• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YXFLASH - XEM CÁC ĐỊNH DẠNG FLV / AVI / DVIX / WMV trên IPHONE

ancola66

Super V.I.P
YXFLASH v2.0.0.1

XEM CÁC ĐỊNH DẠNG FLV / AVI / DVIX / WMV trên IPHONE. Phần mềm xem khá mượt hơn hẳn những phần mềm cùng chức năng trước đó

Các bạn không có Wifi thì cài bằng File DEB
*Tải phần mềm về giải nén
*Dùng WinSCP chép fle yxflash.v2.0.0.1.deb vào \root
*Nhấn Ctrl+t
*Gõ câu lệnh : dpkg -i yxflash.v2.0.0.1.deb
*Nhấn Enter
*Khởi động lại máy
Các bạn có Wifi có thể add Source
Mã:
iphone.gsm.vn
để cài

Sau khi cài đặt các bạn có thể chép các file Video với các định dạng trên vào thư mục /var/mobile/.yxflash và khởi động lại máy để xem :D

Chỉnh sửa cuối:

vskiet

không vô source gsm được. add source vô rồi nhưng ko download được j cả

ancola66

Super V.I.P
ủa sao mình add source install lun rồi ,restart máy mà ko có shortcut ?
Phần mềm đã thuốc thì lắm chuyện giật gân lắm :)). Nếu không hiện icon thì bạn cài một phần mềm nào đó trên Cydia (Hoặc reinstlle một phần mềm nào đó) là có liền :p

hlp

phần mềm này quả thật có xem được file avi nhưng giật lòi kèn...còn xem các file mp4 thì nó sử dụng luôn quicktime của iphone rồi...bao h có bản ngon hơn thì chắc hữu dụng lắm đây

ancola66

Super V.I.P
phần mềm này quả thật có xem được file avi nhưng giật lòi kèn...còn xem các file mp4 thì nó sử dụng luôn quicktime của iphone rồi...bao h có bản ngon hơn thì chắc hữu dụng lắm đây
He he he mình xem phim *.avi vẫn mượt mà (Toàn phim XXX :p) Vì sao phải có phần mềm này? Là vì các định dạng nêu trên rất thông dụng không phải conver sang mp4 :D và thứ 2 là phim được nén theo định dạng avi có dung lượng nhỏ hơn mp4 của iphone nhiều lần (Cùng một bộ phim với định dạng avi có dung lượng hơn 200M khi conver sang mp4 của iphone nó đã tăng lên hơn 1G :( )

hbinhlove2003

Phần mềm đã thuốc thì lắm chuyện giật gân lắm :)). Nếu không hiện icon thì bạn cài một phần mềm nào đó trên Cydia (Hoặc reinstlle một phần mềm nào đó) là có liền
:D đã làm được rùi, tại mình chưa update Cydia :p

hlp

He he he mình xem phim *.avi vẫn mượt mà (Toàn phim XXX :p) Vì sao phải có phần mềm này? Là vì các định dạng nêu trên rất thông dụng không phải conver sang mp4 :D và thứ 2 là phim được nén theo định dạng avi có dung lượng nhỏ hơn mp4 của iphone nhiều lần (Cùng một bộ phim với định dạng avi có dung lượng hơn 200M khi conver sang mp4 của iphone nó đã tăng lên hơn 1G :( )

chắc tại bác xem file fim dung lượng nhỏ..em xem cái loại 700mb thì giật cà tưng...mà bác xem xxx chỉ 200mb thôi à..thế thì chất lượng hơi thấp à nghen...=))

ancola66

Super V.I.P
chắc tại bác xem file fim dung lượng nhỏ..em xem cái loại 700mb thì giật cà tưng...mà bác xem xxx chỉ 200mb thôi à..thế thì chất lượng hơi thấp à nghen...=))
Vấn đề dung lượng chủ yếu phụ thuộc độ phân giải :)). Nếu lớn hơn độ phân giải của iPhone thì giật cà tưng là cái chắc :( mà xem thì cũng chả nét hơn :))

calvinklein87

ủa cái này cài vào nó đòi pass có ai có ko cho mình xin với
chứ dùng trail có 30phut ah

ancola66

Super V.I.P
ủa cái này cài vào nó đòi pass có ai có ko cho mình xin với
chứ dùng trail có 30phut ah
Bạn cài bản nào mà nó dám đòi pass của bạn vậy :)). File *.deb và app ở trên source gsm đều đã được "Sức Dầu" Thơm phức rồi mà bạn :-?

