• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về iPhone / iPod Touch OS 3.x

nguoidemsao2006

cứ đưa về DFU bình tĩnh mà làm bác ơi
em cũng từng bị như bác rồi đưa về DFU restore lại là ok

Bạn có bị giống hệt vậy không? nghĩa là khởi động đi rồi khởi động lại và chỉ đến quả táo là dừng và 1 lát sau lại khởi động lại.

Nhưng của mình iTunes nó cũng không nhận nên không đưa được về DFU mới gay.

blackcatdn

Bạn có bị giống hệt vậy không? nghĩa là khởi động đi rồi khởi động lại và chỉ đến quả táo là dừng và 1 lát sau lại khởi động lại.

Nhưng của mình iTunes nó cũng không nhận nên không đưa được về DFU mới gay.

Đâu cần phải iTunes nhận hay ko,vì khi bạn bị ăn táo thì đã ko vào đc iTunes rồi. bạn chỉ cân giữ Nút Home + Power khoảng 10s sau đó bỏ nút Power ra cho đến khi iTunes của bạn báo đã nhận được tín hiệu thì bạn đã ở chế độ DFU rồi đó

nguoidemsao2006

ok, mình hiểu. Nhưng mình đã thử cả 2 trường hợp tắt máy (màn hình đen) và bật máy (lúc hiện quả táo) vẫn không về được chế độ DFU Mode hoặc Recovery modem, mà chỉ hiện quả táo rồi lúc sau hiện thêm cái load ở dưới mà chả chạy rồi lóe sáng 1 cái và restart lại và lại thế.

Zenki

Super V.I.P
ok, mình hiểu. Nhưng mình đã thử cả 2 trường hợp tắt máy (màn hình đen) và bật máy (lúc hiện quả táo) vẫn không về được chế độ DFU Mode hoặc Recovery modem, mà chỉ hiện quả táo rồi lúc sau hiện thêm cái load ở dưới mà chả chạy rồi lóe sáng 1 cái và restart lại và lại thế.
Đó là bạn chưa đưa thành công về chế độ DFU rồi, bạn kết nối máy vào iTunes, lúc đó máy có tự động bật lên không? Nếu có thì tắt nó bằng cách giữ nút NGUỒN + HOME và sau đó khi màn hình tắt đi thì nhanh tay chuyển sang chế độ DFU mới được, để đưa về DFU thành công ở công đoạn này bạn phải tính giây chuẩn xác và đếm giây chính xác.

haiquy

Mình uống thuốc liều một lần nghe lời bạn thử xem, nhưng bạn ơi, mình xin bạn hướng dẩn cụ thể dùm mình,trình tự củng như các phần mềm và ứng dụng nào kèm theo để retore máy lên mà không bị lổi,mà bạn ơi không biết phiên bản này có ổn không bạn,nếu được bạn hướng dẩn giúp mình nhé,Mình cảm ơn bạn rất nhiều.

Zenki

Super V.I.P
Mình uống thuốc liều một lần nghe lời bạn thử xem, nhưng bạn ơi, mình xin bạn hướng dẩn cụ thể dùm mình,trình tự củng như các phần mềm và ứng dụng nào kèm theo để retore máy lên mà không bị lổi,mà bạn ơi không biết phiên bản này có ổn không bạn,nếu được bạn hướng dẩn giúp mình nhé,Mình cảm ơn bạn rất nhiều.
Còn ứng dụng và trình tự gì nữa bạn??? Cứ iTunes mới nhất, kết nối vào nhấn Update là lên thôi, trong qua trình Update đảm bảo mạng tốt và nhanh để down FW cho nhanh, lúc Update thì tránh động chạm tới máy tránh tụt cáp thôi, chỉ cần lưu ý chừng đó thôi. Không cần thêm gì nữa cả. Chúc bạn up thành công nhé.

nguoidemsao2006

Cám ơn tất cả mọi người đã tích cực giúp đỡ mình.

Mình đã làm được rồi. Máy đã chạy ngon lành. =D>

Vấn đề là thế này: Mình đã đưa thành công về DFU bằng cách nhấn đồng thời Power + Home trong vòng 6 giây, chứ không phải 10s. Nhiều lần mình làm trước kia toàn 9-10s là được, nhưng lần này mình làm mãi theo cách đấy mà ko được và toàn hiện Apple thôi, nên thử sớm hơn xem sao và trong một "giây phút xuất thần" :)) mình đã thành công ở 6s - ha ha ha. Mong là ai bị lỗi này giống mình sẽ có thêm 1 cách để thử và chắc là sẽ đở vất vả hơn với vụ DFU này...

