• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu thảo luận thắc mắc về Soft.

nh0kl0k

ai bik cách làm menu con c5-03 thành 4x4 hay 4x5 dc ko vậy
nếu ai bik chỉ e với

ủa ko ai bik hết ak

Last edited by a moderator:

nh0kl0k

a duylinh làm rùi chưa nếu làm rùi thì hd em vs
ở chỗ tạo c2z
với bước copy vào C:\ trong topic của anh Ntv : là copy vào ổ C hay là vào 1 thư mục gì đó trong ổ C

MinhThang

Manager
a duylinh làm rùi chưa nếu làm rùi thì hd em vs
ở chỗ tạo c2z
với bước copy vào C:\ trong topic của anh Ntv : là copy vào ổ C hay là vào 1 thư mục gì đó trong ổ C

Tạo c2z bạn xem bài này.
Copy vào C:\resource\grid (đường dẫn thì bạn tại file về sẽ biết).

nh0kl0k

em định làm theo cách tạo c2z trên dt mà
mấy pro cho em hỏi khi cài c2z có cần cài gì thêm ko ạ
tại em thấy nhìu chỗ nói c2z là ud python

Chỉnh sửa cuối:

duylinh27884

Moderator
em định làm theo cách tạo c2z trên dt mà
mấy pro cho em hỏi khi cài c2z có cần cài gì thêm ko ạ
tại em thấy nhìu chỗ nói c2z là ud python

Nếu nó ko chạy đc thì bạn cài thêm python,mà mìh nghĩ cần python đó

nh0kl0k

anh ơi em cài rùi
tạo file rùi lun
ng tar kêu copy file đó vào E:\Patches mà trong thẻ nhớ em ko có thư mục Patches

nh0kl0k

al0 a ơi giúp em với cái
nếu em tạo thư mục ở ổ E thì mất tiu Install Sever RP+ và Open4All Rp+
chĩ có c2z

duylinh27884

Moderator
copy Install Sever RP+ và
Open4All Rp+ ở c/patches đem qua e/patches là có thôi,xog rồi xoá thư mục patches ở c đi

nh0kl0k

con nokia c5-03 của em ko có thay đỗi gì hết ák
đỗi bất cứ theme nào cũng thế

machoi1994

Member
anh bik cách thay đổi icon ud đang chạy ko
cục tròn màu xanh ak

cái ấy thì phải tùy từng máy.
Phương pháp chung, bạn sửa file menu.mif trong ổ Z rồi copy vào ổ C rồi apply patch c2z

hacker6497

Giúp khắc phục lỗi Viber

Tình hình là mình chạy viber thì máy cứ báo:"Viber: memory full, close some apps and try again" mặc dù mình chỉ mở mỗi viber. Mình đã thử format lại máy bằng lệnh *#7370# để cài lại nhưng vẫn không hết. Lỗi này thì không làm thoát viber nhưng mình cũng không thể nhận tin nhắn được. Mọi người ai biết cách khắc phục thì giúp mình :D

Radium

Moderator
Tình hình là mình chạy viber thì máy cứ báo:"Viber: memory full, close some apps and try again" mặc dù mình chỉ mở mỗi viber. Mình đã thử format lại máy bằng lệnh *#7370# để cài lại nhưng vẫn không hết. Lỗi này thì không làm thoát viber nhưng mình cũng không thể nhận tin nhắn được. Mọi người ai biết cách khắc phục thì giúp mình :D
Viber v5 hỗ trợ rất hạn chế. Lỗi này mình không biết cách khắc phục như thế nào. Bạn có thể sử dụng WhatsApp xem sao

ronglua95c

1. Cho e hỏi làm thế nào để thay fonts .ttf vậy??? Đã coppy vào e:\ resouces .cần thay font khác ý.... Máy e x6
2. Aj có phần mềm check mail hk??? Email và gmail lun.... Có chức năng đọc và gửj lun nhá.....
Thks trc....

Radium

Moderator
1. Cho e hỏi làm thế nào để thay fonts .ttf vậy??? Đã coppy vào e:\ resouces .cần thay font khác ý.... Máy e x6
2. Aj có phần mềm check mail hk??? Email và gmail lun.... Có chức năng đọc và gửj lun nhá.....
Thks trc....
1. Thay bằng Fontrouter hoặc Font Zoomer (tuy nhiên xung đột với QT)
Nếu thay font trong E/Resource thì bạn phải copy font thành 4 file và đổi tên thành s60snr, s60ssb, s60tsb, S60ZDIGI