• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[07-Oct][MAG/cLK][CWM]NDT SENSE3.0 PYRAMID BASED V8.0 Final[HierOS 1.8.3]

truongvoky1985

Bác chủ thớt cho Em hỏi bản này chụp hình và quay phim đẹp hơn MIUI phải không ạ, nhưng mà Em nghe nói hình như la Ram free thấp hơn MIUI thì phải, vậy thì những game có dung lượng lớn sẽ không chơi được rồi!

Bản Rom này mượt bằng MIUI không vậy Bác? Nhờ Bác giải thích hộ Em cái ưu nhược điểm của MIUI và bản Rom này đi, Em muốn cài thử lắm!

langthang262

Bác chủ thớt cho Em hỏi bản này chụp hình và quay phim đẹp hơn MIUI phải không ạ, nhưng mà Em nghe nói hình như la Ram free thấp hơn MIUI thì phải, vậy thì những game có dung lượng lớn sẽ không chơi được rồi!

Bản Rom này mượt bằng MIUI không vậy Bác? Nhờ Bác giải thích hộ Em cái ưu nhược điểm của MIUI và bản Rom này đi, Em muốn cài thử lắm!
Bạn cài thử dùng đi rồi tự quyết định, bản ROM này là dựa trên bản ROM mới nhất của Sensation HTC gốc nên giao diện Sense đặc trưng.
Tuy nhiên vì bản ROM được tối ưu cho Sensation với chip dual core nên chạy với HD2 không được xịn như máy gốc, RAM f r e e thấp, vẫn còn lỗi sọc màn hình

thanhsumi

Hix e chia lại mấy lần mà ko đc ... :(

Khi copy file zip nó cứ báo là "Cannot find the specified file" .... :(

thanhsumi

Em copy = cách để chế độ USB Mass storage mode trên con TMOUS này ... :(
Vì đang ở công ty, ko có sẵn đầu đọc thẻ bác ah ...

minhdang125

bác lang thang ơi bản này mượt quá nhưng ram vẩn còn ít đang chờ bản mới của bác ram free hơn một chút .cám ơn bác nhiều nhé

atulaphan

Bác langthang xem lại cái nền trong suốt tý, tôi thấy nó cứ dại dại kiểu gì ấy, ko thật như hồi dùng windown.

minhdang125

cám ơn bác lang thang nhé có bản mới để vọc rồi .Bác cho em hỏi v5 và v5se khác nhau như thế nào.ramtweaks có sẳn trong rom hả bác

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

cám ơn bác lang thang nhé có bản mới để vọc rồi .Bác cho em hỏi v5 và v5se khác nhau như thế nào.ramtweaks có sẳn trong rom hả bác
Một bản sẽ là bản chuẩn thông thường, không có Mod giao diện và các tiện ích khác còn bản SE thì mod nhiều hơn.
RAM tweak tích hợp sẵn trong ROM rồi nhé

truongvoky1985

huhu....các Bác giúp Em với, Em đang chuẩn bị up rom đến công đoạn này thì thẻ nhớ gặp trục trặc: Tình hình là Em đã format thẻ nhớ xong rồi (format bằng chương trình SD Formatter 3.0), sau đó mới task29 -> cài đặt cLK -> cài cLK recovery -> wipe all -> phân vùng thẻ nhớ bằng recovery thành công. Tuy nhiên, khi tắt máy để tháo thẻ nhớ ra đưa vào máy tính chép rom vào để flash thì đột nhiên máy tính không nhận thẻ, bắt format, thế rồi Em cũng format lại nhưng mà không được, máy tính báo là format uncomplete gì gì đó, bí quá Em mới nhớ ở nhà thằng Em đang xài cái N82 của Nokia, vì thấy thẻ nhớ cùng chủng loại với kích cỡ nên gắn vào để cái điện thoại Nokia format hộ, sau khi format thành công rồi thì gắn vô máy tính lại thì máy tính báo là thẻ nhớ bị write-protected gì đó, Em kiểm tra kỹ càng rồi, Em không hề lock cái thẻ nhớ.

