• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về iPhone / iPod Touch OS 3.x

abc3650

Sẵn cho e hỏi luôn là con wifi của e bật lên nó cứ search hoài ( hình cái vòng tròn quay hoài chứ ko dừng rùi quay ) Quay hoài mà k tìm ra wifi cũng k ngừng luôn, ko biết là hư cip wifi hay là hư cái dây wifi nữa .. bro nào bị qua chưa vậy :( Vì thay wifi giá chua quá :(

TruongHan

Super V.I.P
Sao sáng giờ vào Cydia chỉ add được source của thằng iphone.handheld,rồi mấy thằng khác như iphone.gsm,vnmagic... nó cứ chạy tới updating source là treo,tắt nguồn vào không thấy add được source nhỉ?do wifi,do Cydia hay do source đây? :(

XuanTruong

Super V.I.P
Anh em PV ta có Build bản Custom OS 3.0 nào cho 3Gs Lock không nhỉ? tìm hoài không thấy?

huy_dong

Cho mình hỏi vụ này tý: Mình đang xài IP 3Gs 16Gb, hàng xách tay từ USA, vừa rồi mình vô mạng nhưng nó không nhận WIFI nên mình vào phần " Xóa cài đặt mạng". Hiện nay máy chỉ hiện lên hình quả táo và đứng im như vậy hoài đến khi hết PIN, gắn xạc vào là cứ báo như vậy. Các Bác làm ơn chỉ cách khắc phục dùm cho tôi lỗi này với.

m0nk3y86

Cho mình hỏi vụ này tý: Mình đang xài IP 3Gs 16Gb, hàng xách tay từ USA, vừa rồi mình vô mạng nhưng nó không nhận WIFI nên mình vào phần " Xóa cài đặt mạng". Hiện nay máy chỉ hiện lên hình quả táo và đứng im như vậy hoài đến khi hết PIN, gắn xạc vào là cứ báo như vậy. Các Bác làm ơn chỉ cách khắc phục dùm cho tôi lỗi này với.

Cái đó gọi là bị ăn táo, mà ăn táo thì nên restore lại lun. Nếu là bản lock thì nên down FW custom trên 4rum về mà cài.

huy_dong

Cái đó gọi là bị ăn táo, mà ăn táo thì nên restore lại lun. Nếu là bản lock thì nên down FW custom trên 4rum về mà cài.
Bạn hướng dẫn chi tiết dùm mình tý. Vụ này mình "Gà mờ" lắm

Zenki

Super V.I.P

Bạn hướng dẫn chi tiết dùm mình tý. Vụ này mình "Gà mờ" lắm

Bạn có bít restore iPhone ko, tức là cho IP về nguyên bản ý. Vào đây: Firmware Custom ★ 3.1.3 (PV02) ★ 2G / 3G / 3GS / iPod 1&2 download rùi chạy lại qua iTunes ý. Nếu ko bít cách restore thì search là có ngay, chúc thành công!
Bị dính Táo thì việc đầu tiên cần làm là phải đưa iPhone về DFU đã rồi mới nói tới chuyện Restore FW

http://www.pdaviet.net/showthread.php?64950-Hướng-dẫn-đưa-iPhone-về-chế-độ-DFU-dành-cho-Newbie

doananhtai

OLD BOOTROM bị DÍNH TÁO (trước đó đã JB KHÔNG PHẢI BẰNG SPIRIT) thì đưa về Recovery Mode (TUYỆT ĐỐI KHÔNG PHẢI DFU MODE) mới restore được FW CUSTOM.
(Recovery mode là : Tắt máy, nhấn duy nhất một phím HOME vừa nhấn vừa cắm cáp ... tiếp tục nhấn (nếu quả táo hiện ra) ... tiếp tục nhấn HOME hoài cho đến khi hiện hình dây cáp).

NEW BOOTROM --> chỉ có nước lên FW Gốc. (nếu máy LOCK thì tìm hiểu kỹ hơn cách restore FW gốc vẫn giữ BB.. trước khi làm).

KohryuVN

Restore 3GS

Máy mình bị lỗi voice control cần phải restore lại , sau khi nghiên cứu trên mạng thì biết cần phải có ECID và máy mình thì ko có . Máy bạn có cách nào restore lại ko giúp mình với .. Máy mình version 3.0 (7A341) Firmware 04.26.08

Zenki

Super V.I.P
Máy của bạn hiện tại là máy Lock hay World?

