• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08-06][CWM] Kingdom Sprint WWE 0.81.651.0 [TYTUNG_R10]

toanmapGPC2

Thôi tất cả im hết đi, k lo mà cài bản Rom rồi đưa ra các ý kiến hay cứ mà lo chửi nhau có được ích lợi gì.

anhhao123

Vừa vào an ngay cái force close vào mặt :(, e còn chưa vô được màn hình của nó nữa :)).
@dale89 :không thích đọc thì đừng đọc, đọc chi rồi kêu mất thời gian ?.

Haha
Trở về Vivo 0.3 xài cho lành,khá good chỉ có điều ko có sense 3 nên ko đẹp bằng thôi ^^

toanmapGPC2

Mình thì chưa cài bản này, đang coi hết mấy cái view thì thấy còn nhiều lỗi FC quá, đang chờ ra bản Fix lại cho ok. Mình cũng rất thích máy cái bản HD này lắm, dao diện rất đẹp có cái là hơi nặng máy 1 tí nhưng k sao?
Hiện tại mình đang chạy lại bản NDT GINGER 2.3.4 VERSION 7.0 [Kernel Tytung R10] của bác langthang, thấy chạy rất ok, có cái sence thì k bằng thắng HD thôi, nói chung bản này mình cạy 2 ngày rồi mà chưa thấy lỗi gì.
Đang chờ bản V3 fix FC lại nè.

anhhao123

Mình thì chưa cài bản này, đang coi hết mấy cái view thì thấy còn nhiều lỗi FC quá, đang chờ ra bản Fix lại cho ok. Mình cũng rất thích máy cái bản HD này lắm, dao diện rất đẹp có cái là hơi nặng máy 1 tí nhưng k sao?
Hiện tại mình đang chạy lại bản NDT GINGER 2.3.4 VERSION 7.0 [Kernel Tytung R10] của bác langthang, thấy chạy rất ok, có cái sence thì k bằng thắng HD thôi, nói chung bản này mình cạy 2 ngày rồi mà chưa thấy lỗi gì.
Đang chờ bản V3 fix FC lại nè.
Mình cũng xài bản này của bác langthang rồi
Khá ổn,rất ít khi lỗi FC nhưng lại dễ bị bugs market hoặc applanet
Bây giờ chạy bản Vivo 0.3 thấy tàm tạm xài thử ko xong về lại bản GG v7 của bác langthanh vậy ^^

toanmapGPC2

Mình cũng xài bản này của bác langthang rồi
Khá ổn,rất ít khi lỗi FC nhưng lại dễ bị bugs market hoặc applanet
Bây giờ chạy bản Vivo 0.3 thấy tàm tạm xài thử ko xong về lại bản GG v7 của bác langthanh vậy ^^

Mình chạy thì lâu lâu hay bị lỗi bug market như bạn, nhưng k sao vẫn ổn cả, nói chung là rất ok, chạy mượt, nhưng chưa có wen với giao diện này, tại từ trước tới giờ mình toàn dùng bản HD k àh, nhưng mà bản này thì mượt thiệt.
Đang chờ Bác dungphp và bác lanthang ra lại bản Kingdom fix lại lỗi nhé, mình vẫn thích dùng các bản HD thôi.

legiang610

hic bản này quá đẹp và mượt, nhưng chắc do chưa fix nên còn gặp nhiều lỗi như FC senso, mất sóng khi khởi động lại và vạch ngang ,mong bác dũng fix sớm cho anh em cùng chung vui. bản này mà ngon chắc em dùng hẳn bản này luôn quá hehe. thanks a lot:D
mà sao e fix mất sóng bằng cách *#*#4636#*#* rồi khời động lại mà ko được nhỉ, sau thao tác đó co cần phải làm gì nữa ko các bác hay chỉ cần khởi động lại thôi.

phansyhai

có review cho [14-MAY-2011][MAGLDR][Sense3][V0.2-Smooth:)][HTC Kingdom][TMoUS/EU] [K:TytungR10]
Bản này chạy rất tốt,mượt lắm,install đi.Config và loder bản này nhanh lắm chỉ tầm 5' nếu ko gắn sim.:D
Sense ko bị FC luôn,chạy khá là nhẹ và CMW chỉ cần 290MB là đủ\-/
Chờ tí để test kĩ chức năng và sẽ có Screenshot sau nha

Flash bản này có cần ext partition ko bác nhỉ?

