• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[07-Oct][MAG/cLK][CWM]NDT SENSE3.0 PYRAMID BASED V8.0 Final[HierOS 1.8.3]

nguyenvietcttt

thông số này MD5 Checksum: B21814A3 - 2F13700D - 85838DC0 - 04FB03AC
có ý nghĩa gì vậy bác , em không biết

thông số này MD5 Checksum: B21814A3 - 2F13700D - 85838DC0 - 04FB03AC
có ý nghĩa gì vậy bác , em không biết
MD5 (Message-Digest algorithm 5) là dùng để check xem tập tin đó bạn tải về có bị lỗi, còn nguyên vẹn hay không hay có thể chèn virut, trojan,... Nói một cách đơn giản, nếu tập tin bạn tải về có mã MD5 khác với MD5 đã được công bố, thì tập tin bạn tải về khác với tập tin đúng của nó. Nghĩa là quá trình download đã bị lỗi khiến tải không đủ, hoặc tập tin đã bị sửa đổi (chèn trojan, virus,..) so với bản nguyên thủy có MD5 dã đưa lên. Các tác giả đưa MD5 của tập tin lên nhằm tránh trường hợp bạn tải tại ở nơi khác có thể sẽ bị đính kèm các chương trình nhỏ nguy hại như trojan, keylogger… Để check MD5 bạn có thể dùng MD5 Check Ultility nhé.

acd

bác langthang oi, sao mình cài bản sencen 3.0 vào máy thi cứ bi lỗi touch input rồi forclose mãi nhỉ ?

langthang262

bác langthang oi, sao mình cài bản sencen 3.0 vào máy thi cứ bi lỗi touch input rồi forclose mãi nhỉ ?

Bạn xem file download về có bị lỗi không, như thế là bị thiếu file bàn phím rồi.
Hoặc cài mới lại xem nhé

tranhuy80

Em đang dùng bản MAGLDR [CMYLXGOroms.Stock.Desire.HD.v1.1.18n] vớii Recovery la: 5-445-10. Bác langthang cho hỏi nếu em vẫn dùng Recovery cũ [5-445-10] và [chia thẻ Ext2 / 1 GB] thì có cài được bản [NDT GINGER SENSE SE V3.0] này không? Thank bác !

langthang262

Em đang dùng bản MAGLDR [CMYLXGOroms.Stock.Desire.HD.v1.1.18n] vớii Recovery la: 5-445-10. Bác langthang cho hỏi nếu em vẫn dùng Recovery cũ [5-445-10] và [chia thẻ Ext2 / 1 GB] thì có cài được bản [NDT GINGER SENSE SE V3.0] này không? Thank bác !

Phải phân vùng lại nhé, theo đúng như yêu cầu

vettau

Langthang ơi mình muốn cái Skin nó Defaul được không? chỉ thích 2 màu đen trắng, mình Extrac file framework-res.apk trong bản của DungPH coppy sang nó chỉ thay đổi mỗi cái biểu tượng Pin là hết,

langthang262

Langthang ơi mình muốn cái Skin nó Defaul được không? chỉ thích 2 màu đen trắng, mình Extrac file framework-res.apk trong bản của DungPH coppy sang nó chỉ thay đổi mỗi cái biểu tượng Pin là hết,

Phải thay cả resourse.apk nữa

acd

Bạn xem file download về có bị lỗi không, như thế là bị thiếu file bàn phím rồi.
Hoặc cài mới lại xem nhé

mình cài mới lại vài lần cũng bị bạn à. chắc la dơn load lai thoi

acd

à mà mình mới Checksum file dơnload thì thông số giống như của bạn mà sao file zip bi lỗi được nhĩ ?

langthang262

có phải là add cả Folder resourse vào Rom.zip rồi Flash lại hay chỉ coppy file resourse.apk không thôi?
File resoure trong thư mục framework ấy.
Mà nếu không thích theme thì dùng bản của bác dungphp là OK mà, làm gì phải copy lằng nhằng thế

Cao_HTC

Dùng chương trình SD Formatter trên PC nhé, Format lại với tính năng Resize là OK

Hi bác langthang262,
Mình bị lỗi này mong bác hướng dẫn giúp.
Sau khi copy rom vào mình vô advance để chia thẻ, mình chọn 1024 và 0mb như bác hướng dẫn thì thẻ nhớ của mình tiêu luôn, kg còn gì trong thẻ nhớ và quan trọng là thẻ bị lỗi, mình kg thể copy bất kỳ file nào vào thẻ hoặc copy đc 1 phần là đứng luôn và báo lỗi. Như vậy là bị lỗi gì vậy bác, bác hướng dẫn giúp mình.
Thanks

forever1080

Hi bác langthang262,
Sau khi copy rom vào mình vô advance để chia thẻ, mình chọn 1024 và 0mb như bác hướng dẫn thì thẻ nhớ của mình tiêu luôn, kg còn gì trong thẻ nhớ và quan trọng là thẻ bị lỗi, mình kg thể copy bất kỳ file nào vào thẻ hoặc copy đc 1 phần là đứng luôn và báo lỗi. Như vậy là bị lỗi gì vậy bác, bác hướng dẫn giúp mình.
Thanks

Bạn tiêu rồi còn gì nữa, đã dùng recovery để chia thẻ thì đâu còn gì nữa mà hỏi!!! Bây giờ bạn dùng trình format thẻ nhớ SD Formatter chẳng hạn để format thẻ đã nhé, sau đó hãy phân vùng thẻ nhớ qua recovery, cuối cùng coppy rom zip và những dữ liệu của bạn vào mà sử dụng nhé. Nhớ lần sau muốn chia thẻ thì coppy dữ liệu ra chỗ khác nhé.:)):)):))

Hi bác langthang262,
Thanks
Khi phân vùng thẻ bằng Recovery thì sẽ bị mất hết dữ liệu trong thẻ nhé bạn... Bạn format lại thẻ bằng SD Formatter, ở phần Option, bạn chọn FULL (Erase) trong FORMAT TYPE, chọn ON trong FORMAT SIZE ADJUSTMENT, nhấn OK là được...

bugartiveron

cả diễn đàn này k kiếm nổi topick nào được như của bác Langthang262 rất cụ thể và chi tiết.
luôn luôn ủng hộ bác hết mình

atulaphan

Bác Langthang cho hỏi tý nhé: tui thấy nói rom GINGER SENSE thì nên dùng Raf2.0 GB nhưng ở v4 bác lại dùng Raf2.0 OC là sao?