• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU VIỆT HÓA PHẦN MỀM.

phamtuantb

Moji Weather v3.0 Beta weather & Clock S60v3 không biết có cao nhân nào gặm được nó không mình đã chạy thử trên N95 nhưng toàn ô vuông không biết nội dung như thế nào,có cập nhật được thời tiết của Việt Nam không. Giao diện thì quá đẹp hơn hẳn hendy weather nhưng hiện tại nhìn nó như nhìn vào bức vách toàn ô vuông.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?87866-TỔNG-HỢP-CẬP-NHẬT-CÁC-ỨNG-DỤNG-P3
mình cũng đã tìm bản tiếng anh trên mạng nhưng cũng không đâu có đành làm phiền các member và super mod của PDAVIET

Chỉnh sửa cuối:

tronghuy1609

Moji Weather v3.0 Beta weather & Clock S60v3 không biết có cao nhân nào gặm được nó không mình đã chạy thử trên N95 nhưng toàn ô vuông không biết nội dung như thế nào,có cập nhật được thời tiết của Việt Nam không. Giao diện thì quá đẹp hơn hẳn hendy weather nhưng hiện tại nhìn nó như nhìn vào bức vách toàn ô vuông.

đúng vậy, nhìn quá pro nhưng có lẽ là khó việt hóa vì mình thấy bằng tiếng trung nên chắc các cao nhân chưa làm đc, hy vọng sẽ có ai đó giúp đỡ anh em.

hth2813

Vhome đã có 1 số bản cập nhật Vh rồi đó bạn, các bản sau này thấy chẳng có gì thay đổi nên anh em không làm nữa.

thay đổi rõ rệt đấy anh ạ, đây này:
What's new:
● Added new server for faster downloads weather reports and news feed. Reduced consumption of traffic.
● Upgraded weather information source, weather reports now more stable and accurate.
● Updated Task Manager for the E-series models, for other models Task Manager is disabled by default.
● Added templates for redesign "Big clock" option. Currently it supports only for model with vertically oriented screen. N71 and others aren't supported.
● Solved problem with wallpaper when using Nokia classic mode.
● Solved Two-Desktop mode switching error.
● Fixed bug for Nokia N72.
● Changed default settings for download news feeds.

MinhThang

Manager
mình cũng đã tìm bản tiếng anh trên mạng nhưng cũng không đâu có đành làm phiền các member và super mod của PDAVIET

đúng vậy, nhìn quá pro nhưng có lẽ là khó việt hóa vì mình thấy bằng tiếng trung nên chắc các cao nhân chưa làm đc, hy vọng sẽ có ai đó giúp đỡ anh em.

Đẹp thì có đẹp mà không có Việt Nam làm mất công lắm anh em à thử khám phá tí:

CSvietlao

Chào các Mod!!!
Mình đang cần một PM dạng Unit Converter mà mình có thể tự đặt được các định lượng và các giá trị trị để chuyển đổi. Mình dùng E63 có sẵn Converter nhưng không gán thêm được các mục riêng để chuyển đổi theo cá nhân. Vậy ai có cho mình xin và nếu có thể việt hóa thì càng tốt. Xin cảm ơn nhiều.

MinhThang

Manager
Chào các Mod!!!
Mình đang cần một PM dạng Unit Converter mà mình có thể tự đặt được các định lượng và các giá trị trị để chuyển đổi. Mình dùng E63 có sẵn Converter nhưng không gán thêm được các mục riêng để chuyển đổi theo cá nhân. Vậy ai có cho mình xin và nếu có thể việt hóa thì càng tốt. Xin cảm ơn nhiều.

Converter cái gì bạn? phim thì chỉ có trên PC thôi.

CSvietlao

Uni Converter là PM dùng để chuyển đổi các đơn vị đo lường đó các bro ah. S60v3 cũng có tích hợp sẵn nhưng không add thêm được các đơn vị cho riêng mình. Các bro nào có post lên cho mình xin với ah. Thankssssssssss!!!

Note: PM Converter tiền tệ, chuyển đổi thể tíc hay nhiệt độ v.v....thì có rất nhiều nhưng tất cả đã được mặc định sẵn. Mình cần một PM có thể add thêm các đơn vị riêng theo ý mình. Giả sử mình đặt tên cho đơn vị nhập, xuất. Gán giá trị riêng cho các đơn vị đó để khi mình chỉ cần nhập số lượng của đơn vị này thì sẽ xuất hiện ngay kết quả cho đơn vị xuất đó.

Chỉnh sửa cuối:

dongdieu

Đã có ucweb 7.2 beta chính hãng build 10040617 trên wap.uc.cn các bác vh dùm

romano81

Mình thấy có bản Kugou mới mà ko thấy diễn đàn việt hóa em nó vậy? Nhờ các mod ra tay giúp. thanks

hth2813

Uni Converter là PM dùng để chuyển đổi các đơn vị đo lường đó các bro ah. S60v3 cũng có tích hợp sẵn nhưng không add thêm được các đơn vị cho riêng mình. Các bro nào có post lên cho mình xin với ah. Thankssssssssss!!!

Note: PM Converter tiền tệ, chuyển đổi thể tíc hay nhiệt độ v.v....thì có rất nhiều nhưng tất cả đã được mặc định sẵn. Mình cần một PM có thể add thêm các đơn vị riêng theo ý mình. Giả sử mình đặt tên cho đơn vị nhập, xuất. Gán giá trị riêng cho các đơn vị đó để khi mình chỉ cần nhập số lượng của đơn vị này thì sẽ xuất hiện ngay kết quả cho đơn vị xuất đó.

bạn có thể dùng world traveller, world mate hoặc handy converter, bạn dùng thử xem sao :D