• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05/07/2012][ICS 4.0.3]InsertCoin 6.0.0 Ice Cream Sandwich| Sense 3.6 | Fast | Stable

jinsakura

Có bro nào trích cho xin cái trình duyệt google chrom với. up lên 5.1.4 không có, mà lại lỡ tay del bản Rom cũ đi mất tiêu rồi. lười tải lại quá đi mất.

jonastran

Có bro nào trích cho xin cái trình duyệt google chrom với. up lên 5.1.4 không có, mà lại lỡ tay del bản Rom cũ đi mất tiêu rồi. lười tải lại quá đi mất.

http://www.google.com/intl/en/chrome/android/
down thử đi bạn . đang dùng ip nên chưa test được có gì thông cảm :))

jinsakura

http://www.google.com/intl/en/chrome/android/
down thử đi bạn . đang dùng ip nên chưa test được có gì thông cảm :))

This app is incompatible with all of your devices.
tạm dịch " ứng dụng không tương thích với tất cả thiết bị của bạn "

Nguyên văn trên web

" This app is incompatible with all of your devices.

Viettel Mobile HTC HTC Sensation XE with Beats Audio
This item cannot be installed in your device's country.

Viettel Mobile HTC HTC EVO 3D X515m
This item cannot be installed in your device's country. "

minhchi20

Trong trang này: appstore.vn/a
sau đó gõ chrome beta vào mục tìm kiếm, file này dung lượng 16M bác à

Chỉnh sửa cuối:

jinsakura

Trong trang này: appstore.vn/a
sau đó gõ chrome beta vào mục tìm kiếm, file này dung lượng 16M bác à
hầy, thế mà quên béng đi mất. mình toàn down game trên này mà lại không nhớ đến nó. thanks bạn đã nhắc nhé.

khanhbaotri

sau 2 ngày sài bản 5.1.4 này mình thấy có nhanh hơn tí so với bản củ nhưng pin thì có lẻ ẹo hơn so với ban củ 12 tiếng là hết pin dù chỉ nghe và gọi,sao mình thấy cpu có 1g2 mà ăn pin dữ vậy ta?có ai giải thích dùm ko?

LinhKu

sau 2 ngày sài bản 5.1.4 này mình thấy có nhanh hơn tí so với bản củ nhưng pin thì có lẻ ẹo hơn so với ban củ 12 tiếng là hết pin dù chỉ nghe và gọi,sao mình thấy cpu có 1g2 mà ăn pin dữ vậy ta?có ai giải thích dùm ko?

Bạn dùng sen thường hay XE thế,mình nhớ không nhầm bản 5.1.4 là cho XE chạy cpu 1.5ghz

newdriver2007

Mình cũng thấy như LinhKu ! file Ril đó thực sự mình không cảm thấy cải thiện ji ! chỗ nào trước đây 3 vạch thì sau khi up RIl vào nó vẫn chỉ có 3 vạch thôi !

jinsakura

Cái RIL file ấy đúng là chẳng có tác dụng gì cả. mình chả bao giờ up nó cả. lần đầu tiên up lên ICS thì có up thử xem sao ? thấy nó chả có thay đổi gì nên bỏ qua luôn. mấy con HTC giờ bắt sóng còn cùi hơn cả ip4. thế mà cứ chê ip4 bị lỗi sóng này nọ nhỉ ? bọn Hugo nó mà mò đến thì có mà để bọn apple cười cho thối mũi, chê ip4 kém sóng ah ?

khanhbaotri

Bạn dùng sen thường hay XE thế,mình nhớ không nhầm bản 5.1.4 là cho XE chạy cpu 1.5ghz

Mình sai XE,lúc sài bản 5.1.1 thi cpu 1.5,sau khi up bản 5.1.4 này cpu chỉ còn 1.2,mình tưởng nó hạ cpu để pin thêm lâu ai ngờ còn tệ hơn bản củ

soushas

Mình sai XE,lúc sài bản 5.1.1 thi cpu 1.5,sau khi up bản 5.1.4 này cpu chỉ còn 1.2,mình tưởng nó hạ cpu để pin thêm lâu ai ngờ còn tệ hơn bản củ

có phần tuỳ chỉnh ngay đầu khi up rom mà bạn :|
nếu chọn stock kernel thì nó để là 1.2 còn nếu bác chọn cái stibian kernel gì đó ( em k nhớ rõ tên ) thì nó là 1.5 mà
bác phải đọc kĩ trc khi chọn chứ
nếu đã cài rom rồi thì bác có thể up riêng kernel 1.5 là nó thành 1.5
hoặc xài set CPU thử xem OC nó lên 1.5

nqhuy1983

giúp mình với, sao mình cài xong bản InsertCoin 5.1.4 Ice Cream Sandwich 4.0.3 vào mảket dơn thì bị báo lỗi là ko thể dơn dc do lỗi -101 vậy:(

jinsakura

có phần tuỳ chỉnh ngay đầu khi up rom mà bạn :|
nếu chọn stock kernel thì nó để là 1.2 còn nếu bác chọn cái stibian kernel gì đó ( em k nhớ rõ tên ) thì nó là 1.5 mà
bác phải đọc kĩ trc khi chọn chứ
nếu đã cài rom rồi thì bác có thể up riêng kernel 1.5 là nó thành 1.5
hoặc xài set CPU thử xem OC nó lên 1.5
Bản 5.1.4 là rom được mod lại trên Rom Ship ICS của Sen XE mà bạn, Kernel stock của nó là 1.5. mình chọn Stock Kernel khi up Rom. và nó là 1.5 Ghz, chỉ Sen thường khi up Rom này mà muốn OC CPU lên 1.5 thì chọn cái Kernel mod lại ở bên dưới.

tult1990

giúp mình với, sao mình cài xong bản InsertCoin 5.1.4 Ice Cream Sandwich 4.0.3 vào mảket dơn thì bị báo lỗi là ko thể dơn dc do lỗi -101 vậy:(
Bạn vào setting-app-chọn All rồi vào Market force close nó đi,sau đấy khởi động lại,khoảng 1 lần nếu may,còn ko thì chắc tầm 2 lần reset là ok.

khanhbaotri

Bản 5.1.4 là rom được mod lại trên Rom Ship ICS của Sen XE mà bạn, Kernel stock của nó là 1.5. mình chọn Stock Kernel khi up Rom. và nó là 1.5 Ghz, chỉ Sen thường khi up Rom này mà muốn OC CPU lên 1.5 thì chọn cái Kernel mod lại ở bên dưới.
hihi mình sài sen thường,nên nó vẫn để cpu 1.2 pk pro?vậy mình muốn lên 1.5 thì phải sao vậy pro?úp kren hay cài lại rom