Nếu là Locked thì Shift + Restore lên 3.1.3 Custom rồi sau đó Unlock

Nếu là World thì cứ Restore thẳng lên 3.1.3 rồi Jailbreak vẫn Ok

tronghuy1609

Chẳng hiểu sao con 3g của mình nó lại bị mất rung nhưng hơi kỳ lạ là chỉ có tin nhắn đến nó ko rung, còn cuộc gọi thì vẫn rung bình thường, chẳng hiểu vì sao, có ai bị chưa, chỉ mình với........
ấn Power & Home để Reset máy cũng ko hết, kỳ lạ là chỉ có tin nhắn và trong các game nó ko rung thôi, còn gọi thì vẫn rung bình thường, hic. Giờ restore lại thfi nhác quá, tớ dã tháo Byte sms nhưng nó vẫn bị, hic.

THANHKHIET

Mấy anh cho em hỏi tý:
Con 3GS 32gb vina của e khi gắn sim mobi hay viettel thì vẫn hiển thị logo tên mạng bình thường, nhưng khi gắn sim vina vô thì không hiển thị logo tên mạng, vào Settings - General - Network mất tiêu mục Cellular Data Network để set cấu hình mạng, trong khi gắn sim mobi hay viettel vô thì có mục Cellular Data Network bình thường, làm ơn giúp chỉ em cách khắc phục với... :-?:-?:-?Em đang xài FW gốc 3.1.3 05.12.01.

Zenki

Super V.I.P
Mấy anh cho em hỏi tý:
Con 3GS 32gb vina của e khi gắn sim mobi hay viettel thì vẫn hiển thị logo tên mạng bình thường, nhưng khi gắn sim vina vô thì không hiển thị logo tên mạng, vào Settings - General - Network mất tiêu mục Cellular Data Network để set cấu hình mạng, trong khi gắn sim mobi hay viettel vô thì có mục Cellular Data Network bình thường, làm ơn giúp chỉ em cách khắc phục với... :-?:-?:-?Em đang xài FW gốc 3.1.3 05.12.01.

Bạn cắm Sim Vina vào, sau đó kết nối với iTunes để iTunes tự động Update cái Bundles sau đó sẽ được!

Chào các bác các bác cho em hỏi chút em có con IP 3G WOL mấy tháng trước em sử dụng bình thường nhưng một tháng nay em tắt nguồn hết em không dùng hôm nay em lấy ra dùng thì nó bị lỗi như thế này các bác ạ , mở máy ra thì có hình quả táo rồi nó chạy vòng tròn rồi vòng tròn dừng lại và khởi động lại máy mà không lên màn hình được , có bác nào biết lỗi này không và cách khắc phục như thế nào xin chỉ dùm cho em với . em thanhk các bác nhiều. [ máy em lên 3.1.3 rồi.]

WiSoul

làm sao để restore FW custom? em restore mà nó lỗi 1600, đã đưa về DFU rồi mà vẫn bị thế

Zenki

Super V.I.P
Chào các bác các bác cho em hỏi chút em có con IP 3G WOL mấy tháng trước em sử dụng bình thường nhưng một tháng nay em tắt nguồn hết em không dùng hôm nay em lấy ra dùng thì nó bị lỗi như thế này các bác ạ , mở máy ra thì có hình quả táo rồi nó chạy vòng tròn rồi vòng tròn dừng lại và khởi động lại máy mà không lên màn hình được , có bác nào biết lỗi này không và cách khắc phục như thế nào xin chỉ dùm cho em với . em thanhk các bác nhiều. [ máy em lên 3.1.3 rồi.]

Thử kết nối vào với iTunes xem sao! Xem iTunes có bắt Restore lại máy không? Hoặc có thể đưa về DFU Restore lại xem sao

làm sao để restore FW custom? em restore mà nó lỗi 1600, đã đưa về DFU rồi mà vẫn bị thế

Bạn xem trong Topic này có Tool giúp vượt lỗi 16xx đấy!

http://www.pdaviet.net/showthread.php?70720-NHỮNG-LINK-CẦN-THIẾT-TRONG-KHU-VỰC-iPHONE-FIRMWARE-3-X

Thử kết nối vào với iTunes xem sao! Xem iTunes có bắt Restore lại máy không? Hoặc có thể đưa về DFU Restore lại xem sao
Cảm ơn bác em thử hết rồi nhưng cũng không được, có cách nào khác không bác . thanhk các bác nhiều.

vipboy_9x

Moderator
Cảm ơn bác em thử hết rồi nhưng cũng không được, có cách nào khác không bác . thanhk các bác nhiều.
Không được là sao hả bạn có thể nói rõ được không.
iphone không kết nối với itune hay restore không được.