• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[03-01-2012](Android 4.0.3)(HD2)NexusHD2-IceCreamSandwich Beta10 by Tytung.

alexnguyen6688

đúng như bác nói chưa thấy lỗi gì ngoài việc Trebochet của CM9 chưa hoàn thiện, ngoài ra bản này suport tốt cho data và app to ext khá tốt, tui để ext 2g sau cài xong bộ nhớ trong còn dư đến 1.7g.... thà hồ mà cài app mà ko suy tính...

bác làm ơn cho em cái link với, em tìm mãi mà ko thấy chỉ thấy bản "vietget.net_NexusHD2_ICS_CM9_V1" thôi

bác chỉ em cách sử dụng softkey với
em làm theo xda mà ko đc
Uả đấy là Mod mà. Muốn cài được cái Mod đó thì bạn phải cho hiện softkey lên trước đã chứ.

Enable/Disable the virtual soft keys (i.e. the on-screen virtual button):

Tải về, vào Recovery flash như flash rom nhé. Cài cái này xong thì mới cài cái Mod kia.

KCTV

Uả đấy là Mod mà. Muốn cài được cái Mod đó thì bạn phải cho hiện softkey lên trước đã chứ.

Enable/Disable the virtual soft keys (i.e. the on-screen virtual button):

Tải về, vào Recovery flash như flash rom nhé. Cài cái này xong thì mới cài cái Mod kia.

Mình đã làm theo bạn nhưng khi khởi động lại máy cứ chạy hoài ở màn hình khởi khộng không vào được. Bạn hướng dẫn chi tiết cho mình với

Mình đã làm theo bạn nhưng khi khởi động lại máy cứ chạy hoài ở màn hình khởi khộng không vào được. Bạn hướng dẫn chi tiết cho mình với
Bạn cài lại rom, cài xong đừng khởi động vội mà cài tiếp softkey nhé.

KCTV

Bạn cài lại rom, cài xong đừng khởi động vội mà cài tiếp softkey nhé.

Cám ơn Bạn đã hướng dẫn, mình đã làm cả 2 cách đều không được. Một lần up ROM xong là flash luôn softkey, một lần up xong khởi động lại rồi cài đều bị khởi động mãi không vào được. Chờ cả 10 phút đành up lại mà không cài softkey

Cám ơn Bạn đã hướng dẫn, mình đã làm cả 2 cách đều không được. Một lần up ROM xong là flash luôn softkey, một lần up xong khởi động lại rồi cài đều bị khởi động mãi không vào được. Chờ cả 10 phút đành up lại mà không cài softkey
Bây giờ thế này nhé, bạn mở đồng thời 2 file rom .zip và softkey .zip ra bằng WinRar (không phải giải nén mà double click), ở cửa sổ của file rom .zip bạn vào system/framework, tìm file framework-res.apk và nhấn Delete để xoá nó đi, sau khi xoá xong bạn kéo file framework-res.apk từ cửa sổ của file softkey .zip sang bên thư mục framework trong cửa sổ của file rom .zip nhé. Sau đó úp lại rom xem sao.

KCTV

Bây giờ thế này nhé, bạn mở đồng thời 2 file rom .zip và softkey .zip ra bằng WinRar (không phải giải nén mà double click), ở cửa sổ của file rom .zip bạn vào system/framework, tìm file framework-res.apk và nhấn Delete để xoá nó đi, sau khi xoá xong bạn kéo file framework-res.apk từ cửa sổ của file softkey .zip sang bên thư mục framework trong cửa sổ của file rom .zip nhé. Sau đó úp lại rom xem sao.

Cám ơn Bạn nhiều để mình thử lại. Nếu muốn có softkey thì chỉ Flash framework-res.apk_v403_with_softkeys.zip đúng không Bạn?

xtmg1

mod vui lòng hướng dẫn cụ thể các bước up ics giùm mình nhé.
máy mình hd2 thường,đã hspl,đã cài magldr,đã cài clockworkmod recovery 5,đang xài rom mdj froyo sense revolution.
dùng titan thì nó báo như sau system rom 262mb,internal 158mb.
vậy có cần dùng hd2 toolkit để Please use at least 190MB system partition and at least 2MB cache partition k ?
mình mới dùng hd2 vài bữa thui

mod vui lòng hướng dẫn cụ thể các bước up ics giùm mình nhé.
máy mình hd2 thường,đã hspl,đã cài magldr,đã cài clockworkmod recovery 5,đang xài rom mdj froyo sense revolution.
dùng titan thì nó báo như sau system rom 262mb,internal 158mb.
vậy có cần dùng hd2 toolkit để Please use at least 190MB system partition and at least 2MB cache partition k ?
mình mới dùng hd2 vài bữa thui
Bây giờ bạn nên Task29 -> cài MAGLDR v1.13 -> cài Recovery với dung lượng CWM 190M rồi cài rom thôi.

quangrin

cho mình hỏi mình muốn cài 3 cái phím ảo đó thì làm sao thê mấy bác.minh Flash framework-res.apk_v403_with_softkeys.zip cái ày vào rồi nhưng khi khởi đọng vẫn thấy như củ.bác nào cho mình hướng dẫn với