• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[07-Oct][MAG/cLK][CWM]NDT SENSE3.0 PYRAMID BASED V8.0 Final[HierOS 1.8.3]

minhdang125

bác langthang ơi cho hỏi em cài v3 sử dụng hay bị tự reboot lại và màn hình boot hình đàn bà đẹp mà sao bác đổi mất rồi

Chỉnh sửa cuối:

minhdang125

bác cho em hỏi em sài thẻ samsung class 2 cài v3 hay v4 đều hay bị tự reboot có phải do thẻ class 2 chậm không

langthang262

bác cho em hỏi em sài thẻ samsung class 2 cài v3 hay v4 đều hay bị tự reboot có phải do thẻ class 2 chậm không
Bạn chạy nhiều ứng dụng cùng 1 lúc quá có thể là nguyên nhân tự Reboot vì nó không đủ RAM, bản SENSE3.0 nặng lắm

minhdang125

em cám ơn bác. cho em hỏi thêm em có cài vài gameloft nhưng em không chơi game thì có ảnh hưởng hay không.em thường vào quản lý tác vụ để tắt các ứng dụng lắm nhưng vẩn cứ bị tự reboot

cakiem123

em chưa hiểu lắm về cái này : Yêu cầu tối thiểu CWM 5-170-5 mong bác giải đáp giúp

binhhdda

Mod Langthang262 ơi, bao giờ có bản mới nữa. Bác Dũng có bản 2.0 rùi. Mong sao bác làm cho Ram free nhiều thêm chút :).
Thanks a lot!

minhdang125

bác lang thang ơi cho hỏi tại sao dung lượng ram trong các bản sense chỉ là 411M nhưng trong thông tin máy lại là 576M

binhhdda

Bác nào biết cách sử dụng Swap để sử dụng thẻ nhớ làm tăng ram cho bản này không xin hướng dẫn với!
Thanks1

bulls0y0

Mình cài bản [09August2011]NDT GINGER SENSE SE V4.0[Sense3.0] lên con HD2 của mình, thử mấy lần, kể cả V3.0 đều ko thể phát wifi được, và bị khởi động lại thường xuyên... ko biết bị lỗi gì ?? Xin các cao thủ giúp với

ngocphuoc

sao bản nay ko có cho con Tmo vậy? con Tmo nếu chia thẻ để úp rom khi lấy thẻ ra thì màn hình chỉ còn màu trắng, đút thẻ vào và phải khởi động lại. buồn thật.

Chỉnh sửa cuối:
sao bản nay ko có cho con Tmo vậy? con Tmo nếu chia thẻ để úp rom khi lấy thẻ ra thì màn hình chỉ còn màu trắng, đút thẻ vào và phải khởi động lại. buồn thật.
Bản này dành chỏ cả TMOUS lẫn HD2 thường mà bạn. Còn về thẻ thì do các app chuyển sang EXT nên bạn rút thẻ ra thì làm gì còn cái gì nữa mà khởi động...

thanhsumi

Các bác cứu e với ... :((

Sau khi e chia EXT xong, format ổ xong, reboot lại và để chế độ USB Mass storage, cắm vào máy tính để copy file zip.
Nhưng ko tài nào copy được, toàn đi đến nửa đường thì báo lỗi, hình như có lỗi gì đó khi chia trong thẻ SD ... :(

Bác nào gặp lỗi tương tự rồi thì giúp em với ... :(

truongvoky1985

Các Bác cho Em hỏi, bản này dùng chung cho HD2 T-MOUS lẫn HD2 thường luôn hả? Tại vì Em thấy Bác chủ thớt post cho HD2 "EU" gì đó. Máy Em là HD2 - TMOUS có flash Rom này được không?

Em đang dùng bản MIUI V23.2 của Bác langthang262 luôn, bây giờ muốn cài lại Rom này thì phải task29 -> cài đặt cLK theo thông qua HD2 Toolkit với System Partition Size = 170Mb và Cache Size = 5Mb phải không ạ? -> sau đó cài đặt cLK recovery -> format thẻ nhớ -> phân vùng thẻ nhớ thông qua recovery của máy (thông thường là 1024MB) -> chép rom vào thẻ nhớ -> sau đó flash rom......

các Bác giải thích dùm Em cái vụ EXT2/3/4 là sao Em không hiểu, nếu vậy thì phải phân vùng thẻ nhớ đến 3 lần hả?

Nếu Em có làm thiếu hoặc làm sai bước nào mong các Bác chỉ bảo thêm nhé!

Thanks All!

langthang262

Các bác cứu e với ... :((

Sau khi e chia EXT xong, format ổ xong, reboot lại và để chế độ USB Mass storage, cắm vào máy tính để copy file zip.
Nhưng ko tài nào copy được, toàn đi đến nửa đường thì báo lỗi, hình như có lỗi gì đó khi chia trong thẻ SD ... :(

Bác nào gặp lỗi tương tự rồi thì giúp em với ... :(
Chia lại thẻ xem nhé, chia thẻ xong không cần format lại đâu vì nó tự format rồi (dùng Recovery chia thẻ)

langthang262

Các Bác cho Em hỏi, bản này dùng chung cho HD2 T-MOUS lẫn HD2 thường luôn hả? Tại vì Em thấy Bác chủ thớt post cho HD2 "EU" gì đó. Máy Em là HD2 - TMOUS có flash Rom này được không?

Em đang dùng bản MIUI V23.2 của Bác langthang262 luôn, bây giờ muốn cài lại Rom này thì phải task29 -> cài đặt cLK theo thông qua HD2 Toolkit với System Partition Size = 170Mb và Cache Size = 5Mb phải không ạ? -> sau đó cài đặt cLK recovery -> format thẻ nhớ -> phân vùng thẻ nhớ thông qua recovery của máy (thông thường là 1024MB) -> chép rom vào thẻ nhớ -> sau đó flash rom......

các Bác giải thích dùm Em cái vụ EXT2/3/4 là sao Em không hiểu, nếu vậy thì phải phân vùng thẻ nhớ đến 3 lần hả?

Nếu Em có làm thiếu hoặc làm sai bước nào mong các Bác chỉ bảo thêm nhé!

Thanks All!
Nếu máy bạn có chia phân vùng EXT thì dùng được hết, có 3 loại EXT, dùng loại nào cũng được (nếu dùng Recovery để phân vùng thì nó mặc định là EXT3)
Chỉ cần phân vùng 1 lần thôi, các lần sau cài bản ROM khác không cần làm lại, chỉ cần Wipe data/Advance-Wipe dalvik cache là được