• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU, THẢO LUẬN, ĐỀ NGHỊ VIỆT HOÁ CÁC PHẦN MỀM

milanbaros

SPB Shell Việt hóa chưa hoàn thiện ?

Spb shell đã có bản nào hoàn chỉnh hơn chưa Mod Hà Châu , nếu chưa thì đề nghị bổ sung tiếp đi chứ mình thấy bản này đa quốc gia quá :D:D:D

XuanTruong

Super V.I.P
Spb shell đã có bản nào hoàn chỉnh hơn chưa Mod Hà Châu , nếu chưa thì đề nghị bổ sung tiếp đi chứ mình thấy bản này đa quốc gia quá :D:D:D

Bạn cài bản 1.5 build 2905 tiếng Nga rồi nên mới bị như vậy. Nếu Bạn cài bản 1.5 build 2894 thì đâu có bị như vậy đâu? HaChau chỉ việt hóa bản từ tiếng Anh thôi chứ không việt hóa bản từ tiếng Nga, nên khi copy file SpbMobileShell.txt vào bản tiếng Nga đã xảy ra lỗi như Bạn đã nêu. Thân!

HaChau

Super V.I.P
mình tải bản 1.5 build 2894 từ trang chủ mà
Lỗi đó là do bạn cài bản tiếng Nga nên các shortcut bị mã hoá bằng tiếng Nga.
Bây giờ bạn gỡ cài bản Spb Mobile Shell cũ đi, download bản tiếng Anh từ trang chủ của Spb về cài đặt bình thường.

XuanTruong

Super V.I.P
mình tải bản 1.5 build 2894 từ trang chủ mà

Bạn xóa sạch bản đã cài trong máy của Bạn đi và vào ĐÂY tải bản tiếng Anh về cài đặt, xong copy file SpbMobileShell tiếng việt đính kèm vào thư mục cài đặt là OK thôi! Chúc thành công!

VUNHATVAN

EzDial 2.10 for Windows Mobile 5.0
Đây là bản cập nhật phần mềm hỗ trợ gọi điện thoại (tích hợp với Phone Pad). Các bạn tham khảo bản tiếng Anh và download bộ cài tại đây
Bản tiếng Việt ngoài giao diện còn có khả năng search danh bạ tiếng Việt.
Sau khi cài đặt như hướng dẫn ở dưới đây, các bạn vào Ezdial Option, vào mục Display chọn ngôn ngữ là Vietnamese, khi nào bàn phím hiện quốc kỳ Việt Nam là đã cài thành công.
Lịch sử phiên bản:
Cập nhật phiên bản mới, bổ sung tìm kiếm ký tự í, ỉ, ĩ, ị

Cài đặt:
- Tải về tệp nén đính kèm bài viết- Giải nén file nén đính kèm
- Copy đè file ezdial.cpl vào thư mục \Windows
- Chép thư mục Vietnamese vào thư mục cài EzDial\lang\
(Mình đã Việt hoá chính file đã bẻ nên không cần phải tiến hành thủ tục đăng ký)

Nhờ bác Hà Châu kiểm tra hộ em phần mềm này dùng cho Atom Life WM5 báo không đăng ký được, trước em dùng cho O2s rất tốt và quen rùi mà giờ dùng không được

HaChau

Super V.I.P
Anh HÀ Châu việt hoá giúp em Pocket Music 5.0 với ạ!!! Em cảm ơn... :)
Mình đang cùng anh Tmap làm bản Việt hoá cho Pocket Music, hoàn chỉnh sẽ đưa lên đây cho các bạn.
Nhờ bác Hà Châu kiểm tra hộ em phần mềm này dùng cho Atom Life WM5 báo không đăng ký được, trước em dùng cho O2s rất tốt và quen rùi mà giờ dùng không được
Em cũng không rõ thế nào, bác thử dùng bản tiếng Anh xem có bị không để em còn biết mà dò. Giờ em dùng WM6 nên cũng rất tiếc là không thể dùng bản này được nữa, bản update cho WM6 thì chưa thấy có :(

huandesign

Việt hoá Spb Phone Suite 1.0.0 cho WM5

Đây là phần mềm tăng cường các chức năng điện thoại chạy trên HĐH Windows Mobile 5.0 mới tung ra hôm 24/04 vừa rồi của Spb Software House, với các chức năng: chặn cuộc gọi, chuyển profiles, hiện ảnh trong Call history, photo dial,...
Các bạn có thể thảo luận, trao đổi kinh nghiệm sử dụng phần mềm này ở đây.

