ! em thì hay ưu ái Hàng ( Rom) của Bác Phạm Quang ! vì có một cái Duyen với Bác ấy. . . tất cả các chức năng của Bác ấy đều OK ! Nhưng về Hình Khởi động và Hình Nền Ko dc Đẹp mắt Lám ! ( chắc là do Bác ấy Nhiều Tuổi nên chon nhưng Mầu Lép quá ( nhiều Tuổi nên Hàng lép! hi h i hi hi ) ! mong rằng anh hãy cho ra một Bản ROM mang tính cải chách một chut dc ko Bác TOM ! hi ! Cảm ơn bác

thienvc

Chào các anh em Artemis :D
Lâu lắm rồi không cook Rom , Đang có ý định làm cho các bạn sử dụng Artemis một bản Rom.
Đang suy nghĩ không biết nên sử dụng nền tảng WM6.1 hay 6.5 cho rom bây giờ ?
Diễn đàn còn ai thích Rom của Tom thì vào thread này cho ý kiến nhá ;)
Các ý tưởng về Rom cũng gom vào thread này luôn.

Thân !

Trước hết cảm ơn bác Tom, em thì em thích cái nhanh, tiết kiệm PIN của 6.1. Nhưng giao diện và Menu thì thích to uỳnh như của 6.5, vì xu thế là dùng ngón tay chứ không phải dùng bút nữa. Bút chỉ dùng để HR thôi. hehe
Vì thế nên bác có cook được bản 6.1 có giao diện của 6.5 không bác. ROM gì thì PIN ít ra cũng phải được hơn 1 ngày chứ, để tối về người ta còn xạc:)

z00form

Tôi mới up lên WM 6.5 được 2 hôm đẹp thì đẹp thật nhưng ram khi nào cũng chạy trên 70% nhiều khi vào ứng dụng một lúc mới thấy, nên lại hạ xuống WM 6.1 xem ra ổn định hơn.

Tom_codon

Super V.I.P
Tom_Codon lại nấu rom, hay quá.
Theo mình thì nên dùng nền tảng WM. 6.1 thôi, Artemis thì tốc độ và Ram cũng khiêm tốn thôi, nên nếu dùng 6.5 thì chậm lắm, hình như 6.5 và Artemis không hợp nhau thì phải? sau khi up thử mấy bản 6.5 xong thì máy chỉ có dùng để ngắm thôi,
với lại có bản rom http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=500001 có QuickGPS tận 7 ngày, mình thấy thích thật, Tom nhớ cho vào nhé (nếu chưa cook được thì Tom cho mình xin file cab để cài được ko)
Theo mình thì 6.1 và chú trọng vào tốc độ và Ram.

QuickGPS 7 ngày là thế nào ? :D
Bạn nếu đang dùng Rom đó , vào phần About xem phiên bản QuickGPS là bao nhiêu
Nếu mình đoán không lầm đây là bản được patch từ Qualcomm chip cho các dòng SamSung và Omap . Phiên bản HTC QuickGPS v.1.00 (Build 615.715)

Nếu đúng thì mình sẽ đóng gói cab và gửi cho :)

nminhthiep

QuickGPS 7 ngày là thế nào ? :D
Bạn nếu đang dùng Rom đó , vào phần About xem phiên bản QuickGPS là bao nhiêu
Nếu mình đoán không lầm đây là bản được patch từ Qualcomm chip cho các dòng SamSung và Omap . Phiên bản HTC QuickGPS v.1.00 (Build 615.715)

Nếu đúng thì mình sẽ đóng gói cab và gửi cho :)

Danke Tom_Codon,

Hì, lại phải tải về, up lại Rom và xem thông tin:

QuickGPS
Version 1.0(Build 327.716)
HTC Corp.

cảm ơn Tom trước nghe! với lại làm sao Dump được "ExtendedRom.nb" Tom nhỉ, trong lúc chờ Rom của Tom thì mình chỉ dùng Rom Ship_Ger... thôi.
(Từ khi dùng Ảtemis xong dùng thêm vài đời nữa rồi, nhưng lại quay về Ảtemis-nó có thú vui riêng,hi hi)

