• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU, THẢO LUẬN, ĐỀ NGHỊ VIỆT HOÁ CÁC PHẦN MỀM

dcmax

Bác Hà Châu ơi có bản Win 2006 bằng tiếng việt chưa ạ??
Bác ơi máy e là máy Doppop 818 Pro đã up Win 2006 nhưng e tải game trên này ko dùng được bác ạ toàn báo lỗi hệ thống thôi mong bác chỉ giáo e mới dùng PPC nên ko rành lắm

HaChau

Super V.I.P
Bác Hà Châu ơi có bản Win 2006 bằng tiếng việt chưa ạ??
Hiện vẫn chưa có bản chính thức đến tay ngươì dùng đâu bạn à.
Bác ơi máy e là máy Doppop 818 Pro đã up Win 2006 nhưng e tải game trên này ko dùng được bác ạ toàn báo lỗi hệ thống thôi mong bác chỉ giáo e mới dùng PPC nên ko rành lắm
Chú ý nếu game có ghi là dành cho WM5 trở lên thì mới nên tải về cài. Có thể bạn dùng bản không tương thích nên không chạy được.

TB: Đề nghị bạn xem lại cấu trúc diễn đàn để hỏi đúng nơi đúng chỗ nhé.

tiachop

Có bác nào việt hóa Sktools chưa ạ

Em thấy thằng Sktools này cũng hay nhưng nếu có bản Việt hóa thì tuyệt quá!

salemgtvt84

Để làm được như ý bạn thì phải có soft riêng hoặc bạn dùng bàn phím có chức năng soạn hình biểu tượng. Keyboard này có nhưng chỉ cho QVGA không tương thích với màn hình VGA.
Bác cho e hỏi tên phần mềm là j hay phải tìm nó ở đâu ạ :-??....e cũng tò mò về nó lém:-?

HaChau

Super V.I.P
Bạn ơi có rom WM6.1 cho các dòng HTC tiếng Việt chưa vậy bạn? .Thấy bên này http://soft4vn.net/forum/showthread.php?t=3335 người ta có rồi đó.
Đó là LIP nằm trong ROM, còn LIP của PV có thể cài trực tiếp trên các HĐH mà không phải qua thao tác up ROM do vậy có thể áp dụng cho dòng máy bất kỳ và đỡ phiền hà. Tuy nhiên, về kỹ thuật hiện nay thì sẽ phải có các bản LIP dành cho WM6 và WM6.1 riêng biệt, nếu không sẽ bị lỗi tin nhắn thread của WM6.1 nếu dùng tệp của WM6.
Các amin đang fix lỗi cho WM6.1.

salemgtvt84

Bác Hà Châu cho e hỏi, nếu bản Lip3.0 ra thì sẽ Việt hóa luôn Office, vậy có phải cài lại Office ko nhỉ, hay khi chạy sẽ tự động cài nhỉ, mà ko bít bản Lip có bị xung đột với các pm khác ko....

y4nK3E

Về nguyên tắc thì không xung đột, nhưng giải pháp tiếng Việt từ ROM là ổn nhất!

rosebeast

mọi người ơi,down font TV cho O2s WM6 o dâu vây.sao tui tìm mãi mà hok thấy đâu cả.Đừng del bài này nha các quản trị viên.tui hok bít thiệt.thanks moi người

PhongQuang

Super V.I.P
Bác Hà Châu ơi, nhở Bác gửi cho em bản waether panel 2.51 Việt hóa cái. Cảm ơn Bác trước.

Usher

Sao em cài mấy chương trình việt hóa thì bị nhiều ô vuông thế nhỉ :(

winxp83

Bác XuanTuong ơi có chủ đề nào cho phần tiếng Việt không bác (font tiếng Việt, bộ gõ .....)

salemgtvt84

Bác XuanTuong ơi có chủ đề nào cho phần tiếng Việt không bác (font tiếng Việt, bộ gõ .....)
Điều đầu tiên là bác Xuân Trường ạ...chứ ko phải bác XuanTuong, bác ơi...
Còn phần tiếng Việt chủ yếu nằm trong Topic PM Việt Nam và PM Việt hóa, bác à..
Phông để đọc tiếng Việt thì bạn cài cái nè, nói chung là đủ dùng, bác cài vào Main nhá:
[HIDE="Download here"]http://www.4shared.com/file/43021063/e977542b/VN_Fonts_cho_PPC.html[/HIDE]
Bộ gõ tiếng Việt thì bác tham khảo các pm của bác Hanoiwap.
Còn các pm khác, bác tham khảo trong 2 topic ở trên nhá...

noobZ

Font tiếng Viết và bộ gõ tiếng Việt ai có cho mình với... mình dùng Atom.. Hướng dẫn sử dụng luôn nha...(mới dùng O2 mà ^^) thanks!

connguab

Font tiếng Viết và bộ gõ tiếng Việt ai có cho mình với... mình dùng Atom.. Hướng dẫn sử dụng luôn nha...(mới dùng O2 mà ^^) thanks!

Cái bạn cần nè, bạn tải về dùng nha !

Chúc bạn vui !

[HIDE="dtyryrtuytuyrtd"]http://www.4shared.com/account/file/43648131/5fddf242/Fonts_Tieng_viet.html[/HIDE]

boy_saigon

Slide2Unlock Pro_V1.05_0225

Phần mềm mở khoá kiểu iPhone, Phiên bản này đúng Pro, chạy nhẹ lém, hỗ trợ và thêm tùm lum. các bạn thử 1 lần sẽ biết ngay mà.....:))

[HIDE="[ATTACH]75206[/ATTACH]"]View attachment 75206[/HIDE]

sao em kô vào đc setting vậy bác?? tìm đủ mọi cách mà vẫn bó tay, em xài o2 minis wm5