• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về iPhone / iPod Touch OS 3.x

happydays

May bac' oi! Cho em hoi! Hien em dang xai 1 con iPod touch G2 8g FW 2.2.1 da JB roi.. Em JB = QuickFreedom. Sau khi down FW 3.1.2 custom ve co can JB nua ko a.

kiens

sao cha thay ban nao tren Dien dan noi ve loi,Tat may treo cong cap tren Iphone 3GS nhi,minh dang bi dinh ma cho hoai o thay co bai noi toi.Mang ra tiem thi mat cong truoc nay tim hieu ve iphone

timnhacchuong

Zenki hỏi

Thế mà sao trả lời TIẾT KIỆM cho mỗi lần post bài quá vậy.... post một bài trả lời một ý... Trả lời rời rạc rốt cuộc ý đầu "Cr@ck Game có cài được không ?" và ý cuối "đã Authorized chưa?" cũng chả thấy trả lời !@????

Hỏi bạn thêm một câu nữa xem bạn trả lời có đủ ý không ?
Connect điện thoại vào Itunes rồi bạn có thực hiện bước để cho iTunes biết là bạn muốn iTunes sẽ sync Game (Application) nào và Nhạc (Music) nào không ? . Nếu rồi thì sync không được nó sẽ BÁO LỖI chứ không im ru đâu, nếu chưa thì im ru là phải rồi.

đây là hình bị lỗi Game khi sync vô iphone

Uploaded with ImageShack.us

vipboy_9x

Moderator
May bac' oi! Cho em hoi! Hien em dang xai 1 con iPod touch G2 8g FW 2.2.1 da JB roi.. Em JB = QuickFreedom. Sau khi down FW 3.1.2 custom ve co can JB nua ko a.
lần sao nhớ viết tiếng việt có dấu nhé.khi sử dụng bản custom nào để restore .thì đã có sẵn cydia và không cần JB nữa.
sao cha thay ban nao tren Dien dan noi ve loi,Tat may treo cong cap tren Iphone 3GS nhi,minh dang bi dinh ma cho hoai o thay co bai noi toi.Mang ra tiem thi mat cong truoc nay tim hieu ve iphone
nếu hỏi 1 vấn đề gì cũng để người khác dễ đọc chút,lỗi của bạn đã khắc phục được từ lâu ,tại bạn không chịu tìm hiểu và đọc thui.
nếu iphone 3GS của bạn là bản quốc tế thì có thể restore lên thẳng 3.1.3 và JB bằng Spirit để fix lỗi.
còn nếu là lock thì bạn restore bản FW_no_bb ,cách làm đã có sẵn hết bạn chịu khó tìm và đọc nhé.

vipboy_9x

Moderator
@timnhacchuong
lỗi của bạn trong hình của bạn là App hoặc soft bị lỗi nên sẽ báo như thế,bạn xóa App( WSOP) lỗi đó đi cài lại là song.

NDang

Không có xài cái iDriveLite nhưng cũng tò mò... Một phần mềm có login rồi bắt người ta luôn ở trạng thái login thì hơi kỳ và không cho logout còn kỳ hơn.

Có vào xem DEMO trên trang chủ của nó thấy phía dưới có 3 phần BACKUP, RESTORE và ACCOUNT INFO. Hai cái đầu không nói làm gì chắc bạn cũng đã biết... cái ACCOUNT INFO có ghi chú "Tài khoản của bạn đã được đăng ký vơi địa chỉ email" và tên địa chỉ email - Như vậy nó đã ghi nhận đia chỉ đó có nghĩa bạn đang trong trạng thái "Login" - có 2 Nút "REPORT ERROR" và "CANCEL ACCOUNT" theo mình đoán nút "CANCEL ACCOUNT" có thể là nút LOGOUT đó bạn...