Chỉnh sửa cuối:

lonesome_ttvnol

Chào bác Tom.
Mình ủng hộ bác làm Rom trên WM 6.1 cho nhẹ nhàng, bổ sung Quick GPS 7 ngày cũng được nhưng nên chú trọng giao diện sao cho hạn chế dùng bút. Mình cũng thiên về hướng dùng HTC Home hơn là Manila cho tiết kiệm RAM.
Sau 1 thời gian vọc các loại ROM của bác Quang, mình đã quay về dùng bản Artemis_DOPODASIA_WWE_3.7.707.1_4.1.13.30_02.69.90_Ship cho nó nhẹ và đơn giản.
Chờ ROM mới của bác để thử.

linhaka

Dòng này cấu hình thấp nên chú trọng vào gọn nhẹ và phát huy các tính năng của em nó như GPS, wifi bác Tom nhé! Chúc bác nhiều niềm vui!

phuonganh81

Bỏ phiếu Rom WM 6.1 để đời!! WM 6.5 chỉ để Test thôi!! Đôi khi cũng nên build thử nhé Anh!! Cảm ơn Các KTV!!!

Tom_codon

Super V.I.P
@ For all : Đang build Rom :)
Tom lựa chọn WM6.1 Build 21051 aku 1.6.4 để build ( Đây là bản Offical Rhodium tháng 5 từ HTC )

Rom sẽ có đầy đủ các phiên bản : Clean , Medium và Ultimate cho các bạn lựa chọn

Sẽ release trong 1 vài ngày tới :)

misa123

Trước hết cảm ơn bác Tom, mình thì thích cái nhanh, tiết kiệm RAM, PIN của 6.1. Nhưng giao diện và Menu thì thích nên làm to ra, để dùng ngón tay cho tiện không phải dùng bút nữa. Nhất là có thể đổi được Font size của Contact, như của inesoft phone ấy, và keyboard cũng phải to, ít ra như Full Qwerty. nên cook bản 6.1 với vài bổ sung như trên. Thankz.

LEDU

Mình trước dùng Exec, chắc bác Tom còn nhớ em chứ? Giờ về nước dùng tạm con P3300 này vì cần dùng VietMap. Chưa có xiền để đú Touch HD :(

Cảm nhận sau vài...chục lần UpRom thì quả thật em thấy bản 5.0 Black and Blue của bác Tom là em vừa ý nhất, bởi các lý do sau:

- Nhẹ, hẳn rồi vì Ram lúc nào cũng chừng trên dưới 55
- Dùng VietMap nhanh và dễ dàng. Các bản Rom có dùng giao diện TouchFlo rất hay bị văng khi kích hoạt VietMap, cái này rất ư là bực mình, hơn nữa bắt sóng GPS cũng không nhanh.
- Vì nhẹ nên nhiều lúc đang chạy xe, em có thể nghe đt hoặc gọi đt đc cùng lúc dùng VietMap. Cái này rất tiện cho anh em đi làm xa như em. Dùng các bản Rom hoành tráng đẹp đẽ khác thích lắm, nhưng đang kích hoạt VietMap mà sếp gọi thì nó đứng im re thì chắc em bị đuổi việc sớm

Một số ý kiến để bác TOM ra bản ROM mới, cái gì thì cái, em vẫn chủ động ưu tiên cho việc sử dụng tối đa chức năng của P3300, nhất là GPS...

Mong bác để ý giúp em!

zakk_black

Mình trước dùng Exec, chắc bác Tom còn nhớ em chứ? Giờ về nước dùng tạm con P3300 này vì cần dùng VietMap. Chưa có xiền để đú Touch HD :(

Cảm nhận sau vài...chục lần UpRom thì quả thật em thấy bản 5.0 Black and Blue của bác Tom là em vừa ý nhất, bởi các lý do sau:

- Nhẹ, hẳn rồi vì Ram lúc nào cũng chừng trên dưới 55
- Dùng VietMap nhanh và dễ dàng. Các bản Rom có dùng giao diện TouchFlo rất hay bị văng khi kích hoạt VietMap, cái này rất ư là bực mình, hơn nữa bắt sóng GPS cũng không nhanh.
- Vì nhẹ nên nhiều lúc đang chạy xe, em có thể nghe đt hoặc gọi đt đc cùng lúc dùng VietMap. Cái này rất tiện cho anh em đi làm xa như em. Dùng các bản Rom hoành tráng đẹp đẽ khác thích lắm, nhưng đang kích hoạt VietMap mà sếp gọi thì nó đứng im re thì chắc em bị đuổi việc sớm

Một số ý kiến để bác TOM ra bản ROM mới, cái gì thì cái, em vẫn chủ động ưu tiên cho việc sử dụng tối đa chức năng của P3300, nhất là GPS...

