• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về Ứng dụng cho iPhone OS 3.x & 4.x

Status
Không mở trả lời sau này.

nonameit

Chào các pro, mình tham gia diễn đàn cũng khá lâu rồi nhưng toàn chỉ tiếp nhận chứ chưa đóng góp gì.
Hôm nay xin phép được hỏi 1 số vấn đề đang gặp phải liên quan con Ip 3GS:

1. Springboard lâu lâu bị lỗi.
- Có khi không unlock được phải bấm nút home và nút nguồn để khởi động lại máy.
- Có khi unlock nó xuất hiện một màn hình đen hiển thị với nội dung là said iphone và 2 dãy số 00000000F, 00000000?. Vào được bên trong thì nó là chế độ safe mode, nó yêu cầu phải restart springbord. Restart lại dùng bình thường.

2. Cài theme bằng PC suite máy không nhận ra dù đã cài đúng đường dẫn. Vào Winterboard thấy tên theme nhưng không dùng được. Cài theme bằng Cydia dùng bình thường.

Mong nhận được sự giúp đỡ vì mình mới dùng Iphone lần đầu.

HHN

Well-Known Member
Anh em ơi cho mình hỏi thăm : sao Cydia vào bình thường bây giờ tự dưng bi văng ra, ko vô dc nữa...hixhix:(

Bạn dùng FW mấy ???? kiểm tra kết nối mạng xem, nếu không thì cài lại Cidya.

Các Bác ơi giúp dùm em với!!máy của em lúc đầu cài ở nha 1 số nhạc và phim,bây giờ đem wa máy khác cài lại thi nó vẩn hỏi có xóa file củ ko?em ok rồi ma sao khi sync xong thi phần phim và nhạc củ nó lại đổi thành other chứ ko mất đi.Mà phần đó chiếm tới 3gb lận...huhu.các bác giúp dùm em cái...:((

Zenki

Super V.I.P
Các Bác ơi giúp dùm em với!!máy của em lúc đầu cài ở nha 1 số nhạc và phim,bây giờ đem wa máy khác cài lại thi nó vẩn hỏi có xóa file củ ko?em ok rồi ma sao khi sync xong thi phần phim và nhạc củ nó lại đổi thành other chứ ko mất đi.Mà phần đó chiếm tới 3gb lận...huhu.các bác giúp dùm em cái...:((
Xài iPhone thì chỉ nên Sync với 1 máy thôi, Sync tùm lum mất hết là phải.

Xài iPhone thì chỉ nên Sync với 1 máy thôi, Sync tùm lum mất hết là phải.
ý em ko phải sợ mất mà bây giờ phần đó nó chiếm 3gb trong bộ nhớ máy mà em ko xóa được.bác chỉ dùm em cách xóa với(nó chuyển thành other và chiếm nửa cây dung lượng máy em rồi)

q630666

Mới mua cho bx con Iphone nhưng khi cắm cáp để kết nối với iTunes thì nó báo lỗi " itunes could not connect to iphone because an unknown error occurred (0xE 8000065) " Anh em nào biết cách khắc phục k chỉ mình với ;))

mgupbhungthu

Sao không ai giúp em vây?
"Các bác làm ơn chỉ giùm em, iphone của em la bản 2G dã cài FW3.0.1 mở cổng SSh và BossPrefs, cài thêm Intallous nhưng mà khi sync file .ipa từ Itunes vào toần bị báo lỗi " The application xxx was not intalled on the Iphone because an unknown error occurred (0xE8008001) "

binkissy

ý em ko phải sợ mất mà bây giờ phần đó nó chiếm 3gb trong bộ nhớ máy mà em ko xóa được.bác chỉ dùm em cách xóa với(nó chuyển thành other và chiếm nửa cây dung lượng máy em rồi)

ban dung Cydia app: Iwipe để xóa data temp đi, cũng hiệu quả lắm, mà phần Other đó cũng chứa cả nội dung của qua trình Jailbreak và app trong Cydia nữa nên thế.
Take care!!!!!!!!!

binkissy

Mới mua cho bx con Iphone nhưng khi cắm cáp để kết nối với iTunes thì nó báo lỗi " itunes could not connect to iphone because an unknown error occurred (0xE 8000065) " Anh em nào biết cách khắc phục k chỉ mình với ;))

bản thân Iphone của bạn đã Restore backup thêm cả data không cần thiết nên sao khi REstore va Jailbreak thì set up lại như một iphone mới chứ đừng Back up thông tin cũ từ PC nữa. ----> cài mọi app đều OK
Good luck!!!!!

tottihuynh

Mình đang xài Ip PC Suite ngon lành nhưng tự dưng bây giờ vào là báo máy jialbreak rùi thoát lun , ko mở dc nữa, ai cứu với....

tranvanphu

Em xài iphone 3gs.Sữ dụng app safari download manage vesion1.3.1 khi down file toàn báo lỗi download failed.pro nào biết khắc phục chĩ em với.
Em cãm ơn rất nhiều........

kotaro87

Bác nào cho em hỏi: con iphone 3g bản world OS 3.0 đã jaibreak tự dưng ko sạc đc cắm vào sạc thì nó cứ báo sạc và ko sạc liên tục, còn cắm vào máy thì báo sạc 1 lúc rùi báo sạc đầy. restose lên bản 3.0.1 thì sạc lại bình thường. Bác nào đoán bệnh em nó cho em với. xin đa tạ

XuanTruong

Super V.I.P
Bác nào cho em hỏi: con iphone 3g bản world OS 3.0 đã jaibreak tự dưng ko sạc đc cắm vào sạc thì nó cứ báo sạc và ko sạc liên tục, còn cắm vào máy thì báo sạc 1 lúc rùi báo sạc đầy. restose lên bản 3.0.1 thì sạc lại bình thường. Bác nào đoán bệnh em nó cho em với. xin đa tạ

Nếu Update lên FW khác mà hết bệnh thì có thể Soft nào đó gây LỖI cho FW cũ nên mới báo vậy (Mặc dù vẫn SẠC THẬT)!:D

kotaro87

Nếu Update lên FW khác mà hết bệnh thì có thể Soft nào đó gây LỖI cho FW cũ nên mới báo vậy (Mặc dù vẫn SẠC THẬT)!:D

Vậy ko phải do phần cứng đúng ko ạ. Em đang thử cài lại soft xem sao , chỉ sợ phần cứng bị sao thì mệt :(

XuanTruong

Super V.I.P
Vậy ko phải do phần cứng đúng ko ạ. Em đang thử cài lại soft xem sao , chỉ sợ phần cứng bị sao thì mệt :(

Nếu Update FW khác mà không bị nữa thì không phải do phần cứng đâu?

Status
Không mở trả lời sau này.