• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận sử dụng iPhone / iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
các bạn cho mình hỏi: mình đang xài ip 3gs đang xài bình thường sau khi nhận cuộc gọi màn hinh máy minh tự nhiên trắng xóa, ấn nút power mà ko tắt được, ko biêt fai xử lý như thế nào.
Bạn thử Reboot lại bằng cách giữ cùng 1 lúc nút Home và nút Nguồn rồi chờ máy khởi động lại nhé ;)

daiphi11vn

Giúp em con IP 2g 3.1 với hu hu

Em xin trình bầy như sau.Mong các anh chị giúp
Em có iphone 2G 3.1 do ông chú cho.Nhưng Ip của em rất tệ bị lỗi thường xuyên bị treo và vuốc không đi.
Thông tinh máy Ip của em 2G 3.1 Modem Firmware 04.05.04_G.Bây giờ em muốn hạ xuống 2.x nhưng không biết 2.x mấy mới là phiên bản tốt cho IP của em.Em muốn hạ xuống 2.2(5g77) được không (IP cái thứ 2 em đang sài 2.2 rất ổn định).Xin cho em lời khuyên và những úng dụng cần thiết.Xin cảm ơn
Em xin rút gọn lại là.Hạ Con IP 2g 3.1 Modem Firmware 04.05.04_G xuống 2.x có được không.
kendykhi09@gmail.com
097.789.0066

XuanTruong

Super V.I.P
Em xin trình bầy như sau.Mong các anh chị giúp
Em có iphone 2G 3.1 do ông chú cho.Nhưng Ip của em rất tệ bị lỗi thường xuyên bị treo và vuốc không đi.
Thông tinh máy Ip của em 2G 3.1 Modem Firmware 04.05.04_G.Bây giờ em muốn hạ xuống 2.x nhưng không biết 2.x mấy mới là phiên bản tốt cho IP của em.Em muốn hạ xuống 2.2(5g77) được không (IP cái thứ 2 em đang sài 2.2 rất ổn định).Xin cho em lời khuyên và những úng dụng cần thiết.Xin cảm ơn
Em xin rút gọn lại là.Hạ Con IP 2g 3.1 Modem Firmware 04.05.04_G xuống 2.x có được không.
kendykhi09@gmail.com
097.789.0066
Đã có hướng dẫn chi tiết bên khu vực Firmware 2.x! Bạn sang đó tham khảo và làm theo nhé!

KinLuz

Tình hình là Iphone của mình khi cắm vào PC thì nó hiện ra thông báo như hình dưới đây

Vậy là mình nhấn vô nút Restore và đợi khoảng 2h đồng hồ để nó update, cuối cùng nó hiện lên thông báo unknow error và rốt cuộc vẫn không kết nối Iphone với PC được >_<​

Nó bị lỗi như vầy nè

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Máy Bạn là 2G, 3G, hoặc 3Gs? Tham khảo rồi tải FW thích hợp về làm như trong các Topic hướng dẫn Restore Firmware nhé!

KinLuz

Máy Bạn là 2G, 3G, hoặc 3Gs? Tham khảo rồi tải FW thích hợp về làm như trong các Topic hướng dẫn Restore Firmware nhé!

Máy mình là máy 2G, mình đã thử tải 2 bản FW về cài rồi mà nó vẫn báo lỗi y như cái hình số 2 >_<. Bây giờ IP cũng hết bật được luôn, nó chỉ hiện lên hình cái giắc cắm với 1 mũi tên hướng về chữ iTunes thôi :((

Zenki

Super V.I.P

Máy mình là máy 2G, mình đã thử tải 2 bản FW về cài rồi mà nó vẫn báo lỗi y như cái hình số 2 >_<. Bây giờ IP cũng hết bật được luôn, nó chỉ hiện lên hình cái giắc cắm với 1 mũi tên hướng về chữ iTunes thôi :((
Đưa máy về lại chế độ DFU rồi Restore lại. Trên diễn đàn có hướng dẫn cách đưa về DFU rồi, bạn tự nghiên cứu lấy nhé.

duyquehan

[/QUOTE

Iphone của bác hiện giờ là đang ở chế độ Recovery Mode đấy. nó chẳng có gi nghiêm trọng cả.ở chế độ này bác có thể kết nối PC và cài FW gốc hoặc lên thẳng FW 3.1.2 Custom luôn cũng được, cái quang trọng là phải tải FW đúng của 2G nhé.

