• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về Ứng dụng cho iPhone OS 3.x & 4.x

Status
Không mở trả lời sau này.

kotaro87

Sao các tất cả app pree của mình như ym,flickr... down = itune đều chạy cái là bật ra luôn. Trong khi các app có thuốc vẫn chạy vô tư??

trungkut3

Các anh ơi cho e hỏi về cái PCsuite tí . Bản 2.3.5.98 thì em dùng cho iPhone ngon lành đến khi update lên 2.5.5.100 thì không thể nào dung được nó cứ ra bảng Jailbreak note và ở dưới có mấy dòng ví dụ như sorry , iPhone has noot been cracker by Jaibreak . Phải làm thế nào để dùng lại được ạ , đã ai bị lỗi như em chưa . iPhone của e là 2G đã up lên FW 3.0.1 . Thank các anh

tinh_la_gi

Administrator
Bản 2.5.5.100 làm việc tốt trên 3.0 còn trên 3.0.1 thì lại có nhiều người gặp trục trặc giống bạn nhất là sau khi update Itunes ... thử xóa het regtry liên quan đến Itunes rùi cài lại bản 8.x và dùng Pcsuite lại thử nhé.

hellmen

anh em vui lòng cho em hỏi, sau khi cài vietnam 2.0 thì cydia của e nó hư luôn ạ. E có xem 1 vài cách sửa nhưg lại lỡ........lên 3.1 =.=', làm IPC Suite bị hư lun. Ko biết giờ e phải làm sao ạ? ko lẽ cài lại hết ~_~ (e xài touch gen2)

Nguyen_Minh

Anh ơi, có opera mini chạy trên iP ko? Dùng p9 thấy cái này dùng hay nhưng ko bik có dùng đc trên mac os ko :D
Posted via Mobile Device

tottihuynh

"Các anh ơi cho e hỏi về cái PCsuite tí . Bản 2.3.5.98 thì em dùng cho iPhone ngon lành đến khi update lên 2.5.5.100 thì không thể nào dung được nó cứ ra bảng Jailbreak note và ở dưới có mấy dòng ví dụ như sorry , iPhone has noot been cracker by Jaibreak . Phải làm thế nào để dùng lại được ạ , đã ai bị lỗi như em chưa . iPhone của e là 2G đã up lên FW 3.0.1 . Thank các anh"
Bạn vào đây xem nhe....giải quyết được nè:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=31932&page=16

kid1432

Mình hiện đang ở Nhật và mới mua iphone 3gs 16gb được mấy hôm. Mình đã update lên version 3.1. Nhưng mình không rõ làm thế nào để có thể cài các ứng dụng games + phần mềm vào như thế nào cả? Các bro có thể hướng dẫn minh được không ạh ?
Cảm ơn mọi người nhiều

Zenki

Super V.I.P
Mình hiện đang ở Nhật và mới mua iphone 3gs 16gb được mấy hôm. Mình đã update lên version 3.1. Nhưng mình không rõ làm thế nào để có thể cài các ứng dụng games + phần mềm vào như thế nào cả? Các bro có thể hướng dẫn minh được không ạh ?
Cảm ơn mọi người nhiều
Shift + Restore lại bản CUSTOM ở link - http://pdaviet.net/showthread.php?t=68261

kid1432

Của mình là 3GS thì có làm theo hướng dẫn đó được không hả bạn ?
Với cả Shift + restore là giữ phím shift trên laptop rồi ấn nút restore tren itunes à?
( sr tại mình mới xài nên không biết thuật ngữ cũng như cách làm )
thx

hop_shock

Mấy pro cho em hỏii là khi em kết nối IP vào PC bằng chương trình itunes rồi add file video vào ok hết rồi bấm Syns nhưng file video vẫn ko vào IP được . Trong devices ở dưới chỗ Capacity thì chỉ thấy có Audio , photos, app , other và fee thôi ko thấy phần video đâu hết . Em mới sài IP nên gà lắm xin mấy pro chỉ giúp em . Thank

kid1432

Mấy pro cho em hỏii là khi em kết nối IP vào PC bằng chương trình itunes rồi add file video vào ok hết rồi bấm Syns nhưng file video vẫn ko vào IP được . Trong devices ở dưới chỗ Capacity thì chỉ thấy có Audio , photos, app , other và fee thôi ko thấy phần video đâu hết . Em mới sài IP nên gà lắm xin mấy pro chỉ giúp em . Thank

Bạn click vào devices --> click vào phần movie ở cạnh music và TV Shows
---> tích vào ô sync movies --> chọn những phim mình muốn cho vào IP --> click vào sync ở ngoài để hoàn tất .

hop_shock

Bạn click vào devices --> click vào phần movie ở cạnh music và TV Shows
---> tích vào ô sync movies --> chọn những phim mình muốn cho vào IP --> click vào sync ở ngoài để hoàn tất .

Mình đã đánh check đầy đủ và đã add file video vào itunes rồi syns nhưng vẫn ko vào dc pro ơi . Giúp em với .

tottihuynh

Anh em ui, sao giao diện tiếng Việt mình cài vào xài tốt nhưng ở Lock screen, ngày tháng vẫn là tiếng Anh???????????? :O

Zenki

Super V.I.P
Anh em ui, sao giao diện tiếng Việt mình cài vào xài tốt nhưng ở Lock screen, ngày tháng vẫn là tiếng Anh???????????? :O
Bạn vào Settings - General - International phần Region Format bạn chọn Vietnamese (Vietnam) nhé ;)

ptshop

Cần xin phần mềm nhá máy trên Iphone Tình hình là mấy hôm nay bị 1 người phá rối liên tục, họ dùng điện thoại có cài phần mềm nhá vào số điện thoại làm ăn của mình suốt 24/24h khiến mình không thể nào liên lạc với mọi người được. Người đó cố ý dùng phần mềm , nhá vào điện thoại, mình bắt máy thì cứ 1 giây là tự cúp ( như vậy sẽ không tốn tiền cước điện thoại ) và quấy rối mình khiến mình rất bực mình. Mình đã cài phần mềm chặn cuộc gọi rồi , nhưng muốn tìm hiểu xem phần mềm nhá máy đó là gì,
Bác nào có kinh nghiệm Share giúp mình nhé !

Mình xài firmware 3.0
Ai giúp mình với, mình đang cần tìn software nhá máy.

Chỉnh sửa cuối:

KohryuVN

Cho mình xin mấy trò ảo thuật trên Iphone . nhất là trò đồng tiền . mình có kiếm rùi nhưng hầu hết các link đều die .....THank ^^

Status
Không mở trả lời sau này.