• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05/07/2012][ICS 4.0.3]InsertCoin 6.0.0 Ice Cream Sandwich| Sense 3.6 | Fast | Stable

theblues7

Những tuỳ chọn đó tuỳ nhu cầu của bạn có cần hay không, nó sẽ có 2 bảng lựa chọn, đầu tiên là cá addon như hiệu ứng bravia của sony, rồi cho máy nhà mạng TMobile .... nếu bạn cần cài đặt thì stick vào ô trống, bảng 2 là các phần mềm stock của Rom nếu bạn không cần thiết thì stick vào nó sẽ không cài đặt, mình thì bảng 1 chọn hết trừ cái TMobile vì không không sử dụng wifi call được, còn bảng 2 thì mình không chọn để cài đặt luôn.
Quicksetting và beats cài vào ok.
bảng đầu mình tick mỗi % pin! up lại mới đc :p

LinhKu

phiên bản RUU 3.32.401.3 là rom dành cho sensation nên sẽ không có beat bạn ạ,chỉ còn cách add nó vào thui :D

LinhKu

từ lúc dùng cái rom trích từ rom ship mới này màu màn hình có vẻ hơi ngả vàng đi 1 tý,nhất là màu trắng,y hệt như hồi mới mua máy dùng rom ship vậy :(

manutd0ro10

Mình đang test đây, nhưng tối mới có kết quả vì hiện tại không có tay nghe để thử, để up addon quick setting và beats thì sau khi up rom các bạn nên cài đặt rom hoàn chỉnh rồi hãy up addon qua recovery nhé.
kết quả sao rồi pro đang rất hóng.bản 4.0.2 kia lỗi quay clip k nghe dc tiếng hay sao ý.m quay rồi mà nghe k có dc

theblues7

bản 5.0.2 có vẻ như có lỗi tự đồng bộ danh bạ và lịch facebook, bực lắm mình chọn chế độ ko đồng bộ mà ko đc, cứ mở mạng là nó đồng bộ, bạn trên facebook thì nhiều lịch hẹn nó đồng bộ hết ngày sn mọi người trên fb, danh bạ dài ngoằng của bạn bè trên fb, chả lẽ không dùng phần mềm fb trên máy nữa hix

manutd0ro10

có phải up như thế này k các pro mình up room trước, sau đó up firmware, sau đó nữa là up Quicksettings và beat như vậy phải k các bạn.m đang dùng bản 4.0.2

ntt2006

có phải up như thế này k các pro mình up room trước, sau đó up firmware, sau đó nữa là up Quicksettings và beat như vậy phải k các bạn.m đang dùng bản 4.0.2

Bạn up rom trước, rồi up FW, sau khi khởi động và set up rom hoàn chỉnh sau đó xoá file FW rồi vào lại recovery để up Quicksetting và beats.

manutd0ro10

Bạn up rom trước, rồi up FW, sau khi khởi động và set up rom hoàn chỉnh sau đó xoá file FW rồi vào lại recovery để up Quicksetting và beats.
vậy up room xong mới cop fw vào thẻ nhớ ah.vì khi cop vào thì nó hỏi có update k luôn.set up rom là thế nào bạn?m up lên 5.0.2 rồi.nhưng k bị mất dữ liệu j cả.tin nhẵn vẫn còn.như thế là sao ta

theblues7

vậy up room xong mới cop fw vào thẻ nhớ ah.vì khi cop vào thì nó hỏi có update k luôn.set up rom là thế nào bạn?m up lên 5.0.2 rồi.nhưng k bị mất dữ liệu j cả.tin nhẵn vẫn còn.như thế là sao ta
mình thường up fw trước sau đó vào xóa file fw đi rồi mới up rom và up luôn font tiếng Việt.. rồi khởi động máy xong lại vào up tiếp Quicksettings và beats. rất ổn

manutd0ro10

mình thường up fw trước sau đó vào xóa file fw đi rồi mới up rom và up luôn font tiếng Việt.. rồi khởi động máy xong lại vào up tiếp Quicksettings và beats. rất ổn

m up beat rồi.nhưng lúc bật nhạc nó lại k hiện ra. như vậy là dc chưa nhỉ

theblues7

m up beat rồi.nhưng lúc bật nhạc nó lại k hiện ra. như vậy là dc chưa nhỉ
hee thấy mọi người up thì mình cũng up theo thôi chắc nghe nhạc hay hơn đấy ;;) mà chúng ta làm gì có tai nghe hỗ trợ beats chứ?

longntt105

đang theo dõi mấy bác ri` viu :D đang chơi quả pin mới 1700 và sắp sút quả 1900 anker về. cứ thế mà chiến :D

bản rom có hiệu số benchmark khá kém so với ROM 2.3.x nên đang OC lun cả GPU và CPU lên để bench :D