• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ CÁC ỨNG DỤNG MULTIMEDIA

quocdatuce

mình cần phần mềm sửa lỗi phai thôi, đuôi (mkv , avi) chứ không cần dùng phần mềm Converter bạn. nếu bác nào có cho em xin nha thanks

AndyCuong

Supper Moderators
mình cần phần mềm sửa lỗi phai thôi, đuôi (mkv , avi) chứ không cần dùng phần mềm Converter bạn. nếu bác nào có cho em xin nha thanks

Muốn sửa lỗi đuôi MKV thành AVI dùng phần mềm Total Commander

LoiPT

XIn chào các bác nhé, các bác cho em hỏi về cashc add sub hiệu ứng cho video hd 720p, em làm mà nó toàn ra video mp4 chất lượng kém quá. cụ thể như này:

Em có file: Video.mpg 960mb ( 1280x720, Frame Rate 59.940 fps, bit rate 30 Mbps) + file Sub hiệu ứng làm từ AEGISUB
Em có tham khảo dùng MeGUI để Encode nhưng em làm nó ra video mp4 hay mkv tầm 25 -30mb, không nét bằng Video gốc.
Xin giúp:
các thông số của video, của audio. và khi Encode chọn ra sao để có Video chất lượng gốc như Video.mpg trên
bác nào sành hướng dẫn em cách chỉnh sửa các thông số để có Video đã có SUBchất lượng như gốc với ạ, từ a-->z nha :)
Em cảm ơn :)

Hungnokia3300

Well-Known Member
Nhờ mọi người tìm giúp em cái DFX audio Enhancer bản full với ạ. Mấy cái link cũ đã ra đi hết mất rồi :( . Em cảm ơn trước ạ