• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xu hướng Rom , Lựa chọn WM6.1 hay WM6.5 ?

Status
Không mở trả lời sau này.

zakk_black

Ngày nào mỗi lần online là nghía qua đây 1 lần mà vẫn chưa thấy Rom mới, mong mỏi quá. Có khi phải UP lại bản BB 5.0 dùng đỡ vậy. Mấy Rom 6.5 bây giờ chưa có bản nào dùng được cả, vừa chậm vừa lỗi vừa tốn pin...

thienvc

Ngày nào mỗi lần online là nghía qua đây 1 lần mà vẫn chưa thấy Rom mới, mong mỏi quá. Có khi phải UP lại bản BB 5.0 dùng đỡ vậy. Mấy Rom 6.5 bây giờ chưa có bản nào dùng được cả, vừa chậm vừa lỗi vừa tốn pin...

:)) Sao mà giống tôi thế

Àh mà có ai biết vì sao tôi đặt chế độ theo dõi chủ đề này rồi mà sao chả nhận được cái email nào là sao vậy nhở. Cứ thi thoảng phải vô view cái, mà vô có cái j mới còn đỡ, vô thấy vẫn vậy chán wa đi:((

thienvc

Bác Tom ơi, chưa đẻ xong ROM hả bác. đang xài 6.5 mà lười back lại quá đi, chờ ROM bác rồi back lại luôn thể

nminhthiep

QuickGPS 7 ngày là thế nào ? :D
Bạn nếu đang dùng Rom đó , vào phần About xem phiên bản QuickGPS là bao nhiêu
Nếu mình đoán không lầm đây là bản được patch từ Qualcomm chip cho các dòng SamSung và Omap . Phiên bản HTC QuickGPS v.1.00 (Build 615.715)

Nếu đúng thì mình sẽ đóng gói cab và gửi cho :)

Cho lên đầu,
Hi Tom gửi cho mình cái QuitGPS đi.

thienvc

RÓM RÓM RÓM

Hết mưa rồi nắng, hết nắng lại mưa. thế mà vẫn chưa thấy RÓM của bác Tom. tình trạng này chắc phải quay về 6.1 cũ rồi chờ tiếp, chứ hiện tại tốn pin quá đi.

cochuchimnho

đang xài con O2 Exec, không biết xài WM6.5 được không ? nhưng cũng mong có được bản WM6.5 hoàn chỉnh về test thử

son_hui

Sư Phụ TOM còn bận chỉnh sửa cho tỷ mỷ... để không gặp phải chục trặc .... hi hi hi :D

nminhthiep

Hình như Tom_CD ko tôn trọng anh em 4rum 1 tý nào cả! it nhất thì cũng thông tin hoặc ..cho mọi người biết chứ!

rua8x

Hình như Tom_CD ko tôn trọng anh em 4rum 1 tý nào cả! it nhất thì cũng thông tin hoặc ..cho mọi người biết chứ!

Ở trên mình đã thấy TOM nói là sẽ ra mắt ROM mới trong 1 vài ngày tới mà, bạn chịu khó chờ đi, đừng vội nói vậy. Có thể là TOM đang tập trung cook vì sẽ ra 3 bản liền cho các bạn lựa chọn.

Thanks TOM và rất hy vọng sớm được up ROM mới của TOM. Từ ngày dùng con O2 Orbit đến giờ mình chỉ dùng duy nhất ROM BB 5.0 của TOM, các ROM khác chỉ up dùng đc nửa ngày là ko chịu nổi. Tiêu chí của mình là tốc độ và free Ram trên dưới 50% thôi và hy vọng là wifi ổn định, giao diện thì không nhất thiết phải đẹp. Đấy là 1 vài ý kiến nhỏ của mình. Chúc TOM sớm hoàn thành ROM mới ;)

thienvc

Trong lúc chờ đợi ROM bác Tom thì tui đã thử một số ROM khác. Kết quả thật bất ngờ, nếu ai muốn hãy thử ngay một gói ROM và các ứng dụng tui list theo dưới mà xem. Tốc độ nhanh hơn, RAM free hơn, đỡ tốn Pin hơn ...
ROM của tác giả Dheewatara: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=520478&page=
ROM sau khi cài nếu thấy màn hình có vẻ khó Vuốt thì hãy vào Start\Tools\AdvanceConfig để chỉnh lại các giá trị của TouchFLO, tùy vào từng máy sẽ OK ngay, vuốt ve lại mượt ngay.
Radio mình dùng: 03.08.90 (cái này mình phải thử qua bao nhiêu là RADIO mới chọn được cái thích hợp cho con p800w của mình đó (Vừa sóng tốt, nghe gọi ổn định, mà lại không hao PIN).
Bàn Phím Tiếng Việt:
http://www.tinhte.com/forum/t207803/ Với kiểu gõ tiếng việt hay không tiếng việt rất thông minh. đỡ rất nhiều thao tác, tui đánh giá cực cao cho bàn phím này.
Nếu thích, hãy cài thêm những cái sau: flash player 7, Titanizer, WM7 Titanium patch, glossy theme
Chưa bao giờ mình dùng WM6.5 mà PIN lại được lâu như lần thử nghiệm này, tới hơn 2 ngày rưỡu. và dùng rất ổn định.
Vẫn chờ Bác TOM ra lò để thử ROM của bác ấy cái.

