• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT SỬ DỤNG IPHONE

Status
Không mở trả lời sau này.

ZzcuonghunterzZ

mấy chú ui cho mình hỏi có ai xài tai nghe blutooth cho iphone chưa? loại nào thích hợp nhỉ? ip ko xử lý đa nhiệm được nên xai tai nghe hơi phí nhưng mỗi lần có đt đang làm công chuyện xong đợi móc ra khỏi bao da người ta đợi lâu wa' chùi có khi bị chửi nữa=)) mấy bác cho em xin tí ý kiến

Orbit

Đừng restore về FW3.0 và 3.0.1 nhé

Dear các mod: do mình chưa thấy bài nào đề cập vấn đề này nên xin viết ra đây, nếu có trùng các mod bỏ quá cho nhé. Thansk bác Xuan Trường đã chỉ dẫn tận tình.

Dear các bạn!

tình hình là tối hôm qua mình bị dính 1 quả restore báo lỗi "The Iphone could not be restore. This device isn't eligible for the requested build"... Sau 1 đêm tìm hiều mình biết là do hiện giờ Apple đang chặn các máy 3gs restore về FW3.0, vì thế khi restore nó sẽ báo lỗi này.

Và chỉ restore được về bản FW 3.1 và trên 3.1 mà thôi và quan trọng nữa là với hơn hàng triệu con Ihone 3GS bán ra thị trường, chỉ có khoảng 5.000 cái hay 50.000 cái là có thể restore về FW 3.0 mà thôi...

Tất cả mọi người cẩn thận nhé.... nếu ai sài bản world thì có cơ may dùng được con IP với FW mới, nhưng ko có Cydia... hic hic.. mình còn may mắn...

Mình đang cố gắng up FW lên 3.1 custom của bác Longgiang hy vọng có kết quả.... mình sẽ báo cáo cụ thể sau...

Thanks all

REPORT KẾT QUẢ ĐÂY
Sau khi load cái FW custom của 3GS World của bạn LONGGIANG81 mình cho vào itune shift + restore.... trời ơi, con cám ơn người vì người đã khiến con mua cái 3GS world... Quá trình restore làm mình hót tim luôn, không dám nhìn vào màn hình laptop nữa, hic hic sợ vãi cả linh hồn, nhưng dù nó chạy cực lâu nhưng cuối cùng cũng xong và active được cái alô yêu vấu......

Mình chỉ mới test trên 3GS World thui... còn 3GS lock thì hõng có máy để test... nên không biết nó ra sao nữa... các bạn ai có lòng tốt thì làm chuột bạch giúp anh em nhé.....mình mà có máy chắc cũng chơi thử... nhưng mình nghỉ sẽ thành công..

ĐỌC KỸ HƯỚNG DẪN CỦA BÁC LONGGIANG81 TRƯỚC KHI LÀM NHÉ.

cám ơn tất cả, cám ơn bạn longgiang81, anh Xuân trường....

Chỉnh sửa cuối:

tcomvn

Thảo luận - nhận biết iphone 3gs global và 3gs unlock tại nước ngoài

mình có bà dì đem cái iphone về,giờ bã đi rồi mới cho mình cái iphone 3gs 32gb.còn nguyên si, chưa khui ni lon luôn.
Mà giờ mình muốn bán, mà ko biết cái đó là 3gs global hay là 3gs lock hay đã unlock ở nước ngoài nữa.
bro nào cao thủ có thể chỉ mình ko? nhìn bề ngoài và nhìn ở trong máy như thế nào để biết?? mình ko giám bóc ra sợ bán mất giá đó.

XuanTruong

Super V.I.P
mình có bà dì đem cái iphone về,giờ bã đi rồi mới cho mình cái iphone 3gs 32gb.còn nguyên si, chưa khui ni lon luôn.
Mà giờ mình muốn bán, mà ko biết cái đó là 3gs global hay là 3gs lock hay đã unlock ở nước ngoài nữa.
bro nào cao thủ có thể chỉ mình ko? nhìn bề ngoài và nhìn ở trong máy như thế nào để biết?? mình ko giám bóc ra sợ bán mất giá đó.

Bạn hãy Post bài thảo luận và hỏi về vấn đề này trong đây nhé => http://pdaviet.net/showthread.php?t=70694

dinhquy

mình dùng Iphone 2G giờ mình đổi máy mình không biết làm sao để lấy toàn bộ danh bạ vào Sim được vậy có cách nào để có thể copy vào sim được không? Hay có cách nào lấy danh bạ hàng loạt wa máy khác củng được? Bác nào biết chỉ mình với. Thank!

longgiang81

Super V.I.P
Cách đơn giản nhất để lấy Contact trong iPhone ra chuyển sang 1 iPhone khác là dùng WinSCP truy cập vào iPhone theo đường dẫn : private/var/mobile/Library/Contacts rồi chép hết các file đó ra Desktop, chép ngược trở lại vào iPhone mới theo đường dẫn trên là OK.