ừm, nút đó là nút log out, nhưng điều đó cho thấy, khi restore iPhone, chưa hẳn tất cả thông tin trên iPhone đều bị mất hết, nếu mình đã đăng kí 1 account cho 1 trang web hay phần mềm nào đó, khi restore lại thì chưa hoàn toàn mất nhưng thông tin đó, ví như đăng kí 1 account trên MeshPlay (game nuôi cá chẳng hạn), lúc mình đăng kí 1 account thì bình thường, nhưng khi restore lại, cài game đó vào, thì nó vẫn sử dụng account cũ, ko hề yêu cầu đăng kí lại như lúc đầu, và có nhiều chương trình như vậy :(( nếu vậy đối với những người muốn bán iPhone cho người khác, thì những thông tin trên thật nguy hiểm :|
Pác biết cách nào xoá hoàn toàn những cái đó ko, pác lên Google search "Clear all information on iphone", một số forum cũng nói về vấn đề này, nó ghi là những thông tin đó được lưu trên NAND memory, nhưng lại ko có hướng dẫn reset lun cái memory này :( Pác tìm hiểu thử xem nhé!

doananhtai

Pác biết cách nào xoá hoàn toàn những cái đó ko, pác lên Google search "Clear all information on iphone", một số forum cũng nói về vấn đề này, nó ghi là những thông tin đó được lưu trên NAND memory, nhưng lại ko có hướng dẫn reset lun cái memory này :( Pác tìm hiểu thử xem nhé!

Thử vào xem trang này đi "How can I completely erase all personal data from my jailbroken iPhone?"
Nhưng nói thật sử dụng unmount / mount ổ đĩa và xóa trắng ổ đĩa được thực hiện bằng lệnh command ... hơi bị ớn xương sống. Lạng quạng ổ đĩa đơ luôn (do gõ lệnh sai) là phải chạy kiếm sư phụ nào rành về Linux / MacOS mới mong mà cứu đó nhen...

...
- Rồi vào iTunes, nó hỏi Set new iPhone hay Restore from... mình chọn Set new, rồi đặt tên iPhone.
- Rồi gỡ cáp ra, mình vào AppStore, Search iDriveLite, xong bấm Install.
- Rồi ra Spring Board, vào iDriveLite vừa tải, nó ko yêu cầu nhập email để backup
...

Có thể là khi "Set new Iphone" - Trên iTunes bạn vẫn đang trong tình trạng LOGIN với tài khoản của mình, cho nên iTunes cập nhật cái tài khoản đó vào iPhone của bạn luôn để sau này mọi vấn đề mua bán App đều áp dụng trên tài khoản này.
Do vậy, Lúc bạn vào AppStore chọn iDriveLite chắc chắn là nó sẽ hiện sẵn tên "tài khoản" và hỏi bạn password (phải không ?). Và khi chạy thì dĩ nhiên là nó biết chắc ai là người mua nó (mua free) và yêu cầu nhập lại để làm gì ?

Vậy bạn thử LOGOUT khỏi iTunes rồi "Set new iPhone" thử xem. Hay là tốt nhất là thử Tạo và Login với một tài khoản rác tạm nào đó, rồi "Set new iPhone" thử coi lý thuyết ở trên có đúng không ?

Chỉnh sửa cuối:

hibiki

Chào mọi người. Trước đây em cũng từng Restore 2G thành công, nhưng hôm nay là lần đầu tiên em Restore con 3G bản Lock, Base Band 5.13.04.

Do máy chạy chậm quá (đang dùng FW 3.1.3) nên em Restore lại bản iPhone1_2_3.1.3_7E18_Restore của anh LongGiang.

Nhưng Restore xong thì bị treo cáp. Em đưa về lại chế độ DFU để Restore lại thì vẫn bị treo cáp và kèm theo báo lỗi 1015.

Xin mọi người chỉ giúp em cách cứu sống lại iPhone với ạ....

hibiki

Mình đã fix được lỗi rùi..

Dùng iREB-r4 để về DFU, chạy FW 4.2.1 của bác Tình Là Gì rồi restore và unclock là OK.