• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN & SỬ DỤNG DRIVERS CHO PC - LAPTOP

nguyen87

chào các bác.e là thành viên mới ja nhập.hiện e đang xài máy toshiba satelite L100 máy của hãng fpt.bác nào có driver đầy đủ cho nó ko cho e xin với,e cảm ơn nhìu lắm

maden007

Banned
anh titan007 oi tìm giúp em Driver của Toshiba A215 được hem em đang bí. em vào trang chủ của toshiba rùi mà vẩn chưa có đầy đủ cho Win XP =_+

Thoai_DakMil

Super V.I.P

duybao

Các bạn giúp mình tìm driver nhận thẻ nhớ cho laptop Acer 5570 nhé, vì mình không có đĩa cài. Cám ơn nhiều.

XuanTruong

Super V.I.P
Các đồng chí nhà ta có Link tải File ISO của đĩa Driver => Miracle Oneman Driver Pack x86-x64 For XP & Vista không nhỉ? Có thấy Link trên Mediafire nhưng Down về toàn báo lỗi???:-?

Yujin

Các bác ơi, cho em hỏi. Máy em trước kia kết nối Wireless okie lắm, nay ghost lại thì kết nối wireless rất chập chờn, giờ thì ko kết nối được luôn, riêng cái Iphone của em thì kết nối cái thiết bị wireless ấy thì okie. Ghim trực tiếp giữa Modem và laptop thì okie, chạy phà phà.
Em nghĩ, trục trặc từ sau khi ghost ấy! Em giờ phải làm sao.
Bác nào biết chỉ giúp e nhé, cám ơn.
E xài máy hiệu compaq ạ.
Ps: e là nữ, ko rành lắm, các bác chỉ em cặn kẽ tí nhé, thanks.

AndyCuong

Supper Moderators
Các bác ơi, cho em hỏi. Máy em trước kia kết nối Wireless okie lắm, nay ghost lại thì kết nối wireless rất chập chờn, giờ thì ko kết nối được luôn, riêng cái Iphone của em thì kết nối cái thiết bị wireless ấy thì okie. Ghim trực tiếp giữa Modem và laptop thì okie, chạy phà phà.
E xài máy hiệu compaq ạ.

bạn lên mạng tìm driver mới download về cài vào máy thử xem sao, nhớ xóa driver cũ chước khi cài driver mới nhé!

Yujin

Bác ơi, bác nói rõ giúp em với . Driver tên gì và muốn xoá thì sao, e cám ơn.

hachithanh091

E xài máy hiệu compaq ạ.

Vậy thì bạn thử cài là hệ điều hành xem sao, hoặc cũng có thể card Wireless của máy bạn bị hỏng

Hungnokia3300

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi một tí: Em đang xài Dell Inspiron 1150 nhưng có một vấn đề thế này. Phím tắt để tắt Wireless không sử dụng được, trong khi dùng các phím khác vẫn được (chỉnh sáng tối màn hình). Phím F2 là tắt bật wireless thì vẫn dùng chức năng của phím F2 nhưng ấn Fn + F2 thì không tắt được wireless. Nhờ các bác hướng dẫn với ạ. Em mới dùng nên vẫn gà vụ này lắm. À cái card WIFI của em tên là Intel PRO/Wireless 2200BG 3B Network Connection (IBM) (copy nguyên từ Everest)

k_malau

Tìm Driver Bluetooth (BLT)

Mình hiện đang dùng 1 máy tính xách tay HP Compaq 510 T5870, lúc mua thì thấy ghi là có BLT nhưng về kiềm tra thì ko thấy.
Bro. nào biết cách lấy Driver BLT và cách cài đặt chỉ giúp em vơi.
Cám ơn nhiều.

AndyCuong

Supper Moderators
Mình hiện đang dùng 1 máy tính xách tay HP Compaq 510 T5870, lúc mua thì thấy ghi là có BLT nhưng về kiềm tra thì ko thấy.
Bro. nào biết cách lấy Driver BLT và cách cài đặt chỉ giúp em vơi.
Cám ơn nhiều.

bạn vào trang web www.hp.com tìm và tải về , chạy file setup là được àh.

k_malau

Mình coi trong cấu hình máy bạn thì hình như là không hỗ trợ Bluethoot : Có phải máy bạn cấu hình này không ?

Driver tại đây

Đúng rồi như câu hình mà bạn gửi cho mình. Mình thấy có BLT mà.
Mình đã cài chạy thử, nó sài chung Bluetooth với WIfi. Hai máy cũng nhận dạng ra nhưng lúc vào Nokia PC Suite thì ko nhận dữ liệu từ điện thoại.
Cũng như vào OVI Suite thi nó ko đồng bộ hóa dc.
Bro. giúp mình với!

gmuu

Mình dùng Acer 3680, thấy nút có biểu tượng bluetooth, nhưng ko dùng đc, máy mình có hỗ trợ bluetooth hay ko? và làm cách nào để biết máy có bluetoth?
Thanks trước nhé :)