• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ SOFT CHO IPHONE

hociphone

Tình hình là ông anh mới để lại cho con iphone 2G-16Gb.Đã up lên 2.1 .Em đã tự mày mò vọc và đã biết cách cài nhạc + hình + phim nhưng chỉ biết xài itunes
và thấy là iphone nó chỉ nhận hình + nhạc + phim nào có trong itunes của mình còn cái nào trong máy mà kô có trong itunes sẽ bị remove sạch.
Giờ em đang muốn tự cài ứng dụng + game cho nó = itunes ,đã nghiên cứu các tài liệu và đã hỏi ông anh ổng đã cài jaibreak rồi .h chỉ việc cài file *.ipa vào thôi nhưng kô rõ liệu khi syn thì những ứng dụng cũ trong máy có bị mất kô.Có tài liệu nào hướng dẫn cụ thể cách cài game kô chỉ em với + 1 vài cái ví dụ lun .
Thanks tất cả mọi người

Khi Iphone Sync với itunes này được nhiều ứng dụng, games, nhạc, hình, video. Mang qua Sync với Itunes khác thì toàn bộ những gì có trong Ip sẽ mất sạch. Vì bạn không để ý máy bạn ở Mỹ gởi về, ban đầu bạn connect với Itunes nó có cảnh báo nếu bạn Sync thì toàn bộ những gì có trong Ip sẽ mất sạch.
Sau lần mất sạch này, những lần sau không còn xảy ra nữa với Itunes đã connect qua.
Muốn cài ipa thì bạn cứ download về PC rồi chạy nó, nó sẽ tự động nhảy vào Itunes, bạn vào Itunes, application chọn nó (nếu chưa được chọn), Apply, Sync là Ip sẽ có nó.
Nói thế bạn hiểu không?

ohlala

Khi Iphone Sync với itunes này được nhiều ứng dụng, games, nhạc, hình, video. Mang qua Sync với Itunes khác thì toàn bộ những gì có trong Ip sẽ mất sạch. Vì bạn không để ý máy bạn ở Mỹ gởi về, ban đầu bạn connect với Itunes nó có cảnh báo nếu bạn Sync thì toàn bộ những gì có trong Ip sẽ mất sạch.
Sau lần mất sạch này, những lần sau không còn xảy ra nữa với Itunes đã connect qua.
Muốn cài ipa thì bạn cứ download về PC rồi chạy nó, nó sẽ tự động nhảy vào Itunes, bạn vào Itunes, application chọn nó (nếu chưa được chọn), Apply, Sync là Ip sẽ có nó.
Nói thế bạn hiểu không?

Topic này để các Bạn có yêu cầu, thắc mắc, thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm về Soft trên iPhone FW 2.x Đồng thời thông báo cả các Link Die!​

Thanks bạn nhìu lắm.Vậy là bây h khi mình cài app mới thì những app cũ đã được cài sẽ mất sạch.Có cách nào để giữ lại những app cũ và cài thêm các app mới kô bạn.

hociphone

Thanks bạn nhìu lắm.Vậy là bây h khi mình cài app mới thì những app cũ đã được cài sẽ mất sạch.Có cách nào để giữ lại những app cũ và cài thêm các app mới kô bạn.
Bạn nói thanks thì nhiều nhưng chẳng có cái nào. Không có cách nào khác nếu dùng Itunes. Có cách khác để cài games không làm mất games cũ nhưng đôi khi cần phải sử dụng Itunes lúc đó cũng mất sạch.Trong quá trình sử dụng và vọc Iphone bạn không tránh khỏi phải dùng Itunes. Khi bạn biết dùng Itunes thì phục hồi lại những games chẳng khó chỉ cần thời gian.
Nên học restore, jailbreak cho Iphone, không tốn kém lại làm chủ Iphone.