Cài đặt:

1. Tải tệp đính kèm về
2. Giải nén lấy được file SpbPhoneSuite_en.txt
3. Chép vào thư mục cài Spb Phone Suite.
4. Khởi động lại PPC
cái này dùng được cho WM2006 không bạn?

VUNHATVAN

Em đã kiểm tra rồi bản 2.0.1 thì dùng tốt, kể cả tiếng Việt nhưng lại không cho hiện ảnh, còn bản 2.1.0 và 2.11 thì không cho đăng ký, không hiện tên người đăng ký

HaChau

Super V.I.P
Em đã kiểm tra rồi bản 2.0.1 thì dùng tốt, kể cả tiếng Việt nhưng lại không cho hiện ảnh, còn bản 2.1.0 và 2.11 thì không cho đăng ký, không hiện tên người đăng ký
Em Việt hoá là bản đã đăng ký rồi. Nếu em nhớ không nhầm thì không phải đăng ký đăng kiếc gì cả, cứ thế là dùng thôi. Hồi trước dùng WM5 em vẫn dùng EzDial bản Việt hoá tốt mà.
Bác thử 2 bản em đính kèm này nhé.
- ezDial 210 PDAVIET.rar là bản bác tự thay tiếng Việt.
- PV EZdial.CAB là file đã đóng gói sẵn.

VUNHATVAN

Chắc là do WM5 của Atom life rùi, em cài cả cái của bác vào nó đều báo: Owner name: <not defined>. Thực ra hôm trước em dùng O2s rất tốt mà

qulu

Cám ơn thiệt là nhiều

Việt hóa PocketMusic v5.0

Ai đã từng "theo dõi" cái signature của bạn từ nhiều ngày qua thì biết bạn đã bỏ công ra "thí nghiệm" rất nhiều lần mãi đến nay cho lên để mọi người tải xuống.

Nếu có nhiều người có khả năng và có lòng muốn giúp đỡ như bạn thì các PDA's của người Việt trên toàn thế giới sẽ không có nước nào sánh bằng. Một lần nữa chúc mừng bạn test thành công và cám ơn rất nhiều.​

Microlab071966

Hy vọng 1 ngày gần nhất các bạn có kinh nghiệm việt hóa sẽ bắt tay vào việt hóa Soft S2U2 0.81 để anh em có thể sử dụng nó triệt để hơn,bởi nó có thêm phần settings và tương đối rắc rối.Mình thấy Soft này rất hay và giao diện lại đẹp nữa.Xin cảm ơn lòng nhiệt huyết của các bạn.=D>

milanbaros

SPB Shell Việt hóa

Cảm ơn các bạn đã giúp đỡ mình vẫn để bản Shell cũ nhưng sau đó dùng Resco Explorer vào win và sửa lại tên cho cac menu bây giờ thì bộ mặt em nó như thế này đây (sao hôm nay up hình không được vậy)

Chỉnh sửa cuối:

HaChau

Super V.I.P
Hy vọng 1 ngày gần nhất các bạn có kinh nghiệm việt hóa sẽ bắt tay vào việt hóa Soft S2U2 0.81 để anh em có thể sử dụng nó triệt để hơn,bởi nó có thêm phần settings và tương đối rắc rối.Mình thấy Soft này rất hay và giao diện lại đẹp nữa.Xin cảm ơn lòng nhiệt huyết của các bạn.=D>
Việt hoá thì xong rồi, nhưng điểm cơ bản nhất là cái chữ Slide to unlock thì không biết xử lý ở đâu. File language không có mà file ảnh cũng không :(
Cảm ơn các bạn đã giúp đỡ mình vẫn để bản Shell cũ nhưng sau đó dùng Resco Explorer vào win và sửa lại tên cho cac menu bây giờ thì bộ mặt em nó như thế này đây (sao hôm nay up hình không được vậy)
Bạn gỡ hẳn Spb Mobile Shell đi, cài bản tiếng Anh vào nhé.

HaChau

Super V.I.P
hi hơi khó nhưng bác có việt hóa được giao diện wm6 ko nhỉ
Đây là phạm vi Việt hoá của PVLIP 3.0
Bạn xem banner PVLIP ở ngay đầu diễn đàn để hình dung nhé.

lams-blu

Ngay trang đầu của PDA VIET hàng chử tổ bố ai củng thấy vào xem rất mừng nhưng chờ hoài chẳng thấy thông tin khi nào ra mắt cho anh em mừng Có bạn nào biết thời gian nào ra mắt chưa. Trông quá mỏi mòn