Nightmare

Mình mới lên đời 3.1 custom clean cho e Iphone 3G lock của mình, cơ mà sao vẫn bị lỗi tin nhắn đến ko hiển thị tên contact, điện thoại đến thì hiện bình thường. Search mãi ko thấy bác nào đề cập đến chuyện này. Tuy nhiên mình cài Quicksms và nó có phần cho hiển thị độ dài số đt là bao nhiêu số, mình nhớ mang máng ngày xưa cái vụ này cũng có ảnh hưởng thì phải. Anh em nào nhớ nhắc hộ mình cái, để 9 10 hay 11 số mới hiện tên ý nhỉ. Ko thì chỉ mình cách khắc phục với, xin cảm ơn !

bafknight

Có phần mềm nào để máy tính vào internet qua Iphone có kết nối net không các anh ơi ?
EDIT : Em đã tìm được rồi nhé, dùng Mywi hoặc PDAnet.

Chỉnh sửa cuối:

OneWay82

Cách cài đặt App cho iPhone 3GS

Chào các pác,
Em mới đú đởn sử dụng Iphone lần đầu nên chả biết mô tê j nhiều cả. Các pác cho em hỏi một số điều ạ:
1. Cách cài đặt hoặc remove 1 chương trình vào máy Iphone em phải làm thế nào ạ?
2. Cách tạo nhạc chuông cho IP và cách đưa vào IP.
3. Cydia là gì và ứng dụng của nó.
4. Trong Menu call list, phần recent có các cuộc gọi đến(đi), miss call. Em muốn xóa 1 cuộc trong đó phải làm thế nào vì khi e ấn clear thì nó sẽ xóa hết.
IP của em là loại 3GS 16Gb World. Cảm ơn các pác.

baxa8288

cứ từ từ tìm và đọc đi bạn hà, cái gi cũng có cai giá của nó, cứ google ma tìm, có tất tần tật, chúc vui vẻ

Zenki

Super V.I.P
Chào các pác,
Em mới đú đởn sử dụng Iphone lần đầu nên chả biết mô tê j nhiều cả. Các pác cho em hỏi một số điều ạ:
1. Cách cài đặt hoặc remove 1 chương trình vào máy Iphone em phải làm thế nào ạ?
2. Cách tạo nhạc chuông cho IP và cách đưa vào IP.
3. Cydia là gì và ứng dụng của nó.
4. Trong Menu call list, phần recent có các cuộc gọi đến(đi), miss call. Em muốn xóa 1 cuộc trong đó phải làm thế nào vì khi e ấn clear thì nó sẽ xóa hết.
IP của em là loại 3GS 16Gb World. Cảm ơn các pác.
Những cái bạn hỏi đã có hết câu trả lời từ lâu rồi. Chịu khó tìm và đọc lại đi.

NguyenTu

Super V.I.P
Iphone muốn ad app thì có 2 dạng;

- dạng App có bản quyền thì bạn phải mua trên Istore, khi đó ở Itune sẽ có list app, lúc đó bạn có thể cài đặt rất dễ dàng;
- Dạng 2, đối với các app không có trên Istore (hay còn gọi là PM ngoài luồng - chữ luồng ở đây hiểu là không nằm trong danh mục của Istore nhé) thì muốn cài được, Iphone của bạn cần JB để có cydia. Lúc đó mới được App.

Bạn chịu khó đọc thêm nhé. Những câu hỏi khác của bạn là những thứ rất cơ bản, chịu khó vọc 1 tý là OK hết.

Thân!

Last edited by a moderator:

HongAlex

Cứu e với, Iphone hay bị mất sóng

E vừa mua 1 e Iphone 3G World hồi tháng 3...

Hồi đầu dùng thì rất ổn nhưng cho đến đầu tháng 10 thì máy hay bị mất sóng, nhiều khi để máy không trên bàn cũng bị mất sóng hoặc di chuyển đến các phố gần nhà cũng bị mất sóng

Khi bị mất sóng thường thì bị báo là thiết lập lại mạng nhưng có khi biểu tượng Vina phone vẫn còn mà chữ E ở bên cạnh ko hiện lên như mọi khi

E có mang ra Nhật Cường bảo hành nhưng lúc đấy máy lại rất ổn , ko bị mất sóng, các a ở đấy cài lại firmwave cho e nhưng 1 ngày rồi máy lại như thế

Các bác có cách gì chữa đc bệnh này ko , hiện e đang dùng Firmwave 3.0 customes :((

Status
Không mở trả lời sau này.