Mong bác để ý giúp em!

Hoàn toàn đồng ý với ý kiến của bác. Atermis chỉ có 64mb Ram hơn nữa tốc độ lại chỉ có 201 nên cực kỳ ỳ ạch. Cho nên cũng từ lâu lắm rồi mình chỉ dùng bản BB 5.0 của Tom. Mặc dù cũng rất thích vọc vạch nhưng cả năm nay vào Box Rom chưa cần biết mô tê gì cứ nhìn thấy chữ Manila là mình khỏi cần down điếc làm gì cho mất công vì biết là có cài vài thì kiểu gì thì kiểu cũng chạy chậm như rùa và hoàn toàn ko thực dụng.

Trên xda-developers gần đây có bản ROM [ROM][WWE][WM6.1] (Build 21042.1.6.1) SYS XIP full ported by Dheewatara-s (02-04-09) tốc độ và Ram rất nhiều (hơn cả bản BB 5.0 đình đám). Mỗi tội font chữ loằng ngoằng như giun, nhưng dùng rất OK, mình đang dùng tạm đợi ROM mới của TOM codon ra lò.
Mong rằng bác TOM cho ra đời bản ROM mới có Ram free tốt hơn cả như vậy. Mình thường cài chương trình (đính kèm) để xem hiện trạng Pin và có luôn cả RAM (dòng dưới dòng pin) nên theo dõi hiện trạng Ram của máy rất dễ dàng.

Atermis OC tối đa cũng chỉ lên được 250mhz nên quan trọng nhất là RAM.

Một vài hình ảnh bản ROM (Build 21042.1.6.1) mình cho là cho dung lượng RAM lớn và ổn định nhất hiện nay.

nminhthiep

Hoàn toàn đồng ý với ý kiến của bác. Atermis chỉ có 64mb Ram hơn nữa tốc độ lại chỉ có 201 nên cực kỳ ỳ ạch. Cho nên cũng từ lâu lắm rồi mình chỉ dùng bản BB 5.0 của Tom. Mặc dù cũng rất thích vọc vạch nhưng cả năm nay vào Box Rom chưa cần biết mô tê gì cứ nhìn thấy chữ Manila là mình khỏi cần down điếc làm gì cho mất công vì biết là có cài vài thì kiểu gì thì kiểu cũng chạy chậm như rùa và hoàn toàn ko thực dụng.

Trên xda-developers gần đây có bản ROM [ROM][WWE][WM6.1] (Build 21042.1.6.1) SYS XIP full ported by Dheewatara-s (02-04-09) tốc độ và Ram rất nhiều (hơn cả bản BB 5.0 đình đám). Mỗi tội font chữ loằng ngoằng như giun, nhưng dùng rất OK, mình đang dùng tạm đợi ROM mới của TOM codon ra lò.
Mong rằng bác TOM cho ra đời bản ROM mới có Ram free tốt hơn cả như vậy. Mình thường cài chương trình (đính kèm) để xem hiện trạng Pin và có luôn cả RAM (dòng dưới dòng pin) nên theo dõi hiện trạng Ram của máy rất dễ dàng.

Atermis OC tối đa cũng chỉ lên được 250mhz nên quan trọng nhất là RAM.

Một vài hình ảnh bản ROM (Build 21042.1.6.1) mình cho là cho dung lượng RAM lớn và ổn định nhất hiện nay.

Chính rom này có QuickGPS 7 ngày, mình cũng thích nhưng mội tội là Fon chữ nên bỏ.:|

Status
Không mở trả lời sau này.