• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU & THẢO LUẬN VỀ THEMES & NHẠC CHUÔNG CHO iPHONE

koikoi

Bạn đã thử reboot máy chưa, mà trong theme của bạn có cài bộ chuông nào ko? ktra kỹ xem, thử ko dùng theme đó thì có chuông ko?

e đã reboot rồi..có phải cài theme vào làm máy nặng quá nên không đổ chuông ko bác??vì ko dùng theme nữa thì lại ngon lành

m0nk3y86

e đã reboot rồi..có phải cài theme vào làm máy nặng quá nên không đổ chuông ko bác??vì ko dùng theme nữa thì lại ngon lành

ko phải đâu, theme nặng quá nó treo máy lun chứ chuông thì ăn thua j :-D bạn thử xem trong theme bạn cài có để sẵn chuông ko, hay bạn tích vào 2-3 theme có sẵn chuông bên trong thì nó bị chèn nhau ko?

trauduc

Các bác cho em hỏi tí, em theo đường link root/private/var/stash để cài neu themes mà sao ko thấy /theme.xxxxxx gì hết vậy? Hay cái folder này phải tự tạo, nếu thế thì đuôi xxxxxx sẽ là gì? Hay em vào sai đường dẫn để cài themes rồi ? Sẵn cho em hỏi đường link để chuyển file *.mp4 vào máy để xem phim với ạ. Em cám ơn các bạn trước nhiều !

Zenki

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi tí, em theo đường link root/private/var/stash để cài neu themes mà sao ko thấy /theme.xxxxxx gì hết vậy? Hay cái folder này phải tự tạo, nếu thế thì đuôi xxxxxx sẽ là gì? Hay em vào sai đường dẫn để cài themes rồi ? Sẵn cho em hỏi đường link để chuyển file *.mp4 vào máy để xem phim với ạ. Em cám ơn các bạn trước nhiều !
Có Topic hướng dẫn cài Theme bằng Winterboard rồi. Bạn tham khảo thêm nhé

http://www.pdaviet.net/showthread.php?77230-HƯỚNG-DẪN-SỬ-DỤNG-WINTERBOARD-HOÀN-CHỈNH

trauduc

Zenki ơi, trang ấy em đã xem qua trước khi gửi bài rồi. Vấn đề của em hổng tìm thấy đáp án trong đó. Em hổng tìm thấy folder /themes.xxxxxx trong máy.

Zenki

Super V.I.P
Zenki ơi, trang ấy em đã xem qua trước khi gửi bài rồi. Vấn đề của em hổng tìm thấy đáp án trong đó. Em hổng tìm thấy folder /themes.xxxxxx trong máy.

Bạn phải cài Winterboard trước rồi mới thấy thư mục đó, có thể vào thư mục Library/Themes rồi chép Themes vào đó cũng được chứ không nhất thiết phải thư mục đúng như trên!

trauduc

Em đã chép themes vào Library/Themes rồi ạ, thế bây giờ làm cách nào có thể dùng chúng vậy Zenki ? Cái Winterboard có phải là cái winscp ko ạ ?

Zenki

Super V.I.P
Em đã chép themes vào Library/Themes rồi ạ, thế bây giờ làm cách nào có thể dùng chúng vậy Zenki ? Cái Winterboard có phải là cái winscp ko ạ ?

Winterboard và WinSCP là 2 cái khác nhau mà bạn! Bạn hỏi như vậy là bạn chưa đọc Topic hướng dẫn cài Theme mình đưa ở trên rồi :D Bạn quay lại Topic đó đọc, Topic đó hướng dẫn cài Themes cho iPhone đấy!

trauduc

mình nhầm WINSCP là ký hiệu tắt của Winterboard nên mới thế ^^ . Sẳn đây Zenki cho em xin link download winterboad được không ạ? Thanks

Zenki

Super V.I.P
mình nhầm WINSCP là ký hiệu tắt của Winterboard nên mới thế ^^ . Sẳn đây Zenki cho em xin link download winterboad được không ạ? Thanks

Bạn vào Cydia để Download nhé, vì khi cài Winterboard cần phải cài thêm 1 số ứng dụng phụ trợ trên Cydia nữa, vào Cydia cài cho đầy đủ!

nicq241

em cài theme HD 2 nhưng sao chỉ hiện được cái màn hình chờ ở ngoài, các icon vẫn không thay đổi,em dùng winterboard và đã chép theme vào đường dẫn như các anh chỉ.
Em mới sài nên các anh chỉ giúp, em sài bản 3.1.2

khoailangsung0

Tui muốn cho chữ của app to hơn để dễ nhìn thì làm sao các bạn.

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Tui muốn cho chữ của app to hơn để dễ nhìn thì làm sao các bạn.

Muốn làm được như vậy thì máy bạn phải được Jailbreak và cài sẵn Winterboard! Máy bạn có đáp ứng điều kiện không? Nếu có mình hướng dẫn tiếp!

khoailangsung0

Muốn làm được như vậy thì máy bạn phải được Jailbreak và cài sẵn Winterboard! Máy bạn có đáp ứng điều kiện không? Nếu có mình hướng dẫn tiếp!

Thỏa điều kiện mà bạn đưa ra......

heocoi_244

hôm nọ vừa down cái theme của 1 bro nào đó thấy wallpaper theme đó đổi liên tục 2 ảnh :D cứ 2 3 s là lại chuyển :D các bro bít làm thế nào ko chỉ e với :( e muốn chỉ thay cái wallpaper đó ko thôi thì làm ntn :(

lecuongpht

cá bác ơi ai cho mình xin lại mấy cái icon mặc định của iOS4.0 với.hoom quá nghịch thay mấy cái đấy mà quên kô lưu file gốc nên h kô lấy lại đc nữa rồi :(. mấy icon mặc định sau khi resto đó.Ai có thì cho mình xin, thnk trước