• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05/07/2012][ICS 4.0.3]InsertCoin 6.0.0 Ice Cream Sandwich| Sense 3.6 | Fast | Stable

LinhKu

Bản 5.2.1 Mình up xong rồi dùng cái my backup pro thì lại mất hết data.game,lại còn fải cài lại bằng tay mới buồn cười chứ,ko như mấy bản cũ nó tự động hết,nên đành quay về 5.2.0

zinj2012

InsertCoin 5.2.1 bị lỗi cảm ứng (không tác dụng) khi touch đề chạy ứng dụng trong Tab Requent/ Downloaded :(

trunglexzz

Cái này bệnh thế kỷ hay sao ấy..con XL của TLG nó cũng lâm bệnh này..up đủ loại rom mà chẳng khắc phục được ... giờ bắt đầu nghĩ đến việc em nó bị phần cứng !!!:(

TỪ hôm 31-3 đến hôm nay sau khi đã up 5.1.7 em chưa bị tắt nguồn lần nào nên vẫn để dùng 5.1.7 bách thử format lại thẻ nhớ rồi up rom đúng trình tự xem

mainasus

InsertCoin 5.2.1 bị lỗi cảm ứng (không tác dụng) khi touch đề chạy ứng dụng trong Tab Requent/ Downloaded :(
không sao đâu bác ạ, của em cũng bị thế khi mới cài rom xong, sau khi backup data các kiểu, reset lại máy là lại bình thường mà

smile

Moi nguoi ai cai ICS 5.2.0 cho minh hoi: truoc minh cai 2.2.5 stable thi khi muon go tieng Viet minh thao tac chon gotiengviet bang cach nhan va giu len vung trang (white) cua phan go text, se hien ra menu "Input method", con doi voi ICS 4.0 nay minh lam the thi chang co gi hien ra ca.
Lam the nao de chon go tieng Viet mot cach thuan tien? (Mod thong cam ko go tieng Viet dc vi ly do tren)

ntt2006

Moi nguoi ai cai ICS 5.2.0 cho minh hoi: truoc minh cai 2.2.5 stable thi khi muon go tieng Viet minh thao tac chon gotiengviet bang cach nhan va giu len vung trang (white) cua phan go text, se hien ra menu "Input method", con doi voi ICS 4.0 nay minh lam the thi chang co gi hien ra ca.
Lam the nao de chon go tieng Viet mot cach thuan tien? (Mod thong cam ko go tieng Viet dc vi ly do tren)

Bạn cài bộ gõ TV xong vào setting\keyboard để chọn làm mặc định.

pdlong1302

em hỏi câu hơi ngu tí: em muốn up firmware 3.32 nhưng đọc trên xda hướng dẫn có vẻ nguy hiểm quá nên mới mò về đây hỏi lại anh em cho chắc. Lúc 2.3.4 em đã s-off,recovery,root,supercid. Em mới up rom ship lên 4.0.3 và hboot là 1.27. Em bị mất recovery và root,nhưng em không biết có mất cid 11111111 không nữa vì tools adb không thể kiểm tra được ở hboot 1.27 này :(
Em đọc trên xda thấy phải edit lại file firmware là điền số cidnum của máy mình vào,nhưng nếu em vẫn còn cid 11111111 thì em có phải edit file firmware nữa không?Mong anh em giúp em với chứ rom ship này ăn pin quá,pin toàn nhảy 2% một phát mới ghê chứ,dòng chờ lúc nào cũng trên dưới 100mah,bây giờ em cầm con điện thoại mà không dám sử dụng chỉ sợ "chết máy" giữa đường thì nhỡ có việc gì thì làm sao mà báo nhà được :(
Cảm ơn anh em!

