• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về iPhone / iPod Touch OS 3.x

longgiang81

Super V.I.P
Chủ đề cũ đã quá dài, ko tiện cho việc theo dõi, mình lập Topic này để các bạn yêu cầu, chia sẻ và thảo luận về Firmware 3.x! Các vấn đề lớn cần thảo luận nhiều thì có thể mở Topic riêng hoặc các vấn đề đã có khu vực riêng thì không Post vào đây! Mong các bạn hưởng ứng và chia sẻ hết mình!=D>=D>=D>

hunterloves

Help!!!

Mình mới mua ipod Itouch gen 3 8gb, cho mình hỏi model này đã jailbreak được chưa? và mình có thể tới đâu dể jailbreak.thanks

Zenki

Super V.I.P
Mình mới mua ipod Itouch gen 3 8gb, cho mình hỏi model này đã jailbreak được chưa? và mình có thể tới đâu dể jailbreak.thanks
Gen 1 và 2 thì đã JB ok nhưng còn Gen 3 thì tới bây giờ chưa có thông tin gì cả.

ankct

Lỗi gì đây các anh ???

em restore lại firmware mới , sau khi restore xong thì em cắm máy vào itunes để active thì nó báo như thế này

ko biết là có phải do máy em là máy Lock làm lại thành máy word ko
3G 16Gb

Shooter

em restore lại firmware mới , sau khi restore xong thì em cắm máy vào itunes để active thì nó báo như thế này
....
3G 16Gb

Sao lại "restore xong thì em cắm máy vào itunes để active"?
Vậy là restore xong rút cable ra để làm gì rồi lại cắm lại mà không để yên cho đến lúc iTunes activate iPhone xong?

Tốt nhất là restore lại lần nữa, cable phải được cắm chặt cho đến khâu cuối cùng (chạy jailbreak xong, reboot) rồi muốn rút cable ra làm gì đó thì làm để tránh lỗi.

ankct

đã restore lại nhưng mà vẫn bị báo lỗi như trên,không rút cáp ra
mà nó vẫn báo như vầy

XuanTruong

Super V.I.P
3G 16Gb

mà nó vẫn báo như vầy

Lỗi đó LẠ thế nhỉ? Đã Restore 2G, 3G, 3Gs Lock + World nhiều lần nhưng gặp lỗi này? Không biết máy Bạn đã bị MỔ XẺ gì chưa?:-?:D

thanhnh091

mà nó vẫn báo như vầy

Vẫn kết nối Internet tốt chứ Bạn?Kiểm tra lại vấn đề này nữa nhé để Itune kết nối với Apple Store Active iphone của Bạn đó.

bcmobile3765

........
3G 16Gb

No báo lỗi như thế nào vậy bạn?:-/

Last edited by a moderator:

ankct

máy em vẫn kết nối internet bình thường
máy em là 16Gb ,ban đầu là máy Lock nhưng sau em đi thay chip flash để thành máy word rồi,giờ restore lại bị như thế :-s

Zenki

Super V.I.P
máy em vẫn kết nối internet bình thường
máy em là 16Gb ,ban đầu là máy Lock nhưng sau em đi thay chip flash để thành máy word rồi,giờ restore lại bị như thế :-s
Mang lại ra chỗ nó Flash chip cho bạn rồi "kiện" nó đi bạn :D Tình hình này là kết quả của việc Flash chip không thành công rồi :D

ankct

em cũng đoán là do lỗi của cái flash chip.hic giờ phải mang về Hn để kiện :-s

tqt

Các bác cho em hỏi: Tại sao JB, cài cydia rồi mà vẫn không cài thêm được các phần mềm ngoài (ví dụ như game ASPHAL4,...)vào các bác nhỉ, itunes báo lỗi 0xE8008001? chi cài được mấy cái của apple store và trên CYDIA thôi, với lại khi vào download mấy cái phần mềm của PDAVIET trên CYDIA cũng không được. Em dùng IP 3Gs world, FW 3.1.2. Tks các bác nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi: Tại sao JB, cài cydia rồi mà vẫn không cài thêm được các phần mềm ngoài (ví dụ như game ASPHAL4,...)vào các bác nhỉ, itunes báo lỗi 0xE8008001? chi cài được mấy cái của apple store và trên CYDIA thôi, với lại khi vào download mấy cái phần mềm của PDAVIET trên CYDIA cũng không được. Em dùng IP 3Gs world, FW 3.1.2. Tks các bác nhiều!
Bạn đã cài AppSync 3.1 hoặc MobileInstallation 3.1 chưa?

Krayohe

Iphone không nhận panda pc suite. và scp

mặc dầu đã jailbreak bằng blackrain và blacksnow bằng firmware gốc từ app nhưng khi connect ip với panda nó nói "your ip has not been cracked by Jailbreak... và sau đó nó ghi click jailbreak để làm nhưng không được. mình củng thử với scp và giông vậy . ai có cách gì khác giúp mình với :(:)(:)((. và không hiểu sau cái carrie nó ghi att chứ không phải là tên của carrie mình đang xài. có ai biêt giúp vơi thank

Zenki

Super V.I.P
mặc dầu đã jailbreak bằng blackrain và blacksnow bằng firmware gốc từ app nhưng khi connect ip với panda nó nói "your ip has not been cracked by Jailbreak... và sau đó nó ghi click jailbreak để làm nhưng không được. mình củng thử với scp và giông vậy . ai có cách gì khác giúp mình với :(:)(:)((. và không hiểu sau cái carrie nó ghi att chứ không phải là tên của carrie mình đang xài. có ai biêt giúp vơi thank
Tìm ở đây - http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=67812 - sẽ có cách FIX.

geniusboy3101

Mấy bạn cho mình hỏi là bây h mình đang ở bên Mỹ, vừa mua 1 cái 3GS 32GB về xài blackrain để unlock thì sau khi unlock xong vẫn có sóng gọi bt. Nhưng mà cái quan trọng là mỗi lần hết pin hay restart máy là nó ra cáp + dĩa. Muôn xài lại bt thì phải chạy lại blackrain. Mình nghĩ là máy nó đang bị tình trạng tethered. Bây h ko biết làm sao để đưa về untethered nữa. Mấy bạn có ai biết thì chỉ mình với. Chứ cứ cái kiểu vào cydia cài chtrinh` xong lại ra cáp + dĩa thì nản lắm.... Cám ơn mấy bạn.

Zenki

Super V.I.P
Mấy bạn cho mình hỏi là bây h mình đang ở bên Mỹ, vừa mua 1 cái 3GS 32GB về xài blackrain để unlock thì sau khi unlock xong vẫn có sóng gọi bt. Nhưng mà cái quan trọng là mỗi lần hết pin hay restart máy là nó ra cáp + dĩa. Muôn xài lại bt thì phải chạy lại blackrain. Mình nghĩ là máy nó đang bị tình trạng tethered. Bây h ko biết làm sao để đưa về untethered nữa. Mấy bạn có ai biết thì chỉ mình với. Chứ cứ cái kiểu vào cydia cài chtrinh` xong lại ra cáp + dĩa thì nản lắm.... Cám ơn mấy bạn.
Nghiên cứu Update các Firmware Custom được JB với Pwng tool để tránh lỗi này (bản của longgiang81), hiện tại cách Fix vẫn chưa có, tool Blackra1n không hỗ trợ tốt các máy đời mới ra sau này, không chỉ mình bạn mà đã có nhiều người đang gặp phải trường hợp tương tự.