• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VỀ ROM CHO PPC

khoabonmat

Active Member
Chào các bác,
Rất mong các bác giúp dùm, số là mình đang cần tìm ROM gốc của con dopod 838pro nhưng lên trang web của dopod thì toàn tiếng Hoa (hình như thế) nên cuối cùng cũng chẳng biết tìm ở đâu. Bác nào biết được link thì làm ơn làm phước trả lời giúp nhé.

Cảm ơn rất nhiều.

Bác vào đây tham khảo nhé. www.dopod.com.vn

Good Luck.

banhbaonong

Xin soft UNLOCK SIM cho Universal

Mình có con V1640 ( thuộc dòng universal, giống O2 exec) từ Pháp về bị lock sim . Ai có soft để unlock sim cho mình xin nhé . Cảm ơn nhiều

banhbaonong

Hik tớ học Pháp mà bạn đưa tiếng Anh thế này thì :( Có hướng dẫn tiếng Việt ko bạn ???

giacomini

Tôi có cái O2 XDA IIi, hệ điều hành hiện tại là Windown 2003 SE. Có cách nào update lên Win 2005 được không? Vì một số ứng dụng yêu cầu Win 2005. Anh chị nào có kinh nghiệm gì về việc này xin vui lòng chỉ giúp. Cảm ơn.

Nemmatlanh

Tôi có cái O2 XDA IIi, hệ điều hành hiện tại là Windown 2003 SE. Có cách nào update lên Win 2005 được không? Vì một số ứng dụng yêu cầu Win 2005. Anh chị nào có kinh nghiệm gì về việc này xin vui lòng chỉ giúp. Cảm ơn.

Vẫn rất nhiều người đang mong chờ giống như bạn,nhưng đến thời điểm này 02i vẫn chưa thể lên được 2k5 đâu :D

banhbaonong

Cố gắng post 10 bài có chất lượng rồi vào DS mà down nhé :D

Cảm ơn anh utxd nhiều . Cuối cùng thì cũng đã UNLOCK SIM được. Tool trên pdaviet dùng rất tốt. Một lần ăn ngay :D

huongggiang

Mình đọc và search mấy ngày cũnng ko thể tìm ra dònng rom của acer n300 , muốn chuyển đổii ngôn ngữ sang English có ai chỉ giúp được ko

ngoalongcang

Giúp mình với

Hôm nay minh nghịch cái clear Stoge nó bắt nhập mật mã là 1234 và chọn yes sau khi ấn song thi máy tắt luôn ko sao bật lên được ai biết lý do vì sao thi giúp mình với lỗi này có nặng lắm không làm sao khắc phục bây h

Huycl2507

Hôm nay minh nghịch cái clear Stoge nó bắt nhập mật mã là 1234 và chọn yes sau khi ấn song thi máy tắt luôn ko sao bật lên được ai biết lý do vì sao thi giúp mình với lỗi này có nặng lắm không làm sao khắc phục bây h

Khi bạn Clear Storage và bấm 1234 chọn Yes thì máy sẽ HR.Bạn thử cắm sạc lại xem sao,có thể máy hết pin thui:D.Cái này đâu phải là lỗi gì đâu;;)

Lần sau post bài vào đúng Topic dòng máy mình sử dụng hỏi nha:D

P/s: Mod phụ trách cho di chuyển bài này vào noi hợp lí dùm cái nha.Thank:D

Soldier_R

Chào tất cả mọi người ! Mình là thành viên mới, từ trước đến giờ mình chưa sài PPC bao giờ mà chỉ sài Mobile thôi ,nên không biết nhiều về PPC. Mà gần đây do nhu cầu của công việc nên mình mới chuyển sang sài PPC phone để tiện sử dụng. Mà mình không hiểu:
1 - " UP ROM" là gì và ROM là viết tắt của từ gì trong tiếng Anh.
2 - Tại sao phải UP ROM.
3 - Khi UP cần phải làm những gì.
4 - Gần đây mình mới mua một cái HP iPAQ rw6815. Mà ngôn ngữ mặc định là tiếng Nga, bây giờ mình muốn UP lại ROM để chuyển sang tiếng Anh cho tiện sử dụng Mọi người ai biết giải thich cho mình với. Cám ơn mọi người rất nhiều.

cachep2006

Chào Bạn !

Chào tất cả mọi người ! Mình là thành viên mới, từ trước đến giờ mình chưa sài PPC bao giờ mà chỉ sài Mobile thôi ,nên không biết nhiều về PPC. Mà gần đây do nhu cầu của công việc nên mình mới chuyển sang sài PPC phone để tiện sử dụng. Mà mình không hiểu:
1 - " UP ROM" là gì và ROM là viết tắt của từ gì trong tiếng Anh.
2 - Tại sao phải UP ROM.
3 - Khi UP cần phải làm những gì.
4 - Gần đây mình mới mua một cái HP iPAQ rw6815. Mà ngôn ngữ mặc định là tiếng Nga, bây giờ mình muốn UP lại ROM để chuyển sang tiếng Anh cho tiện sử dụng Mọi người ai biết giải thich cho mình với. Cám ơn mọi người rất nhiều.

