• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xuất hiện từ điển lạc việt 2008 cho Mobile Phone HĐH Symbian S60 9.X

cfbarca

Active Member
@Có vẻ như chưa ai dùng đc PM này trên S60v3 thì phải??? có khi nào LV "cài độ" ACE ta không nhỉ????????

sao mình cài nó báo please insert your memory card that containing the mtdeva folder into your phone,the application mút load data at the first run

anh copy cái folder mtdEVA vào thẻ nhé .

@Có vẻ như chưa ai dùng đc PM này trên S60v3 thì phải??? có khi nào LV "cài độ" ACE ta không nhỉ????????

em chạy tốt mới dám post bài chứ , anh cứ đùa :D

nguyenpa

Super V.I.P
Chình xác là mình ko cần hack vẫn cài trên e65 ok -> nhưng vào bị văng ra :D

Cài trên n95 8gb thì ok, lưu ý là chỉ chép files dat và thư e:/mtdEVA là ok.

Còn đang ký là nó nhắn 1 tin đến tác giả chờ tác giả nhắn lại :D

devil13

uhm ko phải copy vào thẻ nhớ mà là copy file vào cái folder ở ổ c mà khi cài nó tự tạo ra ,mình đã vô pm được ^^

Chình xác là mình ko cần hack vẫn cài trên e65 ok -> nhưng vào bị văng ra :D

Cài trên n95 8gb thì ok, lưu ý là chỉ chép files dat và thư e:/mtdEVA là ok.

Còn đang ký là nó nhắn 1 tin đến tác giả chờ tác giả nhắn lại :D

hihi , lúc nãy em gọi anh ngoài yahoo để anh test phần mềm mà anh đi đâu mất

thanks anh nha.

số đt của tác giả gọi được nhưng mà em sms từ chiều . h` vẫn chưa thấy tác giả nhắn lại . hì hì

uhm ko phải copy vào thẻ nhớ mà là copy file vào cái folder ở ổ c mà khi cài nó tự tạo ra ,mình đã vô pm được ^^

hay là anh cài vào bộ nhớ trong :D .. em copy vào thẻ nhớ được mà

hanemnhieu

Active Member
Tớ đã test trên N95 8G nhưng không được: tớ copy toàn bộ thư mục sang bộ nhớ (ổ E: không phải bộ nhớ chính của máy) vào file manager cài thì được, khi khởi động lên, nó kêu là "Please insert your memory card containing the mtdEVA forder into your phone. The application must load data at the first run" ở đây xảy ra 2 điều
1. N95 8G làm gì có thẻ
2. Tớ copy data chưa đúng vào chỗ cần thiết, mà cái này thì không ai hướng dẫn, đúng là thua

nguyenpa

Super V.I.P
hihi , lúc nãy em gọi anh ngoài yahoo để anh test phần mềm mà anh đi đâu mất

thanks anh nha.

số đt của tác giả gọi được nhưng mà em sms từ chiều . h` vẫn chưa thấy tác giả nhắn lại . hì hì

hay là anh cài vào bộ nhớ trong :D .. em copy vào thẻ nhớ được mà

he hổi này để máy nhưng ko có ở đó, cài này nhìn ko bắt mắt = Lexigoo :D nhưng dung lượng data nhiều hơn :D

bao lâu thì nó nhắn lại vậy ta,nt đi rồi mà ko thấy trả lời ^^

Data để trên thẻ cũng ok, nhắn tin lại lâu, chắc dó hết tiền đó, bạn nạp cho tac giả 50k rùi tác giả nhắn lại :D=))

Tớ đã test trên N95 8G nhưng không được: tớ copy toàn bộ thư mục sang bộ nhớ (ổ E: không phải bộ nhớ chính của máy) vào file manager cài thì được, khi khởi động lên, nó kêu là "Please insert your memory card containing the mtdEVA forder into your phone. The application must load data at the first run" ở đây xảy ra 2 điều
1. N95 8G làm gì có thẻ
2. Tớ copy data chưa đúng vào chỗ cần thiết, mà cái này thì không ai hướng dẫn, đúng là thua

