• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận sử dụng iPhone / iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

XuanTruong

Super V.I.P
Topic này là nơi để các thành viên chia sẻ, thảo luận về kinh nghiệm và kỹ thuật sử dụng iPhone 2G & 3G & 3GS! Các vấn đề lớn và được nhiều Người quan tâm thì có thể mở chủ đề riêng để tiện theo dõi! Mong các thành viên nhiệt tình ủng hộ!=D>=D>=D>
Nếu cần xem lại chủ đề cũ tại đây => http://pdaviet.net/showthread.php?t=42520

chichngua

iphone 2g 8g fw 2.2.1 hay bị treo và hao pin

không biết làm sao máy em hay bi treo thế ,một ngày cứ phải treo hai lần mới yên,lúc dùng thi không sao cứ khóa máy rồi ngủ trưa hay bỏ túi một thời gian lấy máy ra thì cứ thấy màn hình sáng va không mơ khóa được,đanh phải tắt máy và khởi động lại,đã thế lai rất hao pin ,ngủ qua 1 đen phải mất 40% pin,chơi game nghe nhạc liên tục thì được 4h,xin các bác giúp cho,cảm ơn nhiều

mars_huce

Xin tư vấn về iphone 3GS!!!

Em có ông anh ở Úc tháng 12 này về. Em đang định nhờ ông ấy mua giùm 1 con iphone 3gs. Nhưng vì chưa dùng iphone bao giờ nên nhờ các bro tư vấn giúp em mấy vấn về:
1. Bản 3GS world có hơn gì nhiều so với bản locked ko? Nên mua bản world hay bản locked?
2. Việc unlock iphone 3GS có làm được ko? Unlock có phức tạp và ảnh hưởng đến máy ko (VD làm mất ổn định...)? Unlock xong có khả năng bị lock lại ko?
3. Bản unlock chất lượng sóng sánh có ổn định ko?

Cảm ơn các bro rất nhiều!!! Nếu em đặt topic ở đây chưa đúng thì nhờ mod chuyển giúp em. Thông cảm chiếu cố newbie nhé!!! =D>=D>=D>

XuanTruong

Super V.I.P
Em có ông anh ở Úc tháng 12 này về. Em đang định nhờ ông ấy mua giùm 1 con iphone 3gs. Nhưng vì chưa dùng iphone bao giờ nên nhờ các bro tư vấn giúp em mấy vấn về:
1. Bản 3GS world có hơn gì nhiều so với bản locked ko? Nên mua bản world hay bản locked?
2. Việc unlock iphone 3GS có làm được ko? Unlock có phức tạp và ảnh hưởng đến máy ko (VD làm mất ổn định...)? Unlock xong có khả năng bị lock lại ko?
3. Bản unlock chất lượng sóng sánh có ổn định ko?

Cảm ơn các bro rất nhiều!!! Nếu em đặt topic ở đây chưa đúng thì nhờ mod chuyển giúp em. Thông cảm chiếu cố newbie nhé!!! =D>=D>=D>

Nói một câu ngắn gọn: Hãy mua bản WORLD sẽ tránh được nhiều thứ phiền phức sau này!;;)

Zenki

Super V.I.P
Bro có thể nói rõ cho em về những phiền phức sau này là gì được ko? Thank so much! =D>=D>
Nếu dùng bản WORLD thì nếu ra FW mới update lên sẽ dùng được luôn, còn nếu bản LOCK mà ra FW mới thì phải đợi Tool để Unlock, ví dụ như bây giờ nhiều người lỡ nâng lên FW 3.1 hay 3.1.2 vẫn chưa có Tool Unlock đấy. Chênh nhau cũng không nhiều tiền lắm, tại sao không sắm luôn WORLD đi cho nó tiện? Còn nếu kinh phí không đủ thì mới xài bản LOCK cho nó phù hợp ngân sách thôi.

nbdao

Giúp mình với!

Mình đang sài iphone 3Gs 32 nhưng không hiểu tại sao các icon trên máy bị biến mất giờ chỉ còn 7 icon la youtube stock weather voice clock settings. ở thanh công cụ không có biểu tượng để gọi, biểu tượng hộp thư...Vậy bác nào biết chỉ giùm mình với vì mình mới sài iphone nên k hiểu nhiều về nó mà

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đang sài iphone 3Gs 32 nhưng không hiểu tại sao các icon trên máy bị biến mất giờ chỉ còn 7 icon la youtube stock weather voice clock settings. ở thanh công cụ không có biểu tượng để gọi, biểu tượng hộp thư...Vậy bác nào biết chỉ giùm mình với vì mình mới sài iphone nên k hiểu nhiều về nó mà

Bạn cài phần mềm gì Hack máy roài!:)) Cách làm nhanh nhất là sang tham khảo cách Up Firmware sau đó Restore lại máy!

phanthanh81

Tuỳ chỉnh âm thanh ở IP 2G fw 3.1.2 ở đâu???

