• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

XuanTruong

Super V.I.P
Topic này là nơi để các thành viên chia sẻ, thảo luận về kinh nghiệm và kỹ thuật sử dụng iPhone 2G & 3G! Các vấn đề lớn và được nhiều Người quan tâm thì có thể mở chủ đề riêng để tiện theo dõi! Mong các thành viên nhiệt tình ủng hộ!=D>=D>=D>​

nguyenhunga5

:( hix em mới tham gia vào thế giới iphone thôi, em mới tậu được 1 chú iphone 3G 16GB , mới mua về em đi dán luôn tấm dán phía sau máy nhưng chưa dán tấm dán phía trước máy vì chưa tìm được nơi dán, nhưng sau khi dán em thấy máy chạy nóng hơn, mong các anh cho em lời khuyên có nên gỡ tấm dán ra không? Em xin chân thành cảm ơn.

haiphongvip

Giúp mình với

mình dùng iPhone PC Suite v2.3.0.85 để cài giao diện tiếng việt bản 2.2 cho may iphong 2G FW 2.2 , sau khi restart lại máy thì bi đơ máy không làm gì được nữa , không kết nối PC , kô tắt được iphone . Vậy mong các bác chỉ giúp em khắc phục với

XuanTruong

Super V.I.P
mình dùng iPhone PC Suite v2.3.0.85 để cài giao diện tiếng việt bản 2.2 cho may iphong 2G FW 2.2 , sau khi restart lại máy thì bi đơ máy không làm gì được nữa , không kết nối PC , kô tắt được iphone . Vậy mong các bác chỉ giúp em khắc phục với

Có đúng phiên bản tiếng việt cho FW 2.2 không đấy? Nếu khởi động vài lần mà không được thì phải Restore lại roài!:D

vtp9x

:( hix em mới tham gia vào thế giới iphone thôi, em mới tậu được 1 chú iphone 3G 16GB , mới mua về em đi dán luôn tấm dán phía sau máy nhưng chưa dán tấm dán phía trước máy vì chưa tìm được nơi dán, nhưng sau khi dán em thấy máy chạy nóng hơn, mong các anh cho em lời khuyên có nên gỡ tấm dán ra không? Em xin chân thành cảm ơn.

Đối với iphone nói chung ( 2G & 3G ) bạn không nên dán keo vì như thế sẽ làm cho máy nóng lên. Để bảo vệ máy bạn nên dán 1 miếng dán bằng da ở lưng ( nhìn hơi xấu 1 chút ) và 1 miếng dán màn hình nữa là đủ.

XuanTruong

Super V.I.P

hix không ai cho em lời khuyên à hix hix

cảm ơn bạn nha, mình đi bóc ra thui.

Tất cả các đồ ĐIỆN TỬ đều KHÔNG NÊN dán bất cứ thứ gì lên NÓ, nhà sản xuất đã nghiên cứu kỹ và thiết kế ra để CHÚNG tản nhiệt tốt nhằm bảo vệ các linh kiện bên trong máy khỏi bị tổn thương vì quá NHIỆT!:D

blackdoor

Manager
Iphone 3G của thằng bạn tôi không biết nghịch ngợm thế nào mà bi giờ nhập pass để unlock đều không được. Nó có hiện ra bàn phím số để nhập số nhưng khi nhập thì 4 ô trắng ở trên không hiện ra các dấu * như bình thường. Giờ nó chỉ còn nhận được cuộc gọi thôi, không thể gọi đi được.
Về iphone thì tôi còn gà mờ lắm, bác nào biết cách thì mách tôi với.
Thank!

XuanTruong

Super V.I.P
Iphone 3G của thằng bạn tôi không biết nghịch ngợm thế nào mà bi giờ nhập pass để unlock đều không được. Nó có hiện ra bàn phím số để nhập số nhưng khi nhập thì 4 ô trắng ở trên không hiện ra các dấu * như bình thường. Giờ nó chỉ còn nhận được cuộc gọi thôi, không thể gọi đi được.
Về iphone thì tôi còn gà mờ lắm, bác nào biết cách thì mách tôi với.
Thank!

Restore lại FW cho nhanh!:D

izepck

mình mới chuyển qua dùng Iphone . mà không biết cách copy file video vào máy ! bạn nào chỉ cho mình với , thanks !

XuanTruong

Super V.I.P
mình mới chuyển qua dùng Iphone . mà không biết cách copy file video vào máy ! bạn nào chỉ cho mình với , thanks !

Nếu xem bằng chương trình mặc định trên iPhone (Xem định dạng File Video mà iPhone hỗ trợ) thì dùng iTunes rồi vào mục Video để chọn File mà Sync! Còn lại thì có thể dùng WinSCP hoặc chương trình khác tương đương để Copy vào, nhưng tùy thuộc vào các chương trình hỗ trợ xem Video khác mà các đường dẫn thư mục có thể khác nhau. Bạn tham khảo thêm trên PV nhé!

vtp9x

Một lưu ý nhỏ nữa là bạn nên biết rỏ máy mình đang sử dụng ( 2G, 3G world, 3G lock) và FW bạn đang sử dụng
- 2G ( FW 1.02- 1.14 ) có nhiều tool để sync( itunes, pcsuite, Xilisoft iPod Rip..) nhạc tất cả đều ok
- 2G ( FW 2x) & 3G : sync nhạc qua itunes là tốt nhất các tool khác đều lỗi ipod

vuhoang201087

ai có âm thanh số từ 1 đến 9 không vậy

em muốn tìm nhưng file âm thanh đọc số từ 1 đến 9 để làm âm thanh bấm bàn phím số khi điện thoại.
ai kiếm được thì share cho em với nha.
thanks

khanhhung1

cho mình hỏi có phải iphone 3G võ ngoài bằng nhựa không?mình muốn phân biệt kỉ với 2G thì có cáh nào chính xác không!giúp dùm mới không biết zì !thank u!

làm sao biết cái nào là 2G và 3G xin chỉ dùm !có một số người nói có thể nâng cấp 2G thành 3G là thật không!hic!:-/

vutrunghoa

Bác Xuân Trường cho em hỏi tý. Em muốn chép hình vào Iphone qua WinSCP nhưng ko biết chép vào đâu được. Em tìm mãi ko thấy folder photos nó nằm ở đâu cả (Firmware 2.1). Thanks bác trước

thanh87

Loa ngoài chi iphone

bác nào chỉ cách mở loa ngoài cgo iphonee khi đàm thoại đi

HHN

Well-Known Member
Khi đàm thoại thì ấn vào hình cái loa có chữ Speaker đó để đàm thoại bằng loa ngoài.

Status
Không mở trả lời sau này.