hbinhlove2003

bắt chước bác ancola66 xem XXX ko giựt cũng thành giựt :))
Mình vừa chép thử 2 file phim AVI dung lượng 1 tập khoảng 100MB thì nó ko lên hình + tiếng lun nhưng thời gian vẫn chạy hixxxxxxxxxxx

Chỉnh sửa cuối:

calvinklein87

ac vậy coi avi giựt lắm ah ??? coi phim xxx mà giựt thì chán lắm .... có cách khắc phục ko ???convet như thế nào thì đung chuẩn ??

mình cài trên cydia shoure bigbig&bog thì phải nó bắt pass ko thì xài trial
cài ở đâu và ntn thì có full hả các bác

ancola66

Super V.I.P
bắt chước bác ancola66 xem XXX ko giựt cũng thành giựt :))
Mình vừa chép thử 2 file phim AVI dung lượng 1 tập khoảng 100MB thì nó ko lên hình + tiếng lun nhưng thời gian vẫn chạy hixxxxxxxxxxx

ac vậy coi avi giựt lắm ah ??? coi phim xxx mà giựt thì chán lắm .... có cách khắc phục ko ???convet như thế nào thì đung chuẩn ??

mình cài trên cydia shoure bigbig&bog thì phải nó bắt pass ko thì xài trial
cài ở đâu và ntn thì có full hả các bác
Mình vẫn xem những phim XXX từ hồi còn dùng PPC định dạng *.avi và có độ phân giải là 240 X 320

hbinhlove2003

đã thử FLV và WMV thì chạy tốt và ko giựt, còn AVI thì xem dung lượng <100MB thì ko sao :D

Nightmare

flv, wmv thì khá ngon, avi thì dưới 100mb cũng ko sao tuy nhiên thi thoảng vẫn hơi giựt và hình chậm hơn tiếng. May mà e toàn xem xxx dung lượng nhỏ dưới 100mb ngăn ngắn thôi, chứ mấy fim xịn 2 tiếng thì xem làm gì cho nặng máy :)) Phải cái con này ghét ở chỗ xem chế độ full screen thì khi muốn tua chạm vào màn hình nó lại quay về chế độ dọc rất bất tiện chứ không hiển thị luôn công cụ theo màn hình ngang như các trình khác.

IPviet

Bác nào có đuôi *ipa thì cho em xin link downl với!!!hiện giờ em đang dùng itun....ko dùng đc winSCP với lý do em ko bít nhập ID chỗ nào của máy. em dùng FW.2.1
Cảm ơn các bác nhiều nhiều!!

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
Bác nào có đuôi *ipa thì cho em xin link downl với!!!hiện giờ em đang dùng itun....ko dùng đc winSCP với lý do em ko bít nhập ID chỗ nào của máy. em dùng FW.2.1
Cảm ơn các bác nhiều nhiều!!
Phần mềm trên Cydia luôn là .deb và khác với ipa
Mở Cydia search OpenSSH cài đặt nó
Tiếp tục cài Sbsettings từ Cydia
Mở Sbsetting xuống và ON nút SSH lên (Nếu đã ON rồi thì OFF đi và ON lại một lần nữa) (*)
Download WinSCP bản no Wifi này, giải nén ra
http://www.megaupload.com/?d=VTAPNNAB
Mở file có tên Start.bat và nó bật WinSCP lên (ko được đóng Start.bat)
Trên WinSCP ấn nút Login là được
Nếu không được thì bạn thực hiện lại từ bước (*)