Cám ơn mọi người rất rất nhiều....

=D> =D> =D>

Có ai giúp mình với lỡ tay update lên bản FW mới nhất mà lại không biết fw cũ là mấy.x.Giờ chỉ gọi được SOS thôi máy em là 2g,itunes 9.0.Giờ mình phải restore về FW mấy đây?(đã shift+ restore về FW 3.0 nhưng bị báo lỗi)nếu làm lên 3.1.2 luôn thì phải unlock bằng phần mềm nào?( redsn0w?)Mong anh em trong diễn đàn giúp đỡ

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Có ai giúp mình với lỡ tay update lên bản FW mới nhất mà lại không biết fw cũ là mấy.x.Giờ chỉ gọi được SOS thôi máy em là 2g,itunes 9.0.Giờ mình phải restore về FW mấy đây?(đã shift+ restore về FW 3.0 nhưng bị báo lỗi)nếu làm lên 3.1.2 luôn thì phải unlock bằng phần mềm nào?( redsn0w?)Mong anh em trong diễn đàn giúp đỡ
Tham khảo Topic về Blackra1n và Blacksn0w để tiến hành JB và Unlock nhé bạn.

haiquy

máy mình là 2G,đang sữ dụng PW.2.2.1 gốc giả sử bây giờ mình muốn nâng cấp lên PW. 3.0 hay PW.3.0.1,gốc thì mình phải sử dụng itunet..mấy và nhửng công cụ nào kèm theo để unloc nó,củng như phải đưa máy về chế độ DFU hay RECOVERY,xin các bạn giúp mình,dể mình làm và học hỏi,Xin cảm ơn nhiều.

XuanTruong

Super V.I.P
máy mình là 2G,đang sữ dụng PW.2.2.1 gốc giả sử bây giờ mình muốn nâng cấp lên PW. 3.0 hay PW.3.0.1,gốc thì mình phải sử dụng itunet..mấy và nhửng công cụ nào kèm theo để unloc nó,củng như phải đưa máy về chế độ DFU hay RECOVERY,xin các bạn giúp mình,dể mình làm và học hỏi,Xin cảm ơn nhiều.

Bạn lên luôn FW này đi => http://pdaviet.net/showthread.php?t=70984 vừa mới vừa ổn định!;;):D

haiquy

Bạn Trường ơi,mình đả clik vào đó nhưng không thấy link down ở đâu vậy,bạn có thể giúp mình với nhé,với lại phãi sử dụng intunet 9.02 phải không bạn? còn mấy phần nửa mình chưa biết,xin bạn hướng dẩn giúp mình,đại loại như unloc bằng phần mềm nào? Phải đưa máy về ở chế độ nào để retores nó,máy mình hiên nay đang ở PW. 2.2.1 Gốc,Xin bạn giúp .Mình cảm ơn bạn nhiều.

Zenki

Super V.I.P
Bạn Trường ơi,mình đả clik vào đó nhưng không thấy link down ở đâu vậy,bạn có thể giúp mình với nhé,với lại phãi sử dụng intunet 9.02 phải không bạn? còn mấy phần nửa mình chưa biết,xin bạn hướng dẩn giúp mình,đại loại như unloc bằng phần mềm nào? Phải đưa máy về ở chế độ nào để retores nó,máy mình hiên nay đang ở PW. 2.2.1 Gốc,Xin bạn giúp .Mình cảm ơn bạn nhiều.
Link download và hướng dẫn đều nằm trong bài đầu tiên trong Topic đó, bạn tìm kỹ sẽ thấy. Tất tần tật những cái bạn hỏi đã có câu trả lời trong Topic đó, bạn chịu khó đọc và nghiên cứu thêm nhé ;)

AquaSta

Moderator
Cứu em với các pro ơi! Tình hình là em mới dùng iPhone được gần 1 tuần và mới tìm hiểu được 2 ngày :( Hôm nay em cài cái Winterboard cho con iPhone của em. Em ko có Wifi, nên ko add source cài trên Cydia. Máy em cũng ko thể connect được Wincsp no Wifi (em dùng itunes bản 9 - trên máy đã cài openSSH và để on). Em dùng iPhonebrowser SSH cái winterboard_0.9.2584-1_iphoneos-arm.deb vào var\root\Media\Cydia\AutoInstall (em đọc ở bài viết hướng dẫn của bác ZenKi)

Sau khi SSH cái quái quỷ trên thì em reboot, iPhone lên bình thường nhưng em ko thấy thêm một cái gì xuất hiện. Mà nguy hiểm là em ko vào được chương trình nào nữa, tất tần tật chương trình em cứ mở là nó vào được xong bị đẩy ra.