Hic, có Bác nào biết xin chỉ giùm Em với, Em biết ơn lắm, hì hục làm các công đoạn từ lúc 10h tối đêm qua tới giờ! Máy tính Em sử dụng win7!

Thanks

langthang262

huhu....các Bác giúp Em với, Em đang chuẩn bị up rom đến công đoạn này thì thẻ nhớ gặp trục trặc: Tình hình là Em đã format thẻ nhớ xong rồi (format bằng chương trình SD Formatter 3.0), sau đó mới task29 -> cài đặt cLK -> cài cLK recovery -> wipe all -> phân vùng thẻ nhớ bằng recovery thành công. Tuy nhiên, khi tắt máy để tháo thẻ nhớ ra đưa vào máy tính chép rom vào để flash thì đột nhiên máy tính không nhận thẻ, bắt format, thế rồi Em cũng format lại nhưng mà không được, máy tính báo là format uncomplete gì gì đó, bí quá Em mới nhớ ở nhà thằng Em đang xài cái N82 của Nokia, vì thấy thẻ nhớ cùng chủng loại với kích cỡ nên gắn vào để cái điện thoại Nokia format hộ, sau khi format thành công rồi thì gắn vô máy tính lại thì máy tính báo là thẻ nhớ bị write-protected gì đó, Em kiểm tra kỹ càng rồi, Em không hề lock cái thẻ nhớ.

Hic, có Bác nào biết xin chỉ giùm Em với, Em biết ơn lắm, hì hục làm các công đoạn từ lúc 10h tối đêm qua tới giờ! Máy tính Em sử dụng win7!

Thanks
Bạn cứ dùng Recovery để phân vùng thẻ nhớ nhé, xong cứ để thẻ nhớ trong máy, vào Recovery - Mount SD card và cắm cap USB vào copy ROM vào SD flash bình thường.
Mình chẳng bao giờ rút thẻ ra cả

truongvoky1985

Hic...để trưa này Em về nhà làm thử liền, đang đi làm không có mang máy theo, ah mà Bác ơi nếu thẻ nhớ bị virus thì để vào điện thoại có bị sao không ạ? Với lại có cách nào format thẻ để máy tính nhận thẻ thì Bác chỉ Em luôn đi, thank Bác nhiều nha! Em muốn format sạch sẽ để điện thoại chạy chương trình mượt mà mới thích!

langthang262

Hic...để trưa này Em về nhà làm thử liền, đang đi làm không có mang máy theo, ah mà Bác ơi nếu thẻ nhớ bị virus thì để vào điện thoại có bị sao không ạ? Với lại có cách nào format thẻ để máy tính nhận thẻ thì Bác chỉ Em luôn đi, thank Bác nhiều nha! Em muốn format sạch sẽ để điện thoại chạy chương trình mượt mà mới thích!
Bạn kiểm tra xem các thông số format bằng SD Formater có đúng ko, chỉ để mặc định thôi. Format bình thường cũng được rồi, chỉ khi nào đang dùng winphone7 chuyển về android thì mới cần thôi

truongvoky1985

Bạn kiểm tra xem các thông số format bằng SD Formater có đúng ko, chỉ để mặc định thôi. Format bình thường cũng được rồi, chỉ khi nào đang dùng winphone7 chuyển về android thì mới cần thôi
Hic....Chương trình format báo unsupported và thẻ nhớ write-protected, Bác giúp Em với, thanks!

truongvoky1985

bạn thử format theo cách thông thươ2ng xem rồi format lai = SD formater
Đã thử mọi cách rồi mà vẫn không được, không biết sao bây giờ, hic...có Bác nào có cao kiến gì xin chỉ giáo, Em xin thanks trước luôn!

truongvoky1985

Kiểu này chắc ra đi cái thẻ nhớ rồi :(
Để lát nữa đem ra Hoàng Nam cầu cứu mấy thằng kỹ thuật viên thử xem sao đã (Em mua máy ở đó), hy vọng sẽ được, dù không thành công cũng xin thanks tất cả các Bác nhé!