• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05/07/2012][ICS 4.0.3]InsertCoin 6.0.0 Ice Cream Sandwich| Sense 3.6 | Fast | Stable

hankana89

Vì mặc định rom này chỉ chạy 1 nhân.
có phải vì vậy mà bản rom này ít hao pin k bác, với lại e chơi game của bản rom này thấy khá chậm và giật,nếu bật online 2 cpu thì dùng phần mềm nào vậy và như thế chắc lại hao pin như cũ nhỉ

ntt2006

có phải vì vậy mà bản rom này ít hao pin k bác, với lại e chơi game của bản rom này thấy khá chậm và giật,nếu bật online 2 cpu thì dùng phần mềm nào vậy và như thế chắc lại hao pin như cũ nhỉ

Bạn qua box phần mềm tìm cài system tuner pro để mở cpu1 online.

Dragontino

Bạn up firmware 3.24 bằng 4EXT recovery sau khi up rom phải không?Nếu bạn chưa cài 4EXT thì bạn hãy cài rồi thử up lại firmware xem sao nha,hboot không ảnh hưởng đâu bạn

E up bằng 4EXT vẫn bị trường hợp tương tự anh ơi,làm y như anh hướng dẫn mà vẫn cứ bị lỗi này,máy cứ tới BEAT thì lại reset liên tục,ức chế wá,bản ICS 4.01 hao pin bà cố,để có 1 đêm k xài mà từ 80% => 67%,em muốn up để đỡ tốn pin hơn mà khó khăn wá chừng

tvp3004

E up bằng 4EXT vẫn bị trường hợp tương tự anh ơi,làm y như anh hướng dẫn mà vẫn cứ bị lỗi này,máy cứ tới BEAT thì lại reset liên tục,ức chế wá,bản ICS 4.01 hao pin bà cố,để có 1 đêm k xài mà từ 80% => 67%,em muốn up để đỡ tốn pin hơn mà khó khăn wá chừng
cái này có thể do bạn chưa up FW 3.24 or 3.25, down FW về up là ok

Dragontino

thanks bà con cô bác và các anh chị em,cuối cùng cũng làm được,hướng dẫn lại cho ai làm chưa được nhe :
cài 4EXT Recovery > update>cài onl để nhận dạng điện thoại rồi nó tự cài > reboot to recovery>install from zip card>wipe>power option>bootloader>fastboot(tới đây nó sẽ up firmware cho mình)>turn off>gỡ thẻ nhớ>sao đó lại vào recovery>gắn thẻ nhớ,cáp usb>xoá file update firmware>cài rom>cài add on cuối bài ====> xong :D
ai xài tiếng việt thì nên tải file stock font về flash là k còn lỗi font,xài rất ok

pdahtc

sao phần quick setting trong hình nhiều tùy chọn có auto roảtion, gps.., mà máy mình lại k có nhỉ:(

cdvuong123

Sao mình cài hai bản rom thịnh hành nhất InsertCoin 4.5.0 và Android Revolution HD™ 6.2.1 XE mà chơi chém dưa HD giật tưng bừng nhỉ...@@

thexteen

Sao mình cài hai bản rom thịnh hành nhất InsertCoin 4.5.0 và Android Revolution HD™ 6.2.1 XE mà chơi chém dưa HD giật tưng bừng nhỉ...@@
Bạn đã online 2 cpu chưa? Cách online 2 cpu có ở trên rồi nên mình không nói lại nhé

cdvuong123

Bạn đã online 2 cpu chưa? Cách online 2 cpu có ở trên rồi nên mình không nói lại nhé

Mình tưởng mỗi bản InsertCoin 4.5.0 mới off 1 cpu ...Android Revolution HD™ 6.2.1 XE cũng off như thế à@@

tvp3004

Bạn qua box phần mềm tìm cài system tuner pro để mở cpu1 online.

mình cài soft đó vào rồi,nhưng cũng chỉ thấy 1 con on 1 con off.
có phải khi nào 1 kia chạy hết nó mới chạy con thứ 2?

LinhKu

Mình thì thấy nó cũng chỉ là cảm giác đánh lừa vậy,máy sx ra chạy hai nhân thì nó vẫn chạy 2 nhân thôi,bạn thử cầm con sensation ra duyệt web với ip 4 hoặc desire HD xem con sen có nhanh hơn gấp 3 lần ko,duyệt web nào nặng nặng la biết ngay

tvp3004

bữa nay ko vào maket đc( báo lỗi hệ thống) cắm cáp vào máy tính ko nhân ( chỉ báo đèn sạc) v4.5
P/S : ai có kernel rom 4.5 rời ko? mình muốn up thử cho rom 4.4.4
thank all

Chỉnh sửa cuối:

cdvuong123

Thì nghĩ chắc cũng do bản rom thôi... Có cái game chém dưa hay chơi nhất mà cũng giật tưng bừng...Nghe mấy bác online cpu 1 mà vẫn thấy thế... Thử đủ cách vẫn thế... Các game khác thấy bình thường...^^

hankana89

on hay k on chém dưa vẫn giật thôi.mình thấy rom này ổn định khi chỉ nghe gọi nhắn tin, lướt web, nghe nhạc. còn khoản game thì vẫn chưa ok lắm

SilverChick

bác nào up rồi cho em hỏi sóng sánh thế nào. em thấy sóng không full tốn pin lắm :( bản ICS của ARHD em up thấy k full sóng, tốn pin dã man :(

longntt105

đã kiểm tra việc 2cpu rồi. 1 con offline ko nghĩ là em nó ko làm. mà là khi có tác vụ nặng, em nó sẽ tự chạy thôi.

Muốn bik em nó chạy ntn thì anh em thử set cpu là powersave rồi mở 1 ứng dụng khác ( tab tiếp theo trong app chẳng hạn) nhanh tay chuyển về xem còn cpu1 có load ko là bik liền ( load xong em nó lại offline)

CÒn bác nào thích force 2 em cùng chạy thì cũng đc thôi nhưng chỉ hao pin thôi. tốt nhất là huy động em nó khi có ứng dụng nặng là ok.