• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08-03-12][ROM] IceCreamTosti v0.10 [AOKP M4/4.0.3][MULTILANGUAGE][LITE][TYT_ICS_r1]

ntn_n3d

các bản sau thì mấy phím cảm ứng không tự ẩn đi khi vào game,chỉ có bản V0,6 là tự ẩn vào,dùng bình thuờng thì vẫn có nhé(khi vào game thì nó biến mất để rộng màn hình và kô bấm nhầm)..
ko biết máy các bác sao chứ máy em chỉ chơi asphalt5 trên V0,6,các bản khác đều bị lỗi hình
pin thì bản này từ thời mới ra đã tốt rồi nên em vẫn đang dùng V0.6

hungpham1989

các bản sau thì mấy phím cảm ứng không tự ẩn đi khi vào game,chỉ có bản V0,6 là tự ẩn vào,dùng bình thuờng thì vẫn có nhé(khi vào game thì nó biến mất để rộng màn hình và kô bấm nhầm)..
ko biết máy các bác sao chứ máy em chỉ chơi asphalt5 trên V0,6,các bản khác đều bị lỗi hình
pin thì bản này từ thời mới ra đã tốt rồi nên em vẫn đang dùng V0.6

Không biết có cách nào vào game nó tự ẩn phím ảo đi không chứ chơi game cứ mất hình bực bội thiệt... Bản ROM này rất tốt, pin cũng ngon, chỉ có điều 1 vài app chưa xài được.

duythuong1983

cho em hỏi sao cai bản này sao ko có 5 phím cảm ứng giống hình mà chủ thót chụp vậy ,có ai chỉnh đc 5 phim cảm ứng gióng hình chủ thớt chụp chỉ mình với thank

cho em hỏi sao cai bản này sao ko có 5 phím cảm ứng giống hình mà chủ thót chụp vậy ,có ai chỉnh đc 5 phim cảm ứng gióng hình chủ thớt chụp chỉ mình với thank
Bạn tải cái này về, copy vô thẻ nhớ rồi cài qua Recovery, flash xong chọn Reboot system now để khởi động lại máy, sau đó vào Settings -> Rom Control -> Navigation Bar -> Menu Location -> Menu Visibility -> Always show invisible icons.

duythuong1983

Bạn tải cái này về, copy vô thẻ nhớ rồi cài qua Recovery, flash xong chọn Reboot system now để khởi động lại máy, sau đó vào Settings -> Rom Control -> Navigation Bar -> Menu Location -> Menu Visibility -> Always show invisible icons.

sao minh chỉnh lại thì nó nằm bên trên ko giống hình minh họa làm sao cho nó nằm dưới và nó luôn hiẻn thị chỉ mình với thank nha

stunme

các bác có ai cài được Google Maps không ạ. Em cài thì bị báo lỗi không tương thích.:(

KCTV

các bác có ai cài được Google Maps không ạ. Em cài thì bị báo lỗi không tương thích.:(

Máy mình cài bình thường nhưng không sử dụng được lâu, chạy 1 lúc là máy nóng ran và treo luôn, kể cả Vietmap cũng vậy cứ khởi động lên 1 chút là treo cứng luôn.

stunme

Máy mình cài bình thường nhưng không sử dụng được lâu, chạy 1 lúc là máy nóng ran và treo luôn, kể cả Vietmap cũng vậy cứ khởi động lên 1 chút là treo cứng luôn.

Bạn cài từ Market hay là có file cài đặt. Mình đã thử down file apk google maps về cài thủ công nhưng mà nó vẫn báo lỗi "Application not installed"

KCTV

Bạn cài từ Market hay là có file cài đặt. Mình đã thử down file apk google maps về cài thủ công nhưng mà nó vẫn báo lỗi "Application not installed"

Mình cài bản 6.03 từ lâu rồi, không cài mới lại mà chỉ restore lại sau khi up ROM mới thôi. Dùng titanium hoặc my backup pro đều được cả, chưa gặp trường hợp như của Bạn bao giờ.

02caolam

Bản này chạy khá là nhanh, mượt. Tuy nhiên máy mình bây giờ đang gặp tình trạng không hiển thị thanh báo sóng, đồng hồ, wifi...Chỉ một màu đen thôi. Có bạn nào biết cách fix ko?

Bản này chạy khá là nhanh, mượt. Tuy nhiên máy mình bây giờ đang gặp tình trạng không hiển thị thanh báo sóng, đồng hồ, wifi...Chỉ một màu đen thôi. Có bạn nào biết cách fix ko?
Cài lại rom thôi chứ không có file fix đâu bạn.

Sao v10 ko thấy hiện các phím mềm: back home menu off nhỉ...ở dưới màn hình ko thấy hiện các phím đen như v9

tuaneti

Sao v10 ko thấy hiện các phím mềm: back home menu off nhỉ...ở dưới màn hình ko thấy hiện các phím đen như v9
Bác vào Setting --> Rom Control --> Navigation bar --> Enable bar lên, Tuỳ chình những gì thì trong đó có hết đó !

thank tuaneti ! còn 1 vấn đề sao lúc gọi bên nghe lại ko nghe được nhỉ...mình phải cúp máy gọi lại thìu dc.

duythuong1983

xin cho minh hỏi bản nay phai là ban ICS ko mấy bác

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu hoàn chỉnh. Cảm ơn.

duythuong1983

Nhìn tiêu đề là biết mà bạn. Bản này đúng là bản ICS nhé.
tại mình thấy bên tinhte có danh sách cập nhật ICS 4.0 cho htc mà ko có tên HTC HD2 mà bên đây có bản rom ICS cho HD2 mình thấy lạ mình hỏi dù sao cung thank bạn nha