• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU, THẢO LUẬN, ĐỀ NGHỊ VIỆT HOÁ CÁC PHẦN MỀM

exec1984

Active Member
không biết PV mình đã có ai việt hoá được HTC home chưa ạ,em xem trong file cab thì có 2 file chứa chuỗi có dạng HTC_HDlg.exe.0409.mui và HTCHome.dll.0409.mui nhưng sau khi việt hoá và trả lại vị trí cũ thì tất cả các chuối đều ko hiển thị mà để trắng.Các cao thủ giúp em với thanks

PhongQuang

Super V.I.P
Việt hóa PocketMusic v5.1

Bác Tmap có thể sửa lỗi hiển thị này không? Em cho vào Spb Pocket Plus. Ở 5.0 không bị mất ảnh như thế đâu.

Tmap

Super V.I.P
Bác Tmap có thể sửa lỗi hiển thị này không? Em cho vào Spb Pocket Plus. Ở 5.0 không bị mất ảnh như thế đâu.

Kích thước ảnh mặc định của PocketMusic là như vậy làm sao sửa được bạn, do Pocket Plus chiếm mất diện tích màn hình nên bị vậy đó, bạn hãy dời PocketMusic Today lên trên để cho nó cách xa Pocket Plus là được.

nguyenlam1105

Ngay trang đầu của PDA VIET hàng chử tổ bố ai củng thấy vào xem rất mừng nhưng chờ hoài chẳng thấy thông tin khi nào ra mắt cho anh em mừng Có bạn nào biết thời gian nào ra mắt chưa. Trông quá mỏi mòn

Từ từ chứ bác, chờ đợi cũng là một nghệ thuật mà. Khi ra mắt bản giao diện mới thỏa lòng mong mỏi của anh em, như vậy mới quý.

lams-blu

Hachau ơi bản việt hóa SPB Time không chạy được cho SPB Time 2.2.00 bạn việt hóa lại dùm

duykhanhasean

các bác cho em hỏi một vấn đề là Pocket Music 5.0 và Pocket Music 5.0.1 em đã cài và thấy rất hữu ích nhưng em không biết sao khi chơi nhạc chỉ chơi một bài một hoặc phải chuyển bằng tay thì mới chơi bài kế ! đó có phải là lỗi việt hóa không hay chương trình của hãng như vậy ,có cách nào khắc phục không các bác !thank

XuanTruong

Super V.I.P
các bác cho em hỏi một vấn đề là Pocket Music 5.0 và Pocket Music 5.0.1 em đã cài và thấy rất hữu ích nhưng em không biết sao khi chơi nhạc chỉ chơi một bài một hoặc phải chuyển bằng tay thì mới chơi bài kế ! đó có phải là lỗi việt hóa không hay chương trình của hãng như vậy ,có cách nào khắc phục không các bác !thank

Việt hóa không ảnh hưởng gì tới chương trình cả! Chỉ là ngôn ngữ hiển thì mà thôi! Bạn QUA ĐÂY Hỏi và tham khảo thêm nhé! Chúc vui!=D>

quanghoacmd

Mình gặp lỗi khi khởi chạy PASSOLO 6 ! Ai biết xin chỉ giúp mình !

Hình minh họa

tuanuyen

Không thể nào tải về từ địa chỉ này: http://pdavnsoftware.com/tmap/PV_PocketMusic.v5.0.4_Viet.rar
Thử nhiều lần rồi, bác Tmap xem lại giúp nhé!
Cảm ơn nhiều!
hic, hic. Có pác nào giúp em với, phần mềm Việt hóa Pocket Music nghe nhạc hay quá, nhưng em không biết đăng ký thế nào cả, em tải về chỉ nghe được 7 ngày là hết hạn, nó khóa luôn. Các pác có cách nào làm ơn giúp em tí. Thank các pac nhíu nhìu.

hcqp

Link vẫn tải tốt Bạn nhé, nhập User và Pass vào là OK thôi! Coi thử lại trình duyệt web của Bạn xem sao! Chúc vui!:-?
Không hiểu sao ở Công ty mình không tải được bằng FireFox. Nay ra ngoài tải được liền!...cứ tưởng Link có vấn đề! Cảm ơn sự quan tâm của anh em nhé!
Viết bài này để các Mem yên tâm tải về!

XuanTruong

Super V.I.P
hic, hic. Có pác nào giúp em với, phần mềm Việt hóa Pocket Music nghe nhạc hay quá, nhưng em không biết đăng ký thế nào cả, em tải về chỉ nghe được 7 ngày là hết hạn, nó khóa luôn. Các pác có cách nào làm ơn giúp em tí. Thank các pac nhíu nhìu.

Nếu Bạn có số đăng ký cho chương trình từ version 5.0 trở lên thì có thể đăng ký được cho nhau! Còn không có thì...!;;);;);;) Chúc vui!

ThaiKien

Super V.I.P
Cho em xin kẹo cho Pocketmusic và Resco Photo view bản Việt hóa với.
Đề nghị bạn đọc rõ các quy định của diễn đàn. Cấm công khai tuyên truyền CR, MTK cũng như K@y trên diễn đàn!

dcn488

Em dùng bản tiếng anh thì đăng kí được, nhưng khi cài bản việt hoá vào cũng với key đó sao lai ko được ( version 5.0 ).Như thế là bị làm sao vậy các bác???

huynhba

bác nào có bản Việt hóa của cái "Pocket_Mechanic_v2.82_WM2003" này ko cho em xin.thank

damthanhnang

Đây là nơi các bạn có thể đưa ra các đề nghị của mình về nhu cầu sử dụng giao diện tiếng Việt trong các phần mềm của nước ngoài (trước mắt chắc chỉ Anh ngữ thôi).
Phần mềm càng được nhiều vote càng chứng tỏ phần mềm đó hữu ích cho nhiều người và đương nhiên sẽ được các mod và ACE nhiệt tình, có tâm huyết của diễn đàn PDA Việt Nam ưu tiên Việt hoá hơn.

Danh sách các phần mềm sẽ Việt hóa theo yêu cầu (mọi thông tin mới nhất đều được cập nhật tại đây).
Để tránh chồng chéo, mất công sức mọi người, đề nghị nếu có ai muốn góp sức vào quá trình Việt hóa thì post bài đăng ký ngay tại chủ đề này.
Chú thích theo màu:
- Màu đỏ - Đang xem xét
- Màu tím - Đang Việt hóa
- Màu xanh - Đã xong
4. Spb Weather - Hà Châu
5. PIEPlus - Hà Châu
6. Resco Viewer - Hà Châu (trước 3/2)
7. Pocket Mechanic - Hà Châu (trước Tết Nguyên đán)
Thân!

Bạn HaChau à! mình rất thích việt hóa phần mềm cho PPC. Nhưng mình Download phần mềm Passolo ở trên mạng về không dùng được. Không biết có phải là mình không biết cách sử dụng không? Mình đã làm theo hướng dẫn sử dụng của các bạn trong diễn đàn PDAVIET nhưng vẫn không được. Khi làm từ đầu đến phần tạo ra các string,menu thì không có gì cả. Vậy là thế nào? Cho mình biết với nhé. Cảm ơn bạn nhiều. Bạn có thể cho mình phần mềm Passolo chuẩn được không? Hay là cài phần mềm Passolo thì trên máy tính còn phải cài thêm phần mềm khác nữa?????? Giúp mình nhé.