• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 2.X

XuanTruong

Super V.I.P
Topic này để các Bạn yêu cầu, chia sẻ và thảo luận về Firmware 2.x đồng thời thông báo Link Download FW 2.x bị Die luôn! Mong các Bạn hưởng ứng và chia sẻ hết mình!=D>=D>=D>​

invipro

Lỗi khó hiểu của iPhone

Em mới cài lại FW cho em iPhone, dùng QuickPWN để unlock. Bây giờ hiện tượng là để chế độ Silent mà chuông vẫn cứ đổ, rung thì tất nhiên rồi. :(( Pác nào cao thủ chỉ em cái :((

Atemis

Active Member
Lỗi cydia không vào được

con 3g lock của em đang dùng ngon lành rồi trưa nay em vào cydia thấy trong mục update có sources của hhvn thế là update.kết quả là vào cydia bị văng ra.bác nào có cách giúp em với.em xin cám ơn

PolicemanQN

Các cao thủ giúp em với

không biết con iphone của em bị gì mà mỗi lần vào các ứng dụng có khi đc có khi không.Nếu vào cydia thì máy sẽ thoát ra hoặc tự khởi động lại.Up xuống 1.1.4 cũng bị lại.Xin các cao thủ giúp em với.Cảm ơn :((

suzuki_sport_rgx

Máy bạn đang ở Fw nào, thử tìm cách up lên Fw 2.1, fix hết lỗi cài phần mềm vô xem sau :-??, bạn cho thông tin ít quá, hơi khó giúp ấy.>:)

xilun

mÌnh mới dơn firmware 2.1 cho con iphone thường. Mà sao nó ko phải là file IPSW mà lại là file zip (lúc down bằng IDM thì nó ghi là *. ipsw). Extract ra thấy toàn là gì đâu àh. Các bác giải thich giùm em với. Mình down từ trang này nè...
http://iphone.unlock.no/

XuanTruong

Super V.I.P
mÌnh mới dơn firmware 2.1 cho con iphone thường. Mà sao nó ko phải là file IPSW mà lại là file zip (lúc down bằng IDM thì nó ghi là *. ipsw). Extract ra thấy toàn là gì đâu àh. Các bác giải thich giùm em với. Mình down từ trang này nè...
http://iphone.unlock.no/

Trên Windows Explorer cho hiện phần mở rộng của File (*.zip) rồi đổi đuôi zip sang ipsw rồi bấm OK là xong, không giải nén!:D

cuadong82

tôi up từ 1.1.4 lên 2.0 rồi sử dụng rất vô tư nhưng ko hiểu sao mấy hôm nay tôi luôn bị tình trạng máy iphone vẫn làm việc nhưng màn hình bị đen sì..từ đêm qua đến giờ restore lại 4 lần rồi mệt quá có ai bt làm ơn chỉ giùm với

XuanTruong

Super V.I.P
tôi up từ 1.1.4 lên 2.0 rồi sử dụng rất vô tư nhưng ko hiểu sao mấy hôm nay tôi luôn bị tình trạng máy iphone vẫn làm việc nhưng màn hình bị đen sì..từ đêm qua đến giờ restore lại 4 lần rồi mệt quá có ai bt làm ơn chỉ giùm với

Mỗi lần Restore thì đang dùng bình thường sau đó màn hình tối đen, hay lúc nào màn hình cũng đen thui???:-?:-?? Bạn nói rõ hơn về bệnh thì Anh Em mới kê toa bốc thuốc được chứ!:))

tuandinh831991

Cách Backup Iphone sau khi cài đầy đủ

Anh em cho mình hỏi có cách nào update IPhone sau khi cài đặt chỉnh sữa hoàn chỉnh không xuất ra File ipsw đã sau đó resoft lại cho dễ ....Mong có sự chỉ giáo cám ơn nhiều;;)

trantrung96

Bác cho mình hỏi sau khi up thành công lên 2.1 rùi nhưng kết nối với Itunes(bản 8.0) thì nó đòi set up. nhưng mình không thấy chỗ nào để setup hết. Itunes vẫn nhận ra điện thoại nhưng không cho chép nhạc hoặc phim gì hết mà nó cứ đòi setup. Không hiểu, bác nào biết chỉ giúp mìn xin hậu ta. hix

XuanTruong

Super V.I.P
Bác cho mình hỏi sau khi up thành công lên 2.1 rùi nhưng kết nối với Itunes(bản 8.0) thì nó đòi set up. nhưng mình không thấy chỗ nào để setup hết. Itunes vẫn nhận ra điện thoại nhưng không cho chép nhạc hoặc phim gì hết mà nó cứ đòi setup. Không hiểu, bác nào biết chỉ giúp mìn xin hậu ta. hix

Setup là sao? Bạn chụp cái hình lên đây xem nào?;;)

ovc

iPhone 2G 16GB gặp lỗi

mình đang dùng fw1.1.4 bình thường, táy máy update em nó lên 2.1 ( mà của apple luôn á ko có custom hay gì hết vì quên bấm shift ) xong rồi mới nhớ nên chạy lại thì quên tiếp nữa, ko có vô DFU gì cả chỉ vô tới cái hình CD thui, rùi đang chạy lại bị hết pin
giờ ko sao vô lại được chỉ tới cái CD là hết ai giúp mình với
à mà lỡ nâng cái itune nên mất cái iphone software update rùi nên ko biết làm sao tải mọi người chỉ dùm mình với chớ tải trong itune tới 9 giờ lận hic hic hic

HoaCK

mình đang dùng fw1.1.4 bình thường, táy máy update em nó lên 2.1 ( mà của apple luôn á ko có custom hay gì hết vì quên bấm shift ) xong rồi mới nhớ nên chạy lại thì quên tiếp nữa, ko có vô DFU gì cả chỉ vô tới cái hình CD thui, rùi đang chạy lại bị hết pin
giờ ko sao vô lại được chỉ tới cái CD là hết ai giúp mình với
à mà lỡ nâng cái itune nên mất cái iphone software update rùi nên ko biết làm sao tải mọi người chỉ dùm mình với chớ tải trong itune tới 9 giờ lận hic hic hic

Mình không hiểu bạn đang nâng cấp thì IP cắm với máy tính làm sao mà hết pin được nhỉ :-/

Bạn chỉ việc cài iTunes 8 và restore lại 2.1 theo hướng dẫn trên diễn đàn là được, cần gì về DFU.

ovc

ừm, mình ko rõ nữa, vì khi đó nó đang chạy xong cái đen thui máy mình tưởng là vô cái DFU ai ngờ nó lại báo ngắt kết nối rùi đợi 1 lát cũng ko có tình trạng gì mở nguồn thì nó ra cái dĩa cd hoài luôn
mình tải cái iphone software update bằng itune tới 9 giờ lận có cách nào tải lẹ hơn ko bạn ui

AnhTu

Super V.I.P
Xóa hết đi, chỉ cần download link tại trang chủ của www.apple.com, bản iTunes mới nhất, sau đó remove iTunes& cài lại và tiến hành theo cách của Hoack nhé.