• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu thảo luận thắc mắc về Soft.

AyTeeZ

cho e hỏi có cách nào ẩn mấy file ảnh của mấy phần mềm như vhome,isms trong galery không

ace_hp7

Active Member
chắc là k e ạ ,trc a cũng tìm hiểu rồi ,tại cài vào nó cứ hiện cả đống icon ,hình nền bé tí ,nếu xoá đi là hỏng luôn app ,mà để lại thì chật cả album ,kéo mỏi cả tay ,tốt nhất e dùng app Resco photo viewer hoặc photo book để quản lý ảnh vẫn hơn

huuthuan1004

cho e hỏi có cách nào ẩn mấy file ảnh của mấy phần mềm như vhome,isms trong galery không
Tìm đến thư mục chứa file đó, dùng x-plore xóa đi thư mục ẩn tên _PAlbTN trong đó, sau đó ẩn thư mục đó lại là xong.

Oskyber

Nokia 5230 có thể nghe nhạc trực tiếp từ mp3.zing hoặc nhaccuatui.com (tóm lại là các nội dung flash) không các bác?
Nếu có thì xem bằng trình duyệt mặc định của máy hay là Opera ạ?
Và làm thế nào để xem được.

Em cài flash lite 3.01 vào máy, thử đủ trình duyệt mặc định lẫn opera mini và opera mobile đều không được.

Thanks!

JohnyNguyen

Nokia 5230 có thể nghe nhạc trực tiếp từ mp3.zing hoặc nhaccuatui.com (tóm lại là các nội dung flash) không các bác?
Nếu có thì xem bằng trình duyệt mặc định của máy hay là Opera ạ?
Và làm thế nào để xem được.

Em cài flash lite 3.01 vào máy, thử đủ trình duyệt mặc định lẫn opera mini và opera mobile đều không được.

Thanks!
Trước đây thì có,nhưng sau khi các site nhạc này nâng cấp thì ko còn nghe trực tuyến đc nữa,còn bây giờ thì tớ cũng ko rõ vì lâu quá rồi :p
Nhưng nếu muốn nghe nhạc ở Zing thì có app Mp3Zing hỗ trợ nghe nhạc đc mà :D Có cả xem đc lyric nữa luôn =.=

hoanghoaicb

Cho em hỏi cách Tắt âm thanh camera với! Hiện nay e đang dùng máy X6 .
Sau khi lục lọi 1 số box thì đã tìm đc cái soft : remove camera sound . Do ko biết hack máy nên e đã tập tành xin Cer và Sign file đó thành dạng signed.sis rồi chép vào máy.
Nhưng khi cài thì nó lại bị lỗi : không thể cài đặt, Bị chi phối bởi chứng chỉ .
E đã để cài đặt chứng chỉ là All và kiểm đinh ch.chỉ qua mạng là of rùi.
ACE có thể giải đáp giúp e để cài bt đc ko ạ ( e chỉ làm đc mấy cái sơ sài thui, hack phone thì e chịu ):(

JohnyNguyen

Cho em hỏi cách Tắt âm thanh camera với! Hiện nay e đang dùng máy X6 .
Sau khi lục lọi 1 số box thì đã tìm đc cái soft : remove camera sound . Do ko biết hack máy nên e đã tập tành xin Cer và Sign file đó thành dạng signed.sis rồi chép vào máy.
Nhưng khi cài thì nó lại bị lỗi : không thể cài đặt, Bị chi phối bởi chứng chỉ .
E đã để cài đặt chứng chỉ là All và kiểm đinh ch.chỉ qua mạng là of rùi.
ACE có thể giải đáp giúp e để cài bt đc ko ạ ( e chỉ làm đc mấy cái sơ sài thui, hack phone thì e chịu ):(
Hack phone dễ cực :)) Bạn có thể tham khảo 1 trong 2 cách sau đây nhá :D

http://www.pdaviet.net/showthread.php?154573-Hack-phone-b%E1%BA%B1ng-norton-ch%E1%BB%89-c%E1%BA%A9n-mobile-c%E1%BB%A7a-a.e/page3

