• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 2.X

blackcatdn

Hi các Bác,
Mình đang sử dụng 3G Fw 2.2.1 (vẫn chưa muốn up lên Fw 3.1.2)nếu upate Itune từ 8.x lên 9.x mọi vẫn sẽ bình thường chứ???Có phải thiết lập gì lại ko vì trên 8.x mình có thiết lập thư mục mặc định chứa nhạc, hình ảnh và app.Many thanks!!!

mình chưa nge FW 3.X sẽ dùng được trên iTunes 9.X...Nhưng nếu dùng được thì iTunes của bạn vẫn sẽ giữ nguyên tình trạng như cũ. Trừ khi bạn xoá lun chương trình
Apple Mobile Device Support kèm theo của iTunes...

sumo2207

Chào các bác!
Iphone của em 2G 8GB đang chạy FW 2.2.1 bị lỗi như sau: khi có cuộc gọi đến, slide to answer thì treo luôn, máy cứ đổ chuông và đứng nguyên như vậy. Ko biết bị lỗi làm sao và cách khắc phục thế nào các bác nhỉ?

Cám ơn các bác nhiều!

XuanTruong

Super V.I.P
Chào các bác!
Iphone của em 2G 8GB đang chạy FW 2.2.1 bị lỗi như sau: khi có cuộc gọi đến, slide to answer thì treo luôn, máy cứ đổ chuông và đứng nguyên như vậy. Ko biết bị lỗi làm sao và cách khắc phục thế nào các bác nhỉ?

Cám ơn các bác nhiều!

Có thể bị đúng các Soft có cùng chức năng Phone, SMS, Theme,...nếu trên máy có cài thì Del đi, nếu không được thì NÊN Restore lại FW để máy được trơn tru hơn!

sumo2207

Có thể bị đúng các Soft có cùng chức năng Phone, SMS, Theme,...nếu trên máy có cài thì Del đi, nếu không được thì NÊN Restore lại FW để máy được trơn tru hơn!

Cám ơn bác đã trả lời, iPhone của em vừa restore lại FW ạ! Chưa cài thêm bất cứ soft nào khác (trừ Cydia & Installer đã có sẵn)

blackcatdn

Cám ơn bác đã trả lời, iPhone của em vừa restore lại FW ạ! Chưa cài thêm bất cứ soft nào khác (trừ Cydia & Installer đã có sẵn)

Có thể trong quá trình Restore bạn bị lỗi zì đó. Đâu phải mới Restore là ko bị lỗi đâu :D

anhnoname

giúp em với

vấn đề là em đang dùng FW 2.1
trước vẫn sync app từ itunes qua ngon lành
sau khi dùng PCsuite h không sync từ itune qua được nữa. Giờ làm thế nào ạ
wait 2 secs to reload the image

haiquy

Máy mình 2G đang ờ PW. 2.0.2(5C1)mình muốn nâng cấp lên thẳng lên PW. 3.0 có được không ? hay là phải qua một phiên bản trung gian rồi mới lên PW. 3.0 được xin các bạn chỉ dẩn và hướng dẩ giúp mình với,phải xữ dụng intune nào và cần nhửng phần mềm nào để nâng cấp xin các bạn giúp,mình có một anh bạn cũng ở PW. 2.0.2 như mình nhưng vừa qua nôn nóng nâng cấp lên PW. 3.0 (gốc) nhưng khi RETORE thì bị báo lổi " 10 " cuối cùng xong, khởi động lại nó chỉ hiện lên 'cọng cáp&cái đĩa ' xin các bạn cho mình biếtlý do và nguyên nhân gây ra lổi" 10 " để mình biết mà tránh.Cảm ơn các bạn nhiều

Zenki

Super V.I.P
Máy mình 2G đang ờ PW. 2.0.2(5C1)mình muốn nâng cấp lên thẳng lên PW. 3.0 có được không ? hay là phải qua một phiên bản trung gian rồi mới lên PW. 3.0 được xin các bạn chỉ dẩn và hướng dẩ giúp mình với,phải xữ dụng intune nào và cần nhửng phần mềm nào để nâng cấp xin các bạn giúp,mình có một anh bạn cũng ở PW. 2.0.2 như mình nhưng vừa qua nôn nóng nâng cấp lên PW. 3.0 (gốc) nhưng khi RETORE thì bị báo lổi " 10 " cuối cùng xong, khởi động lại nó chỉ hiện lên 'cọng cáp&cái đĩa ' xin các bạn cho mình biếtlý do và nguyên nhân gây ra lổi" 10 " để mình biết mà tránh.Cảm ơn các bạn nhiều
Trước tiên bạn Update iTunes lên phiên bản mới nhất, hiện tại là 9.0.2. Sau đó kết nối iPhone vào iTunes và nhấn chọn Update thôi, không hiểu là bạn muốn lên 3.0 thôi hay là 3.1.2? Vì hiện tại FW mới nhất là 3.1.2, nếu update qua iTunes thì nó sẽ lên luôn 3.1.2. Còn nếu bạn chỉ muốn lên 3.0 thì phải down bản FW 3.0 GỐC về rồi tiến hành Shift + Restore.

kissyou189

cần xin FW 2.2.1 custom build 2-3-4. cho iphone 2G

bác nào có thì up lên giúp em với ạ. huhu đang cần quá. mà toàn kiếm phải link die
:(:)(:)(:)(:)(:)((

nhimminh123

Xin được giúp đỡ :
Em có con 2G - 8G, đang dùng bình thường. Tự dưng hôm nay xuất hiện ( Cọng cáp và cái đĩa ). Theo em chắc vụ này phải Re lại máy rồi. Nếu phải RE lại máy thì có có cứu được danh bạ trong máy ra không ?
Cảm ơn các bác trước nhiều !

giangholda

ai rành về iphone 2G cứu em với.
tình hình là thế này:
hồi sáng em vẫn xài bình thường thằng em muộn điện thoại xài rồi nó tự nhiên khôi phục cài đặt (không phãi khôi phục tất cã nha). khi khôi phục xong reset máy. màn hình chỉ hiện trái táo và cái vòng load ứng dụng rồi nó không lên nữa giờ phãi làm sao đậy
em nghỉ restore lại là hết nhưng em không bít restore ra sao

suzuki_sport_rgx

ai rành về iphone 2G cứu em với.
tình hình là thế này:
hồi sáng em vẫn xài bình thường thằng em muộn điện thoại xài rồi nó tự nhiên khôi phục cài đặt (không phãi khôi phục tất cã nha). khi khôi phục xong reset máy. màn hình chỉ hiện trái táo và cái vòng load ứng dụng rồi nó không lên nữa giờ phãi làm sao đậy
em nghỉ restore lại là hết nhưng em không bít restore ra sao
Bị vậy, chỉ còn có cách restore lại, cài itunes 9.0, tìm load Fw 3.1.3 cho iphone 2G, tìm load và cách hướng dẫn JB = resnow 0.94

kidhack

Xin được giúp đỡ :
Em có con 2G - 8G, đang dùng bình thường. Tự dưng hôm nay xuất hiện ( Cọng cáp và cái đĩa ). Theo em chắc vụ này phải Re lại máy rồi. Nếu phải RE lại máy thì có có cứu được danh bạ trong máy ra không ?
Cảm ơn các bác trước nhiều !

Dùng ct Diskaid thử coi có khắc phục treo hay ko,xem co kết nối vào hệ thống được ko . Nếu không có thể phải chịu mất thui.