dungnv2005

Công nhận 2 bản này free Ram nhiều thật, nhưng chạy vẫn thỉnh thoảng "ngơ ngơ", mình không thích tý nào cái bộ Resco Contact Manager, vì tìm kiếm danh bạ theo kiểu touch flo không tiện bằng gõ 1 từ... danh bạ sẽ searching ra toàn bộ trong contact có các tên tương tự...
mình đã thử Remove cái này đi rồi nhưng khi làm xong, ko tìm đâu ra cái file chạy contact ở đâu, kể cả trong thư mục Windows của device....
chưa hết; hôm nay không hiểu sao cái QuickGPS đang được 7 ngày bây giờ lại xuống 3 ngày...
anh em nào gặp mấy lỗi kiểu này xử lý ntn xin chia sẻ giúp nhé.

haihoaiduc

WM6.5

theo mình các bạn dùng chip OMap 201 kg nên cài WM 6.5 vì tuy có giao diện rất đẹp nhưng nó ngốn ram khủng khiếp và một số chương trình kg chạy nổi!:(

thienvc

theo mình các bạn dùng chip OMap 201 kg nên cài WM 6.5 vì tuy có giao diện rất đẹp nhưng nó ngốn ram khủng khiếp và một số chương trình kg chạy nổi!:(

Về quan điểm cá nhân, tui xài WM6.5 không phải vì nó đẹp, mà vì nó Touch được rất thích, đang chạy xe mà giờ phải lôi bút ra để nhấn thì .. bỏ qua. Xu thế giờ phải dùng ngón tay.

Cài thử ROM của Dheewatara đi bạn http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=520478
WM6.5 nhưng rất nhẹ nhàng, và cực kì ít lỗi
  • Không bị lỗi nhòe khi scroll
  • Không bị hiện tượng Low memory khi nghe nhạc và chạy các ứng dụng lớn
  • Ít tốn PIN hơn các rom khác.
  • IE hỗ trợ JS và Touch rất tốt.
Nói chung là do có cái cleanRAM và đc cấu hình tốt nên nó biết cách nhường bộ nhớ cho những ứng dụng cần bộ nhớ khi chạy :D

lonesome_ttvnol

Về quan điểm cá nhân, tui xài WM6.5 không phải vì nó đẹp, mà vì nó Touch được rất thích, đang chạy xe mà giờ phải lôi bút ra để nhấn thì .. bỏ qua. Xu thế giờ phải dùng ngón tay.

Cài thử ROM của Dheewatara đi bạn http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=520478
WM6.5 nhưng rất nhẹ nhàng, và cực kì ít lỗi
  • Không bị lỗi nhòe khi scroll
  • Không bị hiện tượng Low memory khi nghe nhạc và chạy các ứng dụng lớn
  • Ít tốn PIN hơn các rom khác.
  • IE hỗ trợ JS và Touch rất tốt.
Nói chung là do có cái cleanRAM và đc cấu hình tốt nên nó biết cách nhường bộ nhớ cho những ứng dụng cần bộ nhớ khi chạy :D

Tớ dùng bản của bác Quang WM6.1 V24 không có Touch mà vẫn dùng ngón tay thay bút thoải con gà mái luôn

kimbora1

Lỗi khó chịu nhất mà em từng gặp đó là khi thoát SMS thi bi dung do. chán quá, ko biết làm sao khắc phục lỗi này đc. Ai có cao kiến xin chi giao.

madbigbaby

Cái vụ GPS 7 ngày, mình nhớ là đã đọc trên xda-developers rồi. Không phải chương trình gì đâu, chỉ là thủ thuật sửa Registry thôi! Để mình tìm lại hướng dẫn rồi sẽ post lên

sabrian

Mình xài con Dopod M700, ram chì có 128mb, nếu up lên rom 6.5 chắc chạy ko nổi quá. Bá cho ý kiến hộ em nha. ^_^

Status
Không mở trả lời sau này.