• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05/07/2012][ICS 4.0.3]InsertCoin 6.0.0 Ice Cream Sandwich| Sense 3.6 | Fast | Stable

ferick

hihi mình sài sen thường,nên nó vẫn để cpu 1.2 pk pro?vậy mình muốn lên 1.5 thì phải sao vậy pro?úp kren hay cài lại rom

lúc ban đầu up rom nó có hỏi up 1,2 hay 1.5 đó bạn, chọn 1,5 là đc mà.

jinsakura

hihi mình sài sen thường,nên nó vẫn để cpu 1.2 pk pro?vậy mình muốn lên 1.5 thì phải sao vậy pro?úp kren hay cài lại rom
Thiết kế cho Sen thường chỉ có 1.2 thì bạn nên để 1.2 là được rồi. up lên 1.5 sẽ làm cho máy hoạt động rất nóng và ngốn pin. tuy nhiên có thể up lên, nếu bạn thích, bằng cách down Kernel về up lên như up rom là được. Khuyên bạn nên dùng Kernel stock vì độ ổn định cao và lý do quan trọng là nó có các thông số được thiết kế phù hợp với từng dòng máy. Còn Rom thì tuỳ bạn chọn. đấy là ý kiến của riêng cá nhân mình và mình thường sử dụng thế nên máy móc hầu như không có lỗi lặt vặt.

trunglexzz

Có bác nào bị hiện tượng máy tự dưng tắt nguồn không vậy?
E up bản 5.1.1 tưởng thoát được bệnh này, thế mà sau vài hôm lại bị lập lại, chán :(

jonastran

Thiết kế cho Sen thường chỉ có 1.2 thì bạn nên để 1.2 là được rồi. up lên 1.5 sẽ làm cho máy hoạt động rất nóng và ngốn pin. tuy nhiên có thể up lên, nếu bạn thích, bằng cách down Kernel về up lên như up rom là được. Khuyên bạn nên dùng Kernel stock vì độ ổn định cao và lý do quan trọng là nó có các thông số được thiết kế phù hợp với từng dòng máy. Còn Rom thì tuỳ bạn chọn. đấy là ý kiến của riêng cá nhân mình và mình thường sử dụng thế nên máy móc hầu như không có lỗi lặt vặt.

Bạn này nói đúng bi giờ 1.2 là đủ để chơi mọi game rồi . Vậy việc gì phải up lên 1.5 cho hao pin :D

ferick

SAO BẢN 5.1.2 K VÀO ĐC fb NHỈ.BÁC NÀO HƯỚNG DẪN CHO E NÓ VÀO DC FB VỚI

ko đc là do mạng nó chặn ấy chứ bạn, có phải do bản rom đâu. mình cũng ko vào đc bằng phần mềm FB, vào bằng opera mini thì ngon.

ntt2006

update v5.1.5

[h=3]- added insertcoin tweaks v2 – props j4n87, richmondo, m0narx
- added improved camera (1080p rec upto 20mbps and jpeg 0 compression) – props NODO-GT
- optional hacked HTC video player to enable beats – props mudhi
- updated GPU drivers – props V6-Maniac
- changed superuser to supersu latest version[/h]

LinhKu

tưởng insertcoin chuyển dự án sang sense 4.0 rùi chứ :D thế này thì vui quá

longntt105

mấy bác lăng tăng quá.. sét cái kernel OC/UV 1.5ghz rồi dùng app hạ xung về 1.2GHz thì pin còn khá hơn cả stock 1.2 vì nó có UV các xung 1 ít rồi .

jinsakura

mấy bác lăng tăng quá.. sét cái kernel OC/UV 1.5ghz rồi dùng app hạ xung về 1.2GHz thì pin còn khá hơn cả stock 1.2 vì nó có UV các xung 1 ít rồi .
Không khác nhau là bao đâu bạn ạ. mình thử làm rồi, chính vì thế mới có cái Kernel 1.2 và 1.5 khác nhau. bạn up Kernel 1.5 sau đó dùng app để set lại CPU thì lúc hoạt động CPU nóng cực, và máy cứ ảo ảo thế nào ấy. hoạt động không được mượt cho lắm. còn pin thì cũng không cải thiện được nhiều đâu. không thấy khác biệt mấy.

jinsakura

tưởng insertcoin chuyển dự án sang sense 4.0 rùi chứ :D thế này thì vui quá
oh thì hắn cũng định thế, nhưng coi bộ sense 4.0 khó nuốt quá nên quay lại cái 3.6 lấy chút cảm hứng sáng tác ấy mà.

khanhbaotri

sau một buổi sài thử sen 4 BETA mình có cảm nhận : BỰC CẢ MÌNH,TẢI VỀ LÂU LẮC,LỖI ĐẦY RẪY,HÌNH NÀY ĐÈ HÌNH KIA .VAO DANH BẠ KO HIỆN FUM MÀN HÌNH VÀ ĐỦ THỨ NHẤT LÀ MẤT HẾT GIỮ LIỆU CŨ,GIỜ đành quay lại bản sen 3.6 này cho lành.nhưng cũng mong sen 4 mau sớm hoàn thiện để trãi nghiệm.hi

holitraco

Bản 5.1.5 cài xong bị mất root rồi. Root theo cách thông thường vẫn không được

jonastran

Ai giúp em với . Cái gallery của em giờ nó. Không cập nhập được hình ảnh nữa :(( cả nhạc cũng thế . Nó báo lỗi media gì gì đó has closed hoài à :(

LinhKu

Ai giúp em với . Cái gallery của em giờ nó. Không cập nhập được hình ảnh nữa :(( cả nhạc cũng thế . Nó báo lỗi media gì gì đó has closed hoài à :(
Bạn xem thẻ nhớ có bị lỗi không,nếu lỗi thì thay thẻ hoặc fomat nhé

LinhKu

LinhKu hôm nay vào XDA bình thường không vậy? anh vào sao nó load chậm quá.

Em vẫn vào bt anh ạ,em đang test.bản anpha2 của virtuous nè anh,nó fix được cái animation rùi,ko lag nữa vào cái gì cũng nhanh :D nhưng phải hạ bootloader xuống mới up được

ntt2006

Em vẫn vào bt anh ạ,em đang test.bản anpha2 của virtuous nè anh,nó fix được cái animation rùi,ko lag nữa vào cái gì cũng nhanh :D nhưng phải hạ bootloader xuống mới up được

Sao hôm nay anh dùng FF 11.0 nó load quá chậm, mở 1 trang nó load không xong, cái Virtuous S4X Alphà anh có theo dõi, nó phải hạ hboot xuống 1.47,vẫn còn lỗi camera.