Hoặc đây

http://www.pdaviet.net/showthread.php?152050-Super-Hot!-H-ck-phone-S60v3-v5-S-3-Anna-Belle-tr%E1%BB%9F-la%E1%BB%8B-kh%C3%B4ng-c%E1%BA%A7n-cer-v%C3%A0-k3y-by-Coderus/page10

Pê ét : ManC 0 - 0 Bayern :))

thao85

Member
UCBrowser_V8.0.3.107 cần giúp đỡ

Từ khi mình fomat lai máy thì khi mình cài ucweb cứ bị mất ko thấy icon uc đâu nữa sau mỗi lần khởi động lại máy,xin giúp đỡ

huuthuan1004

Sao tớ Hack máy theo Link này và đã thành công cho con X6 NHưng tại sao Sau 1 thời gian nó lại trỏ lại bình thường ( chả bik tại t reset hay đổi theme ). Muốn cài ứng dụng thì lại phải Hack lại lần nữa :( Làm tn để cho nó hack mãi mãi?
http://www.pdaviet.net/showthread.p...rở-laị-không-cần-cer-và-k3y-by-Coderus/page10
Đổi theme thì có liên quan gì đâu, chắc tại bạn fomat máy thôi.

mylove12345

các bác có phần mềm KPD 3.0 data mới nhất full không cho em với ạ .thank!

Chỉnh sửa cuối:

Oskyber

Bác nào dùng cái Picsel Smart Office rồi cho em hỏi phát: làm thế nào để chương trình đọc được các file văn bản mà không bị lỗi font?
Ý em là làm thế nào để cài bộ font cho chương trình đấy ý.
Thanks các bác.

JohnyNguyen

Bác nào dùng cái Picsel Smart Office rồi cho em hỏi phát: làm thế nào để chương trình đọc được các file văn bản mà không bị lỗi font?
Ý em là làm thế nào để cài bộ font cho chương trình đấy ý.
Thanks các bác.
Không đc đâu bạn,font của PSO quy định trong app rồi chứ có dùng font của hệ thống đâu,PSO đọc file pdf word,excel là vô đối,nhưng word,excel tiếng việt thì bị lỗi,chờ nhà phát triển fix lỗi ở bản sau nhá ;)
Bạn có thể tìm các app văn phòng khác trong forum đọc word như QuickOffice ý

Oskyber

Em mới cài cái dayhandinput vào máy (máy em là 5230).
Sau khi cài đặt xong xuôi đâu đấy rồi. Em có thực hiện cái trò skill gõ tiếng Việt như ở topic này:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?140101-HOT-100-%C4%91%E1%BB%99-C-Skin-g%C3%B5-ti%E1%BA%BFng-Vi%E1%BB%87t-d%C3%A0nh-cho-Dayhand-Input-S60v5

Rồi đến phần chọn skill như trong hình này, khi bấm vào mấy cái ô vuông thì nó chẳng hiện ra cái quái gì cho mình chọn cả. Em làm sai bước nào nhỉ? :(

ace_hp7

Active Member
Em mới cài cái dayhandinput vào máy (máy em là 5230).
Sau khi cài đặt xong xuôi đâu đấy rồi. Em có thực hiện cái trò skill gõ tiếng Việt như ở topic này:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?140101-HOT-100-%C4%91%E1%BB%99-C-Skin-g%C3%B5-ti%E1%BA%BFng-Vi%E1%BB%87t-d%C3%A0nh-cho-Dayhand-Input-S60v5

Rồi đến phần chọn skill như trong hình này, khi bấm vào mấy cái ô vuông thì nó chẳng hiện ra cái quái gì cho mình chọn cả. Em làm sai bước nào nhỉ? :(

bấm vào chọn dòng 4 ô vuông xong bạn lên trên để ý xem có 2 cái mũi tên 2 chiều k ( ở dưới cột pin ,sóng ),bấm vào đấy để sang trang chọn skin cho bàn phím đứng và bàn phím ngang