• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05/07/2012][ICS 4.0.3]InsertCoin 6.0.0 Ice Cream Sandwich| Sense 3.6 | Fast | Stable

newdriver2007

Mình nghõ là do Rom thôi chứ cái bệnh tự khởi động lại trước mình dùng mấy bản rom kia co bị bao giờ đâu vài hôm nay up bản 5.17 này thì mới bị ! Nhà mất mạng lên chưa có đk về bản cũ test xem sao !

hai_fish9999

Mình nghõ là do Rom thôi chứ cái bệnh tự khởi động lại trước mình dùng mấy bản rom kia co bị bao giờ đâu vài hôm nay up bản 5.17 này thì mới bị ! Nhà mất mạng lên chưa có đk về bản cũ test xem sao !

Mình cũng up bản này nhưng ko dính lỗi tự khởi động lại mà dính lỗi khi bật máy lên màn hình đen thui nhưng máy vẫn đang mở,tắt máy đi bật lại thì OK.Bản này chạy mượt pin khoẻ.

lionking177

Bạn thử dùng thêm 1 time xem sao có thể sau vài lần reset sẽ ổn.Mình cũng bị khi dùng tiện ích Video nhưng sau 1/2 ngày thì OK.
Em dùng được 2-3 ngày rồi. Cũng bị văng nhiều lần, và cũng đã thử khá nhiều game, nhưng mà vẫn ko ổn:((

bacjoi90

các bác cho em hỏi ai dùng bản 5.1.7 có bị nóng máy khi chơi game không? nóng kinh khủng luôn em phải tháo hết lắp pin với pin ra de cho no bớt nóng. em chơi game where's my water

khanhbaotri

Tin vui cho các bạn đồng hội "khởi động hoài" đây ... up ngay bản BinDroid I-Scream v1.0 (cái bản này chạy hơi nặng nền vì nó màu mè hoa lá hẹ lắm) nhưng nếu dùng titan remove mấy thứ linh tinh ko cần thiết thì ngon..
Dùng từ sáng giờ em nó chưa "phát bệnh" :D
bản rom khác hả pro,trời đang kết bản rom này mà bảo chơi bản rom khác cũng như ko.pro có phần mền nào cài về chữa bệnh chết bất đắt kỳ tử này thì cho chứ bảo cài rom khác thì lại ăn của nợ khác ah

TungBach

Mình cũng up bản này nhưng ko dính lỗi tự khởi động lại mà dính lỗi khi bật máy lên màn hình đen thui nhưng máy vẫn đang mở,tắt máy đi bật lại thì OK.Bản này chạy mượt pin khoẻ.

Mình cũng đang bị lỗi này , rom nào cũng bị , ức chế quá .Tưởng máy mình bị lỗi cơ chứ .có bác nào khắc phục đc chưa ạ .

thanhngua

xin ghi danh với.e cũng hay bị cái bệnh tắt máy rùi khởi động lại liên tục.dù đã mọi phương thuốc nhưng em nó vẫn kn khỏi bệnh

bacjoi90

bản 5.1.7 sao không cài đc app apk dow ở ngoài về nhỉ ai biết chỉ em với. em cài nó toàn báo cài đặt bị khoá

hai_fish9999

Mình cũng đang bị lỗi này , rom nào cũng bị , ức chế quá .Tưởng máy mình bị lỗi cơ chứ .có bác nào khắc phục đc chưa ạ .

Mình vừa tìm ra cách khắc phục lỗi khi bật màn hình bị đen thui: máy mình cài app:screenoff and Lock-cứ khi nào tắt máy= app này thì khi bật lại sẽ dính lỗi đen màn hình mặc dù lúc đó máy vẫn đang bật- mình thử xoá app này đi thì ko bị nũa.Như vậy lỗi này có thể vì rom ko tương thích với app này.Các pro thử xem có OK ko nhé.

hai_fish9999

bản 5.1.7 sao không cài đc app apk dow ở ngoài về nhỉ ai biết chỉ em với. em cài nó toàn báo cài đặt bị khoá

Sau khi uprom xong trước khi bạn cài app cho máy bạn phải vào SETTING-SECURITY-đánh dấu vào ô: unknown sources.Nếu ko làm như vậy thì mục này sẽ ko hiện ra nữa nên bạn ko thể cài app apk down về được nữa.Cách giải quyết là bạn reset factory rồi làm như trên là OK.

bacjoi90

Sau khi uprom xong trước khi bạn cài app cho máy bạn phải vào SETTING-SECURITY-đánh dấu vào ô: unknown sources.Nếu ko làm như vậy thì mục này sẽ ko hiện ra nữa nên bạn ko thể cài app apk down về được nữa.Cách giải quyết là bạn reset factory rồi làm như trên là OK.

reset factory như nào bạn?

danh_thuan269

Mình vừa tìm ra cách khắc phục lỗi khi bật màn hình bị đen thui: máy mình cài app:screenoff and Lock-cứ khi nào tắt máy= app này thì khi bật lại sẽ dính lỗi đen màn hình mặc dù lúc đó máy vẫn đang bật- mình thử xoá app này đi thì ko bị nũa.Như vậy lỗi này có thể vì rom ko tương thích với app này.Các pro thử xem có OK ko nhé.
lỗi này đúng là do thằng screen off này dùng lock widget là ok ngay
sao mình ko thấy bị khởi động lại nhỉ bạn thử rom elegancia chưa
bác nào dùng hai rom nay với rom elegancia xin cho ý kiến với
và các bạn hay dùng titanium xoa các cái ko cần thiết là cái nào vậy???

Chỉnh sửa cuối:

TungBach

lỗi này đúng là do thằng screen off này dùng lock widget là ok ngay

sao mình ko thấy bị khởi động lại nhỉ bạn thử rom elegancia chưa
bác nào dùng hai rom nay với rom elegancia xin cho ý kiến với
và các bạn hay dùng titanium xoa các cái ko cần thiết là cái nào vậy???

Mình thường revo các ứng dụng ko dùng đến , nhưng mình nghĩ đó ko phải nguyên nhân

khanhbaotri

đã có bản up mới rồi,úp thôi,ah mà sao mình backup các app xong rồi tải bản mới thì mở app ra bằng cách nào vậy các pro?mình chưa biết cách nàu nên xin các pro chỉ dùm

hai_fish9999

đã có bản up mới rồi,úp thôi,ah mà sao mình backup các app xong rồi tải bản mới thì mở app ra bằng cách nào vậy các pro?mình chưa biết cách nàu nên xin các pro chỉ dùm

Cái này đơn giản thôi,bạn backup các app xong khi up bản rom mới bạn chỉ cần dùng trình duyệt của máy tải Titanium backup về-cài đặt-resstore lại là OK thôi.

newdriver2007

Mình up lên bản 5.1.8 thì không còn bị từ động reset nữa các bác ah ! các bác có còn bị không nhỉ ?