haqduong

em hỏi câu hơi ngu tí: em muốn up firmware 3.32 nhưng đọc trên xda hướng dẫn có vẻ nguy hiểm quá nên mới mò về đây hỏi lại anh em cho chắc. Lúc 2.3.4 em đã s-off,recovery,root,supercid. Em mới up rom ship lên 4.0.3 và hboot là 1.27. Em bị mất recovery và root,nhưng em không biết có mất cid 11111111 không nữa vì tools adb không thể kiểm tra được ở hboot 1.27 này :(
Em đọc trên xda thấy phải edit lại file firmware là điền số cidnum của máy mình vào,nhưng nếu em vẫn còn cid 11111111 thì em có phải edit file firmware nữa không?Mong anh em giúp em với chứ rom ship này ăn pin quá,pin toàn nhảy 2% một phát mới ghê chứ,dòng chờ lúc nào cũng trên dưới 100mah,bây giờ em cầm con điện thoại mà không dám sử dụng chỉ sợ "chết máy" giữa đường thì nhỡ có việc gì thì làm sao mà báo nhà được :(
Cảm ơn anh em!

Search user-friendly firmware trên xda xong up, không cần sửa gì cả (máy mình cid gốc, up ngay và luôn, chả phải làm gì cả)

thaingocduan

Search user-friendly firmware trên xda xong up, không cần sửa gì cả (máy mình cid gốc, up ngay và luôn, chả phải làm gì cả)

tùy trường hợp bạn ạ máy mình trước là htc_044 nè up các loại rom ship đều bị lỗi thậm chí mình thức suốt 3 đêm liền chỉ để tải và flash fw thôi cũng chẳng ăn thua gì kể cả cái User-Friendly Firmware cùng không được chạy nó chỉ load qua loa rồi bỏ luôn .cuối cùng chấp nhận mất 500k đổi máy mới .trường hợp như của bạn trên chắc đến tiệm nó sửa boot là được không thì bó tay .đây cũng là lời khuyên cho các bạn mới mua máy trước khi up room khác hãy supper cid đi không là mệt lắm.

nguyenh

tùy trường hợp bạn ạ máy mình trước là htc_044 nè up các loại rom ship đều bị lỗi thậm chí mình thức suốt 3 đêm liền chỉ để tải và flash fw thôi cũng chẳng ăn thua gì kể cả cái User-Friendly Firmware cùng không được chạy nó chỉ load qua loa rồi bỏ luôn .cuối cùng chấp nhận mất 500k đổi máy mới .trường hợp như của bạn trên chắc đến tiệm nó sửa boot là được không thì bó tay .đây cũng là lời khuyên cho các bạn mới mua máy trước khi up room khác hãy supper cid đi không là mệt lắm.
Đúng vậy mình đã từng cài ROM cho máy SEN HTC_HK mà không super cid, kết quả là ROM ICS không cài không khởi động được, còn up lại ROM cũ cũng không được, may mà bootloader còn sống để super cid!

smile

cảm nhận sau 2 ngày dùng ICS 5.2.0 (so với Gingerbread 2.3.4 cũng InsertCoin 2.2.5 stable): Giao diện phức tạp hơn tuy thể hiện sự trau chuốt hơn. Tốc độ phản ứng của màn hình khi touch chậm hơn. mặc dù vậy font chữ sắc nét hơn. Dùng GPRS pin sụt nhanh.
Tạm thời là thế.

mainasus

Pin của bản 5.2.0 dùng cứ kiểu gì ấy, ==' đang dùng ở mức 76% pin, lúc reset lại thì máy báo pin ở mức 90% và dùng như bt.. thế là sao nhỉ =='

phutan87

Member
A Ntt ơi cho e hỏi cái, từ bản 5.14 là dùng FW 3.32 rồi nhỉ. E ko nhớ e đang dung FW nhiu nữa hì

theblues7

bản 5.3.0 này có lỗi vuốt 4 phím cảm ứng để khoá màn hình toàn thành chụp ảnh màn hình bực thật

ultrakill

Active Member
bản 5.3.0 này có lỗi vuốt 4 phím cảm ứng để khoá màn hình toàn thành chụp ảnh màn hình bực thật

Mình dùng hoài chức năng này có bị đâu nhỉ? Mới up từ sáng test đến h chưa thấy sao