• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU, THẢO LUẬN, ĐỀ NGHỊ VIỆT HOÁ CÁC PHẦN MỀM

thanhsu73

Bác Ha Chau ơi mình thấy thằng Pocket_Mechanic_Pro_v2[1].23.163 quảng cáo trên báo echip thấy hay quá bác việt hóa nó luôn nha! thank.

HaChau

Super V.I.P
Thấy nhiều bạn yêu cầu Pocket Mechanic --> mình sẽ tập trung Việt hóa bản này. Thời gian sẽ là trước Tết âm lịch :)

hcqp

Bác Hà Châu ơi! Em rất cảm ơn bác về Bản Việt hóa cho Spb Backup 1.5.5 (build 2610). Nhưng em không theo dõi thằng Spb Backup 1.5.5 (build 2610) nên không biết tìm đâu! Chức năng tìm kiếm của PV đâu có tốt lắm, bác biết mà, nếu có thể nên trích dẫn link của Spb Backup 1.5.5 (build 2610) vào luôn đi bác! Hay bác có Link, cho em xin nhé!
Cảm ơn thêm một lần nữa...!

sutu

Bác Hà Châu ơi! Em rất cảm ơn bác về Bản Việt hóa cho Spb Backup 1.5.5 (build 2610). Nhưng em không theo dõi thằng Spb Backup 1.5.5 (build 2610) nên không biết tìm đâu! Chức năng tìm kiếm của PV đâu có tốt lắm, bác biết mà, nếu có thể nên trích dẫn link của Spb Backup 1.5.5 (build 2610) vào luôn đi bác! Hay bác có Link, cho em xin nhé!
Cảm ơn thêm một lần nữa...!

cái này có lỗi khi backup.Báo lỗi như sau:
Error log
x- Spb backup phát hiện 1 lỗi trong khi sử lý CSDL cập nhật tệp "\storage Cadr\Soft\Application\dbupdate.txt"
x- Spb backup không thể tạo tệp sao lưu bởi không tìm thấy mô-đun Sfx.
!- bản ghi đã lưu ra "\storge Card\backup_20070205.txt"
Các bác giúp em với.
thanks

hsoncd

Bác Hà châu à! bác xem xét Việt hóa chuơng trình dự báo thời tiết Weather Panel đi em thấy nó hay đấy vá có nhiều người dùng. Em chỉ Việt hóa được phần giao diện cài đặt thôi còn phần báo thời tiết thì em không Việt hóa được. Bác thử dùm em nhé.

AnhQuynh

Well-Known Member
Việt hóa Pocket Weather khá mất công đấy vì mình phải Update liên tục mà. Theo mình thì việt hóa được phần giao diện là tôt lắm rồi! THanks!

thanhsu73

Bác Hà Châu ơi sao tới giờ chưa có bản việt hóa Pocket_Mechanic_Pro_v2[1].23 vậy? sốt ruột quá bác ơi sắp giao thừa mất rồi.

hsoncd

Việt hóa Pocket Weather khá mất công đấy vì mình phải Update liên tục mà. Theo mình thì việt hóa được phần giao diện là tôt lắm rồi! THanks!

Không đâu bạn à, Update chỉ phần dữ liệu thôi còn lại vẫn giữ nguyên như "Tốc độ gió", "Nhiệt độ"...

phongthan10

các bác nào có thể viet hóa dc trò ai la` trieu fu dc kô...trò này hay quá nhưng toan tiếng A thôi...n hiều luc kô hiu gì hết

Nhoctn

Anh ơi, việt hóa được cái Spb Mobile shell chưa ạ, việt hóa dùm em với

HaChau

Super V.I.P
Bác Hà Châu ơi sao tới giờ chưa có bản việt hóa Pocket_Mechanic_Pro_v2[1].23 vậy? sốt ruột quá bác ơi sắp giao thừa mất rồi.
Hic, cái Pocket Mechanic này Việt hoá cũng hơi mệt nên đành chịu lỗi lỡ hẹn với anh em :(
Đưa cho các bạn test thử trước (>2/3 phần việc) bản 2.23.163
Anh ơi, việt hóa được cái Spb Mobile shell chưa ạ, việt hóa dùm em với
Đã có bản Việt hoá, bạn xem ở đây nhé

timtim

bác Hà Châu ơi đây là bản dành cho WM5 phải kô em cài cho WM3 nó kô chịu

haihanh

Cho mình xin bản việt hóa của chương trình điều khiển Tivi NovilRemote được không,lần trước mình down bên Mobifuns bị mất rồi,mình cũng không nhớ rõ nó là phiên bản bao nhiêu nữa,ai có cho mình xin nhé.Thanks

Leo08

Các Bác nào rành Việt hóa có thể Việt hóa dùm mình phần mềm này nha : Photo contacts pro.Thank

Em thấy đúng đó. bác nào việt hóa phần mềm Photo contact Pro đi. em dùng nó mà bực lắm . nó không hỗ trợ font unicode nên tên tiếng việt toàn bị biến thành dấu ? . bác nào việt hóa đi để anh em dùng.

Còn phần việt hóa Novii thì hình như bác utxd đã post bên diễn đàn Mobifuns rồi nhưng mà bác utxd có thể post link lại cho anh em down được không. Thank!

Chỉnh sửa cuối:

Utxd

Em thấy đúng đó. bác nào việt hóa phần mềm Photo contact Pro đi. em dùng nó mà bực lắm . nó không hỗ trợ font unicode nên tên tiếng việt toàn bị biến thành dấu ? . bác nào việt hóa đi để anh em dùng.

Còn phần việt hóa Novii thì hình như bác utxd đã post bên diễn đàn Mobifuns rồi nhưng mà bác utxd có thể post link lại cho anh em down được không. Thank!

Bản thân lõi của phần mềm không hỗ trợ Unicode thì cho dù có Việt hoá cũng không hỗ trợ Unicode đâu :)).

Còn Novii Việt hoá mình làm mất file trên PC rồi nên cũng thua luôn, không post lên được, lúc này lại đang bận quá không có thời gian rảnh ngồi Việt hoá lại, chờ Mod Hà Châu xem sao :D

cinim

Sao chưa có cao thủ nào ra tay việt hóa thằng weather panel hết?Em đang dùng thằng này nhưng có nhiều chổ không hiểu được.

thanhsu73

Mình cài thử Pocket_Mechanic_việt hóa liền thấy hay lắm tuy chỉ được mới khoảng 2/3 thôi, mình không biết làm gì để ủng hộ tinh thần cho bác Hà Châu thôi mình thank! một cái nha.