ohlala

hì mình đã thanks roài.Bạn có tài liệu nào chỉ restore ,jailbreak cho iphone kô.Nay mình vừa phải ra tiệm cài xong up lên 2.2 luôn mất đứt 150k do phần mềm 2.1 của mình bị lỗi .Vừa về nhà cắm vô itunes để cài nhạc thì lại mất kô hiển thị tiếng việt trong menu nữa.CHán kô chịu được

XuanTruong

Super V.I.P
hì mình đã thanks roài.Bạn có tài liệu nào chỉ restore ,jailbreak cho iphone kô.Nay mình vừa phải ra tiệm cài xong up lên 2.2 luôn mất đứt 150k do phần mềm 2.1 của mình bị lỗi .Vừa về nhà cắm vô itunes để cài nhạc thì lại mất kô hiển thị tiếng việt trong menu nữa.CHán kô chịu được

Tất cả các Topic hướng dẫn Restore Firmware đều đã nói chi tiết + Tham khảo thêm cách Sync với iTunes đều đã có, Bạn tìm và nghiên cứu nhé! Hơi tý là chạy ra tiệm chi cho tốn tiền!:))

blacksky2210

sao ổ cứng iphone của mình chỉ có 6.6GB vậy nhỉ ? mình thấ ai cũng 7gb< ko mà,ai giúp mình với

ohlala

Tất cả các Topic hướng dẫn Restore Firmware đều đã nói chi tiết + Tham khảo thêm cách Sync với iTunes đều đã có, Bạn tìm và nghiên cứu nhé! Hơi tý là chạy ra tiệm chi cho tốn tiền!:))

chỉ link cho em với em tìm đỏ con mắt mà hem thấy :-??

hociphone

chỉ link cho em với em tìm đỏ con mắt mà hem thấy :-??

ohlala ơi, có thế mà tìm đỏ mắt có sẵn trong diễn đàn đó. Vậy hãy cố gắng và từ từ đừng vội nhé, đọc cho thật kỷ hướng dẫn và xem hỏi đáp của các bạn để nắm vững các khái niệm từ ngữ cho Iphone, hiểu cho rõ những chỉ dẫn, có điều kiện nên in ra giấy để dễ thực hành. Chú ý là khi thực hành có thể sẽ khác một vài chi tiết vì hướng dẫn đã lâu rồi, có thể có vài thứ download về không dùng tới tùy Iphone là 2G hay 3G.
Đây link hướng dẫn http://pdaviet.net/showthread.php?t=39213
Chúc thành công.

taiphong

Thắc mắc mong được giúp đỡ!

Em đang dùng Symbian, nay có nhu cầu mua một chú IPhone mà có nhiều thắc mắc quá mong được mọi người giúp đỡ:
1. IP 3G có Hack phone được không và có cần phải hack phone mới cài được phần mềm k? vì em có đứa bạn mua IP nói k làm được bất kì việc gì ngoài chức năng giải trí thông thường
2. Có làm USB được k? (ý em là lưu giữ các file khác ngoài film và nhạc ý ạ)
thanks all!
Mong Mod k xoa bài này của em, vì em cũng k biết post như thế này có là hợp lệ k nữa:((

O2 Atom

Em đang dùng Symbian, nay có nhu cầu mua một chú IPhone mà có nhiều thắc mắc quá mong được mọi người giúp đỡ:
1. IP 3G có Hack phone được không và có cần phải hack phone mới cài được phần mềm k? vì em có đứa bạn mua IP nói k làm được bất kì việc gì ngoài chức năng giải trí thông thường
thanks all!
Mong Mod k xoa bài này của em, vì em cũng k biết post như thế này có là hợp lệ k nữa:((

vậy bạn của bạn chắc chưa dô phần Iphone của PDA rùi :)) :)) IPhone mà ko làm được gì cơ àh...

Làm USB vẫn được nếu biết cách xài WINSCP, I-FunBox, etc...

Chuyển qua xài Iphone đi bạn ơi, xài Symbian chán lắm :p:p

taiphong

vậy bạn của bạn chắc chưa dô phần Iphone của PDA rùi :)) :)) IPhone mà ko làm được gì cơ àh...

