• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU & THẢO LUẬN VỀ THEMES & NHẠC CHUÔNG CHO iPHONE

huynhminhhung

cho em hỏi chút , muốn thay hình nền của theme thì làm sao , ví dụ nền trong theme màu đen , em muốn thay màu xanh ....thì phải lấy hình có kích cỡ và định dạng ra sao ? và chép vào đường dẫn nào . cho em biết với , em mới dùng IP nên còn gà lắm . thông cảm

Zenki

Super V.I.P
cho em hỏi chút , muốn thay hình nền của theme thì làm sao , ví dụ nền trong theme màu đen , em muốn thay màu xanh ....thì phải lấy hình có kích cỡ và định dạng ra sao ? và chép vào đường dẫn nào . cho em biết với , em mới dùng IP nên còn gà lắm . thông cảm

Bạn dùng iPhone gì? Firmware bao nhiêu? Nếu Up lên phiên bản mới thì có thể trực tiếp thay hình nền trong iPhone luôn chứ không cần phải chép ra chép vào!

huynhminhhung

Cảm ơn bác em dùng IP 3G FW 3.1.3
ý em nói là hình nền của theme ấy . chứ không phải hình nền ngoài màn hình chờ

nikki1810

Theme !!!!!

Anh chị nào bít cái thanh màu trắng như hình bên dưới có tên là gì chỉ dùm em,tại em mún đổi nó thành màu đen nhưng dùng statusbar ko có tác dụng.thân!!!!

haiquy

Mình đang sử dụng 2G.PW.3.12 bác nào biết cách thay đổi themes cho máy xin hường dẩn giúp mình để mình có điều kiện học hỏi cho bằng chị bằng em với nhé, Mình xin cảm ơn rất nhiều.

Mr_Tommy

các bác ơi dùng cái gì để chép theme vào máy đc nhỉ? Mình dùng win7 64bit mà pcsuite chả dow đc. Cho mình hỏi thêm là nếu tải theme về thì chép vào đâu??

page

các bác ơi dùng cái gì để chép theme vào máy đc nhỉ? Mình dùng win7 64bit mà pcsuite chả dow đc. Cho mình hỏi thêm là nếu tải theme về thì chép vào đâu??

Bạn vào cydia tìm và cài winterBoard nhé cái đó dùng để thay đổi thems ,copy thư mục theme bạn thích vào /Library/Themes/ hoặc /private/var/stash/Themes.xxxx tuỳ theo máy của bạn.sau đó thoát ra vào winterboard tích vào thems bạn muốn dùng

Mr_Tommy

Bạn vào cydia tìm và cài winterBoard nhé cái đó dùng để thay đổi thems ,copy thư mục theme bạn thích vào /Library/Themes/ hoặc /private/var/stash/Themes.xxxx tuỳ theo máy của bạn.sau đó thoát ra vào winterboard tích vào thems bạn muốn dùng

nhưng mình dùng ip4 có vẻ như nó ko đc bác ah? Nó ko hỗ trợ đuôi hay sao í :(

milanetto

Cho mình hỏi sao cài wallpaper vào private/var/stash/wallpaperxxx mà vào máy ko thấy wall đâu cả?Lúc trước mình xài 3GS 3.1.3 cài wall bình thường,giờ up lên 4.0.2 thì ko cài được.Cả con ip4 4.1 cũng k cài được luôn:(

kidhack

Khi lên 4.x bạn có thể vào Settings / Wallpaper set hình làm Home Screen hay Lock Screen được rùi .

tanbiu

Mình tìm mãi mà không thấy có theme bao gồm cả slide bar của Nexus cả (Màu xanh và co khóa). Nó chỉ có lock screen và icon ở HomePage thôi. Mà dùng theme của Nexus mà có slide bar của IP thì kỳ quá.
Mình dùng IP 4 4.0.1
Hy vọng các bác giúp đỡ. Cảm ơn rất nhiều. Chúc các bác một ngày may mắn và hạnh phúc!

cau3dtn

cho hỏi os4.1 có cài đc winterbroad ko vậy . mình dow cái winterbroad ở trong cydia của pdaviet về cài xong thì ở trên nó cứ báo chế đô exit sade mode hoài ah ko có cách nào làm nó bình thường lại ngoài việc xóa bỏ winterbroad. >_< help me pl

dung3132

xin clip logo bóng đá ngoại hạng anh trên cáp sctv 15

tình hình là em có hấy đoạn clip logo bóng đá ngoại hạng anh trên kênh truyền hình cáp sctv 15 rất hay.nếu đoạn clip đó được sử dụng làm trong phần mềm vwallpaper cho iphone thì thật tuyệt vời.bác nào có thì cover chuẩn cho iphone dùm em.em chân thành cám ơn.các bác nào đam mê bóng đá chắc cùng sở thích giôngs em nên mod đừng xoá topic của em nha

HTC_VUTHANH

Moderator
NHỜ CÁC CAO THỦ GIÚP VỀ THEME

hum vừa zuì restone lại máy không biết tại sao bây giờ cái hình nền folder của mình lại thành như vậy(hình ở dưới).bây giờ mình muốn trở về mặc định hình nền ban đầu như nào vậy(ko chơi restone lại nha) hoặc cho mình cái đường dẫn đến file ấy nhỉ.mình không dùng winterboard,dùng pandahome nhưng ko set theme nào cả.

PS:đang nghi thằng pandahome nỳ nhưng chưa biết ở chỗ nào.Đúng là PÓ Ó Ó Ó Ó TA A A Y Y Y.COM:p