IP của mình bị trường hợp là gắn tai nghe vô nghe nhạc, khi lấy ra nếu có cuộc gọi đến thì không nghe bên kia nói gì (muốn nghe phải gắn tai nghe vô lại). Lúc trước ở fw 2.2.1 có phần tuỳ chỉnh cho chọn loa ngoài, tai nghe hoặc cả 2 - nếu chọn cả 2 thì giải quyết được vấn đề đó nhưng ở fw 3.1.2 thì mình lại không còn thấy chức năng đó ở đâu. Ai giúp mình với!!!!

longgiang81

Super V.I.P

Các soft và icon mặc định của iPhone ko thể xoá đi đc, có chăng là bạn đã ẩn nó đi thôi. Bây giờ bạn thử vào Settings/General/Restrictions/ rồi chọn OFF nó đi xem sao nhé :D

nbdao

Không biết đến bao giờ mới có tool unlock FW 5.11.07 nhỉ? Toàn dùng iphone làm ipod thế này thì chán quá

Nightmare

Mấy hnay mình lọ mọ cài Dtunes và Mymedia, cả safari download manager nữa. Tuy nhiên dùng cả 3 thằng này Iphone của mình đều ko cho download bất cứ 1 cái gì cả ví dụ như link nhạc trên baamboo, link video mp4 trên 1 số trang, vào player thoải mái nhanh nhưng mỗi khi download là toàn báo failed, error. Bạn nào có thể hướng dẫn mình như thế là làm sao, hay Iphone có hạn chế download gì ko? Cách download như thế nào cho đúng, xin cảm ơn!

hachithanh091

Cho em hỏi cách tao nhiều thư mục nhạc trong iphone để dễ quản lí chứ tất cả nằm chung với nhau thì khó quản lí

Zenki

Super V.I.P
Cho em hỏi cách tao nhiều thư mục nhạc trong iphone để dễ quản lí chứ tất cả nằm chung với nhau thì khó quản lí
Chuyện này không thể làm được đâu :D Bạn nên làm quen với cách quản lý nhạc qua tên Ca Sĩ đi. Mình thấy cách xắp xếp và quản lý nhạc trên iPhone hay và tiện hơn ở các HĐH khác nhiều.

msntca

Giúp em - sài SpringBoard iphone 3g - 3.0

Em đang sài iphone3G - đã jealbreak + Unlock - version 3.0
Em down SpringBoard trong cydia ( nghe các bạn nói )
Nhưng làm thế nào cung ko cài đc hình nền trên iphone
Em chỉ muốn cài hình nền cho iphone thôi - ko muốn đổi icons

Và chỉ em sài "WinSCP421. exe" với - em làm 2 cách mà ko đc

1) em open WinSCP - rồi login vào thì nó hiện ra cái bản : "Network error: Software caused connection abort"

2) em vào Edit - chỉnh Host Use name từ 127.0.0.1 thành 192.168.0.1 ( cái số này em lấy trong phần setting wifi của iphone )
em nhấn vào login thì nó hiên ra : Warning Box - em nhấn yes nó + nhấn pass : alpine rồi nó hiện error =.=

Mong các bác giúp đỡ -

En Chân Thành Cám Ơn

Chỉnh sửa cuối:

dungeasy

bạn vào Cydia , cài Winterboard vào nha , cài thêm openSSH rồi ra dùng winscp no wifi ( cái này chỉ cần login nhập pass alpine , không phải đổi IP gì hết ) , chỉ có winscp wifi mới cần set theo ip máy iphone ( user : root. pass : alpine ) , rồi bạn chép theme vào private/var/stash/theme , rồi vào winterboard đã cài trên iphone check và thoát winterboard là xong !

nguyenphong

Ko cần phải phức tạp quá nếu bạn chỉ muốn thay đổi hình nền của iphone ko thôi. bạn vào Cydia cài đặt chương trình Desktop/SMS background là ok. Sau đó vào phần wallpaper trong setting chọn 1 bức ảnh nào đó sau đó click vào dấu chấm than ở góc bên trên là cái ảnh đó được chọn là ảnh nền thôi

bibadbop

các bạn cho mình hỏi: mình đang xài ip 3gs đang xài bình thường sau khi nhận cuộc gọi màn hinh máy minh tự nhiên trắng xóa, ấn nút power mà ko tắt được, ko biêt fai xử lý như thế nào.

Status
Không mở trả lời sau này.