1./ ROM : Read only memory (bộ nhớ chỉ đọc, ở đây thường là con chip hình vuông, lưu trữ các data khởi động, sống bằng pin )

Ví dụ như hình:

2./ Up Rom đơn giản theo mình nghĩ chỉ để nâng cấp hệ điều hành của máy PPC ( Tăng nhiều tính năng và chương trình sao cho phù hợp với ng dùng )

Ví dụ như hình:

3./ Khi Up Rom trước tiên bạn phải nắm vững những thao tác và qui trình up của máy bạn đang sữ dụng ( trong diễn đàn này bạn tìm xem )

4./ Bạn đang sữ dụng PPC ngôn ngữ tiếng NGA thì bạn phải Unlock ngôn ngữ ! ( Cái này thì bạn chịu khó tìm trên Google Search bạn nhé )

Máy của bạn:

Link bạn tham khảo để Unlock Ngôn Ngữ:

http://www.tutorials-ke.com/POCKETPC/POCKETPC-11.html

Xin hết !

Thân chào !

rickielam

Mấy bác cho em hỏi là hiện giờ đã có rom của Lenevo ET960 chưa ạ? Nếu có thì xin mấy bác share cho em út. Thanks

holitraco

Xin rom cho XDA Trion

Tôi có thằng bạn mới mang từ Đức về co O2 XDA TRION, hiện nay bản rom gốc của nó đang là tiếng Đức. Hiện tại tôi muốn Uprom cho nó thì mọi người cho hỏi dòng này Uprom nào hợp lý nhất, và có phải unlock ngôn ngữ không và cả unlock code mã nước nữa phải không?
Tôi dùng máy PPC lâu lâu nhưng chot chot uprom thì ít lắm, vậy mọi người có thể cho đường link giúp tôi về mấy vấn đề này nha. Có thể có kinh nghiệm gì truyền cho tôi ít nha.
Thank!

cachep2006

Tôi có thằng bạn mới mang từ Đức về co O2 XDA TRION, hiện nay bản rom gốc của nó đang là tiếng Đức. Hiện tại tôi muốn Uprom cho nó thì mọi người cho hỏi dòng này Uprom nào hợp lý nhất, và có phải unlock ngôn ngữ không và cả unlock code mã nước nữa phải không?
Tôi dùng máy PPC lâu lâu nhưng chot chot uprom thì ít lắm, vậy mọi người có thể cho đường link giúp tôi về mấy vấn đề này nha. Có thể có kinh nghiệm gì truyền cho tôi ít nha.
Thank!

Chuyển đổi ngôn ngữ Đức sang ngôn ngữ Anh:

Warning : It's risk to upgrade rom. I'll not responsible for any damaged. Please use your own risk

Bước 1:

Cập nhật lại tất cả dữ liệu vào Micro Card hay máy tính cá nhân ( vì khi up hoàn tất sẽ mất dữ liệu sẽ mất hết )

Bước 2:

Tải con rom này về:

http://files.pdamobiz.com/ROMs/XDA/Hermes/CHT9000_ENG.exe

Bước 3:

Sạc đầy PIN đồng thời tháo SIM và Thẻ Nhớ ra

Bước 4:

Cho vào kết nối với PC thông qua chương trình Sync 4.5 " sync as guest or partnership "

Bước 5:

Kích hoạt chương trình CHT9000_ENG.exe

Bước 6:

Bấm NEXT

( Chú ý: nếu báo ko kết nối đc thì bạn hãy tháo cáp và gắn lại rùi làm lại từ đầu )

Bước 7:

Thông tin bản Rom hiện ra:

Bước 8:

Bây giờ bắt đầu Nó sẽ check VENDER ID:

Bước 9:

Kết quả trã về là “Error” ( đừng lo lắng ):

Chú ý: đừng vội vã Rút Cáp Ra ( Rất nguy hiểm )

Sau đó thoát ---> Quay trở lại Up Rom 1 lần nữa ( Các bước tương tự như phần đầu )

Bước 10:

Chạy chương trình lại “ CHT9000_ENG.exe” 1 lần nữa và đồng thời lặp lại như các bước trên - nhưng chạy đến phần VENDER ID thì nó thoát ko báo lổi nữa

Bước 11:

Mất thời gian khoảng 30 phút hoặc sớm hơn

chương trình chạy sẽ đứng lại ở vị trí 14% trong vòng 2 phút. Khi bước up từ 1% rất chậm cho đến 30%, sau đó thì tốc độ up chạy bình thường ---> vi chi vào khoảng 27 phút là vậy !

Bước 12:

Đợi cho đến khi hình ảnh hiện dưới đây ( Rút cáp ra và bắt đầu thưởng thức NEW ROM )

:20:

Khuyến cáo bài viết này có tính tham khảo nên mong các MEM hãy suy xét và cân nhắc ( Việc rủi ro ko truy cứu trách nhiệm )

Thân chào !

Các link hình ảnh có lẽ đã bị xóa nên ko hiển thị đc !

PS: Mọi chi tiết ở đây: http://en.pdamobiz.com/en/forum/forum_posts.asp?TID=452&PN=1

ZARG

Cho mình xin bản Rom nâng cấp cho Ipaq 3600 lên WM2k2 !

Mình tìm hoài ko có bản rom nâng cấp cho Ipaq 3600 lên WM 2k2 , ai có cho xin nhé !

Thank .