đọc bài mình đó :D ở trên e:/mtdEVA (e hoặc c đều được :D)

devil13

1. N95 8G làm gì có thẻ

khi cài xong sẽ có folder ở ổ c đó,copy file vô folder của pm ở ổ c ,xong là ok

trinhha

CÁC BÁC CHƯA CÀI ĐƯỢC LƯU Ý NÈ! cài cái này các bác phải chép 2 file MTDEV.DAT MTDVE.DAT ở trong c:/MTDEVA/DATA hoặc E:/MTDEVA/DATA là ok luôn! nhớ là nên dùng winrar trên máy tính để giải nén là tốt nhất. cái thằng xplore trên đt giải nén nhiều khi máy không load đc dữ liệu.

truonggiang

Sao bộ từ điển này không dùng được cho N73 các bác ơi?cài thì đươc nhưng không mở được.

hanemnhieu

Active Member
Xin lỗi không phải spam, nhưng với N95 8G bắt buộc phải copy thư mục (kể cả data) vào vào ổ C, cài đặt trên ổ C, thế là chạy được, máy khác mình chịu vì mình không có để test, lúc nãy mình copy vào ổ E (bộ nhớ 8G đó các bạn) nên xảy ra lỗi trên!!!

trinhha

Mình đã làm như thế rồi mà không được!!! hết thuốc rồi

lúc đầu mình cũng bị như vậy. giờ cài lại thấy ok lắm. load dữ liệu cũng nhanh đấy chứ!
bạn remove nó đi và cài lại xem sao.
1. cài ctrình trên máy hay thẻ cũng được nhé!
2. cắm usb ở chế độ chuyển dữ liệu ấy
2". nếu cài trên máy mà muốn để dữ liệu trên thẻ thì tạo thư mục mtdEVA ở ổ E:/ sau đó vào thư mục E;/mtdEVA tạo 1 thư mục data nữa (mình cài trên thẻ)
3. chép 2file MTDEV.DAT MTDVE.DAT vào thư mục data này
chúc bạn thành công!

Chỉnh sửa cuối:

hutter

cài được ok trên máy 6110 navigator nhưng ko free đâu. 15000vnd/3 tháng để có key.... nhắn tin LVTD đến 8783

trinhha

Sao bộ từ điển này không dùng được cho N73 các bác ơi?cài thì đươc nhưng không mở được.

Xin lỗi không phải spam, nhưng với N95 8G bắt buộc phải copy thư mục (kể cả data) vào vào ổ C, cài đặt trên ổ C, thế là chạy được, máy khác mình chịu vì mình không có để test, lúc nãy mình copy vào ổ E (bộ nhớ 8G đó các bạn) nên xảy ra lỗi trên!!!

cài trên thẻ vẫn ok mà. bằng chứng là minh đang cài trên thẻ đây! N73 cũng vậy lun. rất ok. bạn trường giang xem lại cách trên xem sao? chúc thành công!

hanemnhieu

Active Member
Mình cài trên N95 8G riêng bộ nhớ 8G mà bạn copy vào, chắc chắn lỗi, vì mình cũng thử đủ cách rồi, nhưng khi copy vào ổ C, cài xong là tự chạy luôn

MinhThang

Manager
lúc đầu mình cũng bị như vậy. giờ cài lại thấy ok lắm. load dữ liệu cũng nhanh đấy chứ!
bạn remove nó đi và cài lại xem sao.
1. cài ctrình trên máy nhé!
2. cắm usb ở chế độ chuyển dữ liệu ấy
3. tạo thư mục mtdEVA ở ổ E:/
4. vào thư mục E;/mtdEVA tạo 1 thư mục data nữa
5. chép 2file MTDEV.DAT MTDVE.DAT vào thư mục data này
chúc bạn thành công!

Mình làm đủ cách kể cả cách như bạn mà cũng không sao chạy được N92.