• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ THEME.

duylinh27884

Moderator
hờ. Thế thì bác nhầm rồi. kể cả là duyệt tập tin bằng trình mặc định hay x-plore thì khi mở svg or svgb đều xem bằng 1 chương trình mặc định khác trong máy chứ k liên quan gì tới trình duyệt fiile cả.

Xplere ko mở đc đâu bác,nếu là các file svg của các theme maker làm thì mở lên sẽ trắng xóa màn hình,còn nếu là các file svg mình làm hoặc conver lại thì khi mở toàn là chữ ko à,bác xem thử nè,file svg mình mở thử này ko bị lỗi gì khi lên theme nhé

thuyls12

Helps!!!

Vậy bây giờ muốn design Icon thì cần phải tạo một icon đuôi SVG sau đó sửa icon trên nền Svg mà mình đã tạo ra hả anh??
Mà anh lưu svg ở chế độ nào mà file svgb lên hắn 10kb @.@"
Em toàn lưu kiểu xoá đuôi rồi lưu ở chế độ Inkspace SVG (*.SVG)

Chỉnh sửa cuối:

Radium

Moderator
Vậy bây giờ muốn design Icon thì cần phải tạo một icon đuôi SVG sau đó sửa icon trên nền Svg mà mình đã tạo ra hả anh??
Mà anh lưu svg ở chế độ nào mà file svgb lên hắn 10kb @.@"
Em toàn lưu kiểu xoá đuôi rồi lưu ở chế độ Inkspace SVG (*.SVG)

Đúng rồi bạn. Mình tạo 1 cái nền icon chung rồi thêm các thứ khác vào. Mình mở bằng inkscape rồi lưu lại với đuôi .svg thôi mà. Cũng k biết tại sao nó lại tăng dung lượng đến như vậy. :D

thuyls12

Helps!!!

Kích cỡ icon của theme là bao nhiêu vậy anh????
Em cài vào thì icon lớn quá @.@"

thuyls12

Helps!!!

Dùng phần mềm InkSpace thì thay đổi kích cỡ ở đâu anh???
Em toàn dùng bằng PS rồi đổi kích cỡ mới chuyển sang svg

thuyls12

helps

Mấy pro cho em xin mã UID của Folder hệ thống của Nokia E66 với...
Tìm hoài chẳng thấy đâu

duylinh27884

Moderator
Mấy pro cho em xin mã UID của Folder hệ thống của Nokia E66 với...
Tìm hoài chẳng thấy đâu

Muốn add folder thì bạn cần phải có major và minor của folder mà bạn cần add.Muốn biết major và minor các folder máy bạn thì vào c/private/101f4cd2/mở file appshelldata.xml lên để xem

phexongsay

THEME TRÊN MÁY CỦA TÔI

vlfpgg
vlfpgj
vlfpgy

MÁY CỦA MÌNH BỊ NHƯ THẾ NÀY NÀY! ^^

duylinh27884

Moderator
bung theme ra tìm icon nào đó tương ứng icon bị mất rồi add lại theo uid của app bị mất là đc thôi

nguyentai123

ai biết UI của Giao tiếp , văn phòng , Kết nối ,GPS và trợ giúp cho e71 cho mình xin với . xài Jbak Task mà không có . đang muốn làm cái theme có icon đúng ý mà bị bế tắc . :((

MinhThang

Manager
ai biết UI của Giao tiếp , văn phòng , Kết nối ,GPS và trợ giúp cho e71 cho mình xin với . xài Jbak Task mà không có . đang muốn làm cái theme có icon đúng ý mà bị bế tắc . :((

Kiếm cái Theme nào mà Full icon mấy ứng dụng đó bung ra coi đi bạn.

congtutrensan_9x

mở phần mềm ý lên xong ẩn xuống vào jbt là có không thi dùng phần mềm app ui wiewer

JackD

cho mình xin cái theme sky Star by riajss như trong hình với :( mình tìm mãi mà xài không được