Làm USB vẫn được nếu biết cách xài WINSCP, I-FunBox, etc...

Chuyển qua xài Iphone đi bạn ơi, xài Symbian chán lắm :p:p

bạn có thể nói cụ thể hơn và trả lời theo ý mình hỏi được k vậy? cám ơn bạn trước

trannhungoc

Em muốn cài phần mềm vào Iphone!!! Giúp em với!!

Em mới mua một con Iphone 3G 16G, mà không biết cài phần mềm cũng như game vào như thế nào. Loay hoay mãi tìm kiếm trong diễn đàn mà không có đành làm phiền đánh động đến các anh!!! Mong các anh chỉ giùm, cách nào đơn giản dễ hiểu, nhà em lại không có wifi nữa. Cảm ơn các anh nhiều!!!

hociphone

thanks all!

Ip 3G lock hiện tại unlock được bằng phần mềm ngoài trừ up lên FW 2.2.1.
Cần phải jailbreak mới cài được các ứng dụng, games ngoài giá thú.
Máy của your friend có thể chưa jailbreak hoặc lỡ up lên FW 2.2.1 đành làm Ipod chơi chờ đợi jailbreak.
Có thể làm USB được nhưng mất công, không quan tâm.

Chỉnh sửa cuối:

hociphone

Em mới mua một con Iphone 3G 16G, mà không biết cài phần mềm cũng như game vào như thế nào. Loay hoay mãi tìm kiếm trong diễn đàn mà không có đành làm phiền đánh động đến các anh!!! Mong các anh chỉ giùm, cách nào đơn giản dễ hiểu, nhà em lại không có wifi nữa. Cảm ơn các anh nhiều!!!

Thông cảm bạn mới có Ip, nôn nóng, không đủ bình tỉnh tìm kiếm mới ra nông nỗi này.
Bạn mua Ip mới chưa làm gì thì vào Iphone unlock, Firmware 2X mà nghiên cứu.
Đã được jailbreak, activate unlock rồi, nghĩa là có Cydia, Installer. Thực hiện cuộc gọi, nhận được rồi. Cài được games và ứng dụng thì tìm học sử dụng Itunes bạn sẽ biết cách cài games, nhạc, hình video và làm ringtone.
Vào ứng dụng, hình nền, games để trang trí Iphone và nâng cao trình độ sử dụng Iphone.
Rất cần có wifi, nếu nhà bạn không có ra quán cafe nhé.

trannhungoc

Các bác ơi máy em có làm sao không mà tất cả các phần mềm em download về cài đặt thì lại bị báo là : " The application ".. " was not installed on the Iphone "..." because it could not be verified. Làm ơn giúp đỡ em với!!! Có phải máy em bị sao không??? Em phải làm gì đây!!! Em mới mua được 3 hôm trời thôi! huhuhu:(:)(:)(:)(:)(:)((

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác ơi máy em có làm sao không mà tất cả các phần mềm em download về cài đặt thì lại bị báo là : " The application ".. " was not installed on the Iphone "..." because it could not be verified. Làm ơn giúp đỡ em với!!! Có phải máy em bị sao không??? Em phải làm gì đây!!! Em mới mua được 3 hôm trời thôi! huhuhu:(:)(:)(:)(:)(:)((

Trên iTunes Bạn bấm vào Tunes Store => Account => nhập địa chỉ Mail (Đăng ký miễn phí) và Pass rồi nhấn Account Info xem sao nhé!;;)

ali33va40cogai

chào ca nhà

tui đã update bản 2.2.1 (bị lỗi) giờ muốn quay lại bản 2.2.0 để có thể jaibreaker và unlocked my iphone V2 mong các ban giúp đở
thank u 10000times

tsthanhhai

AE nào còn giữ bản iSIM ko. Mình có bản iSIM 1.08 app. Nhưng chép vào application = Winscp ko hiển thị lên icon để sử dụng, đã set 0755. Xin cảm ơn nhiều.