KinLuz

[/QUOTE

Iphone của bác hiện giờ là đang ở chế độ Recovery Mode đấy. nó chẳng có gi nghiêm trọng cả.ở chế độ này bác có thể kết nối PC và cài FW gốc hoặc lên thẳng FW 3.1.2 Custom luôn cũng được, cái quang trọng là phải tải FW đúng của 2G nhé.

Mình cũng đã tải thử 2 bản FW cho 2g rồi nhưng restore lên đều báo lỗi 16xx, mình thấy 1 số người bảo nếu không cẩn thận IP có thể thành cục gạch, mình lo quá :((.

traivn01

các bác cho em hỏi sao con ip 3gs của em bây h chụp ảnh nó hiện lên hình vừa chụp nhưng rồi không lưu vào mà mất hẳn luôn. chụp hình hay quay phim zì nó dều không lưu lại đc không biết cách chữa ra sao. nhờ các bác giúp hộ :(

Zenki

Super V.I.P
Mình cũng đã tải thử 2 bản FW cho 2g rồi nhưng restore lên đều báo lỗi 16xx, mình thấy 1 số người bảo nếu không cẩn thận IP có thể thành cục gạch, mình lo quá :((.
Xem cách fix lỗi 16xx tại đây - http://pdaviet.net/showthread.php?t=70548

các bác cho em hỏi sao con ip 3gs của em bây h chụp ảnh nó hiện lên hình vừa chụp nhưng rồi không lưu vào mà mất hẳn luôn. chụp hình hay quay phim zì nó dều không lưu lại đc không biết cách chữa ra sao. nhờ các bác giúp hộ :(
SSH vào iPhone vào thư mục var/mobile/Media/DCIM xóa thư mục .MISC nếu có thư mục 100Apple thì xóa đi Respring lại rồi chụp lại xem sao.

traivn01

a được rồi cám ơn anh nhiều, mà mất hết hình chụp nhỏ bồ trong đt lun ròi :( may mà có save lại trước, dù sao củng cảm ơn anh rất nhiều :D

KinLuz

Làm sao để biết fw gốc là gì để cài đây >_<, mình chỉ nhớ trước khi bị thế này
Mình có tải cả 2 bản 1.0 và 2.0 về rồi, giải nén ra thì nó chẳng ra file .ipsw nào cả. Làm sao mà cài đây Y.Y

bladenight007

Bạn ko cần giải nén đâu bạn,bạn chỉ cần đổi đuôi file bạn vừa down về í,từ đuôi .rar hoặc zip bạn đổi sag .ipsw là xg rồi bạn,bạn sẽ dùng file đó để restore nhé

Các bác cho e hỏi cái,sao con iphone 3g(fw 3.0.1) của e nhiều lúc đag sync app hay games trên itunes đag sync giữa chừg thằng itunes nó lại disconnet cái ip em ra,ko nhận nữa mà trên ip vãn hiện đag đồg bộ!!nhiều app với game nó chạy fát 1 ngon ơ lun,thế là do lỗi jì ạ?
Thế là e chuyển wa xài thằng ip pc suite 2.6,e cài đc game rồi (game .app e lấy từ .ipa ra ) cài đc vài cái nó báo ổ cứng đã cạn ...(jì nữa í e ko thấy kịp) nó hiện trên ip. E có vài thắc mắc,xin bác nào biết chỉ hộ e với. Cảm ơn các bác nhiều.

daiphi11vn

Giúp em con restore 2 con IPHONE 2g với

em xin trình bày như sau:
Em có 2 con IP(2G 16g 2.2 và 2G 8g 3.1)Con 16g sài rất ôn định.Con 8g ông chú cho sinh nhật bị lỗi rồi(vuốc lúc đi lúc không đi)
Cho em hỏi:
1.con 8g em restore luôn bản 3.1 của costom luôn được phải không có cần Jailbreak không.và cho em biết cân sài itune nào là thích hợp cho nó.với redsnOw nữa
2.con 16g đang sài tốt em muốn nâng lên 3.1 costom luôn.vì giờ nhiều ứng dụng 3.x hơn 2.x.Em biết phải up lên 3.0 trước rồi mới lên 3.1 được.Em rất sợ bị lỗi con này.Xin các anh chị chỉ cách làm từng bước tỉ mĩ dùm em với.(Vd cần những ứng dụng gì cho loại này,và từng bước thực hiện.v.v..)
Em xin cảm ơn rất nhiều:(

longgiang81

Super V.I.P
2G chỉ cần tải firmware custom về rồi Shift Restore là xong, ko cần làm gì nhiều.

Status
Không mở trả lời sau này.