Em reboot lại một lần nữa thì phone của em vào chế độ Safe Mode và các chương trình dùng được. Nhưng nó ko thể về chế độ thường. Giờ em cũng ko thể khởi động SpringBoard nữa, vì thế ko mở được EDGE :D

Giờ em phải làm thế nào hả các bác. Nếu em cài bản Winterboard khác thì sao ạ. Ai có link winterboard cho iPhone 3GS thì cho em nhé! Em cám ơn nhiều!

Zenki

Super V.I.P
Cứu em với các pro ơi! Tình hình là em mới dùng iPhone được gần 1 tuần và mới tìm hiểu được 2 ngày :( Hôm nay em cài cái Winterboard cho con iPhone của em. Em ko có Wifi, nên ko add source cài trên Cydia. Máy em cũng ko thể connect được Wincsp no Wifi (em dùng itunes bản 9 - trên máy đã cài openSSH và để on). Em dùng iPhonebrowser SSH cái winterboard_0.9.2584-1_iphoneos-arm.deb vào var\root\Media\Cydia\AutoInstall (em đọc ở bài viết hướng dẫn của bác ZenKi)

Sau khi SSH cái quái quỷ trên thì em reboot, iPhone lên bình thường nhưng em ko thấy thêm một cái gì xuất hiện. Mà nguy hiểm là em ko vào được chương trình nào nữa, tất tần tật chương trình em cứ mở là nó vào được xong bị đẩy ra.

Em reboot lại một lần nữa thì phone của em vào chế độ Safe Mode và các chương trình dùng được. Nhưng nó ko thể về chế độ thường. Giờ em cũng ko thể khởi động SpringBoard nữa, vì thế ko mở được EDGE :D

Giờ em phải làm thế nào hả các bác. Nếu em cài bản Winterboard khác thì sao ạ. Ai có link winterboard cho iPhone 3GS thì cho em nhé! Em cám ơn nhiều!
Nếu không có WIFI thì bạn tải iPhone PC Suite về dùng mà cài nhé. Mình có hướng dẫn cách cài file .deb bằng iPhone PC Suite rồi đấy ;;)

AquaSta

Moderator
Nếu không có WIFI thì bạn tải iPhone PC Suite về dùng mà cài nhé. Mình có hướng dẫn cách cài file .deb bằng iPhone PC Suite rồi đấy ;;)

Thế cái iPhoneBrowser thì em SSH như vậy thì lỗi. Vậy dùng iPhone PC Suite có được ko hả anh? Hay là cái bản Winterboard này nó bị lỗi? Em dùng fw 3.0
Nếu anh có file cài Winterboard dạng .ipa hoặc dạng .deb khác thì cho em, em thử xem. Em cài trên máy em cái Installous rồi nên cài .ipa dễ hơn.

Mà nếu anh biết cách xóa Winterboard mà em đã cài bằng iPhoneBrowser thì chỉ cho em với nhé! :-??

Zenki

Super V.I.P
Winterboard 0.9.2796-1 (.deb)

Đây là bản hiện tại. Bạn tải về và cài bằng chức năng cài file của PC Suite vì nó có cài thêm một số Add-ons nữa (nếu mình nhớ ko nhầm) nếu cài riêng thì bị thiếu Add-ons sẽ ko chạy được.

Xóa file hiện tại thì bạn vào Cydia - Manage - Packages tìm Winterboard rồi xóa đi hoặc cài đè lên cũng ok.

AquaSta

Moderator
Winterboard 0.9.2796-1 (.deb)

Đây là bản hiện tại. Bạn tải về và cài bằng chức năng cài file của PC Suite vì nó có cài thêm một số Add-ons nữa (nếu mình nhớ ko nhầm) nếu cài riêng thì bị thiếu Add-ons sẽ ko chạy được.

Xóa file hiện tại thì bạn vào Cydia - Manage - Packages tìm Winterboard rồi xóa đi hoặc cài đè lên cũng ok.

He he, em vào Cydia gỡ bỏ Winterboard rồi reboot lại là ok rồi bác ạ! :D Hôm qua em cũng nghĩ vào Cydia để gỡ nhưng lúc đó ko vào được bất kỳ chương trình gì. Rồi sau đó vào Safe Mode em quên luôn ý nghĩ của mình >:):mad:) Để lúc nào có thời gian em xem cách cài bằng PC Suite. Thank bác nhé!