• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08-03-12][ROM] IceCreamTosti v0.10 [AOKP M4/4.0.3][MULTILANGUAGE][LITE][TYT_ICS_r1]

bugartiveron

em nghĩ bác chủ tóp khi update bản mới nên giới thiệu những thay đổi ở bản mới cho anh em biết tiện mà theo dõi.nếu thay đổi cần thiết cho người dùng thông thườing thì có thể up bản mới.nếu thay đôi một số chỗ nhỏ nhỏ k cần thiết với nguòi dùng thông thường thì thui đỡ mất time.
Đây là góp ý của em có gì sai các bác chém nhẹ tay.\-/\-/

myGenio

máy mình ko xem đc video
chả hiểu sao

XEM DC, mình dùng các bản cũ cài vào từ thẻ nhớ ko chạy, nhưng bạn cài từ market thì đảm bảo chạy ngay( vd: MoboPlayer-free, hoặc VPlayer bản Trial_free)

hunglypt

XEM DC, mình dùng các bản cũ cài vào từ thẻ nhớ ko chạy, nhưng bạn cài từ market thì đảm bảo chạy ngay( vd: MoboPlayer-free, hoặc VPlayer bản Trial_free)

mình lại lấy từ bản cũ :D
thôi
để khi nào camcorder ngon rồi cài 1 thế

videolan

Bản này Ad-Hoc ko làm việc! (mình port từ NAND sang SD), ko biết bản NAND thì thế nào? bản này chơi games ko bị out như bản Tytung 1.2 nhưng một số games ko cài được, không hiểu vì sao! Khắc phục lỗi Adhoc theo topic trên PDAViet toàn bị FC, ai có cách gì khác không? thanks!

minhtuanvnvn

Bản này Ad-Hoc ko làm việc! (mình port từ NAND sang SD), ko biết bản NAND thì thế nào? bản này chơi games ko bị out như bản Tytung 1.2 nhưng một số games ko cài được, không hiểu vì sao! Khắc phục lỗi Adhoc theo topic trên PDAViet toàn bị FC, ai có cách gì khác không? thanks!

vẫn xài tốt mà bác. Bác thử up rom lại xem

tuuquy

Em restore contact và sms từ Titanium xong khởi động lại toàn bị FC thôi. Có bác nào bị tương tự không ạ? Làm sao khắc phục bi giờ?

videolan

vẫn xài tốt mà bác. Bác thử up rom lại xem

Thanks bạn, mình biết cách khắc phục wifi của bản này rồi (update mấy file của Tytung) nhưng sau khi cài bản 6.2 của Mịchie thì thấy mọi cái đều ngon hơn, không cần làm j cả wifi chạy vù vù, camera cũng fix được một số nhỏ bugs, mỗi tội chưa dùng được flash, nếu có flash thì ICS quả là đáng xài (mình chỉ xài trên SD thôi nha, ko biết mấy bản NAND thì sao, có thể có kết quả khác)

tuuquy

Làm sao để dùng được mấy cái widget (contact, messages, photo album, calendar, calculator, weather...) của HTC trong bản ROM này các bác nhỉ?

minhtuanvnvn

Thanks bạn, mình biết cách khắc phục wifi của bản này rồi (update mấy file của Tytung) nhưng sau khi cài bản 6.2 của Mịchie thì thấy mọi cái đều ngon hơn, không cần làm j cả wifi chạy vù vù, camera cũng fix được một số nhỏ bugs, mỗi tội chưa dùng được flash, nếu có flash thì ICS quả là đáng xài (mình chỉ xài trên SD thôi nha, ko biết mấy bản NAND thì sao, có thể có kết quả khác)

Trên Nan thì ok bác ah. ko bị lỗi wifi, camera xài flash bình thường

dalton_74

cái hình minh hoa có 4 phím mèm sao em up bản này có 3phím vậy bác chủ thớt
Bác vào Rom control rồi vào Navigation bar rồi enabled buttons.Trong đó có 5 phím tất cả,bác có thể bật hết lên nếu thích