anhhao123

bác nào chỉ e change font với
em down pack font zip về rồi install bằng recovery mà vẫn ko đc :(

ntt2006

Flash bản này có cần ext partition ko bác nhỉ?
Nếu máy của bạn là EU thì cần Ext 1gb, còn Tmous thì không cần
@bác phansyhai: đừng cài bác, vẫn còn bug khá nhiều.
Cũng nên thử đi bạn, mình cũng đã up rồi chuyển sang bản khác rồi, tuy nhiên cảm nhận sense 3.0 rất đẹp và tiện dụng, lổi chì bị ở camera và weather, live wallpaper .Nếu không cần thì có thể xài tạm cũng được.

vodanh1213

Nếu máy của bạn là EU thì cần Ext 1gb, còn Tmous thì không cần

Cũng nên thử đi bạn, mình cũng đã up rồi chuyển sang bản khác rồi, tuy nhiên cảm nhận sense 3.0 rất đẹp và tiện dụng, lổi chì bị ở camera và weather, live wallpaper .Nếu không cần thì có thể xài tạm cũng được.

E test rồi ấy chứ, có điều gỡ ra ko kịp thôi :))

phansyhai

ntt2006 nói:

Mình đang up rồi, chờ ở lock screen đc 3p roài :d
Nếu ko ổn thì flash thử bản [GRI40] sbryan12144's GB ViVo v0.3[MDJ's ViVo v2.6][Tytung r10]

dienluc510

Nói chung sense 3.0 cần phải có một thời gian nhất đinh mới ổn được, mình đã thử cả bản [Sbryan12144's GB ViVo v0.3[MDJ's ViVo v2.6][Tytung r10] rồi chỉ đỡ cái bệnh FC thôi chứ các ứng dụng giật tung đĩa lên, đành phải chuyển sang bản TyphooN_CM7_v3.2.6-MAGLDR dùng tạm ...; mong rằng các Mod sớm có các bản fix ..... hic hic!

atulaphan

tui đã cài thử mấy bản sense 3 và Sbryan12144's GB ViVo nhưng đều thấy ko ổn nên lại quay về imilka's Vivo GB Sense v0.2, trong khi chờ bản sense 3 ổn định nhất. ưu diểm của bản imilka's Vivo GB Sense v0.2 là camera 8mpx nên nét hơn hăn các bản khác, nhưng vẫn lỗi grafi, camcorder, cal, nếu khắc phục đựoc 2 nhược điểm này thì ok. các bác khi cook sense 3 thì nên bỏ bớt 1 số ứng dụng không phổ thông cho nhẹ ( khoảng 200MB là ok), còn khi sử dụng thì mọi người tự cài thêm những ứng dụng mình thích vào.

PhamQuang

Manager
Closed topic. Sẽ dọn dẹp và mở lại topic sau.

Tôi đã có ý kiến chung với các thành viên sử dụng Android và riêng VIP Dungphp trong Topic này:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?129919-Kingdom_Sprint-by-dungphp&p=1675667#post1675667

Lâu không vào khu vực này nên không rõ sự tình xảy ra, sáng nay rảnh vào qua đọc mà thấy mấy điều đáng nói với các bạn quá:
* Về phần tác giả ROM, cụ thể là VIP Dungphp:
- Đã giới thiệu ROM Cook đương nhiên nên thật cụ thể, cái gì hoạt động, cái gì chưa cần nêu rõ để thành viên biết test và đóng góp thêm.
- Hình như thái độ 1 số thành viên đối với bạn tuy quá đáng nhưng cũng không sai mấy đâu, mình có cảm giác bạn post bài trên PV với tính chất quá qua loa, đại khái đấy... Nếu vậy thà đừng còn hơn !!!
Lời nói thật sự chân thành đấy !!!
- Đồng ý là giới thiệu trên XDA tiếng tăm sẽ nổi nhanh như cồn nhưng bạn hãy cẩn thận, xuống còn nhanh hơn đó, trên XDA họ bới móc xăm xỉa còn gấp trăm lần nữa kia. Click here to enlarge
Thành viên nhất là những người mới sử dụng rất cần sự giải đáp cụ thể từ các KTV. Người ta rất cần biết họ up cái gì và máy sẽ thế nào sau khi Up, do vậy bài giới thiệu đầu sẽ rất quan trọng, cần đầy đủ thông tin và hình ảnh minh họa.
Bao ví dụ như Tom_codon, ... đều từ PV bị tắt ngấm vì XDA trù dập không buồn đâu.
Vài ý kiến với VIP Dungphp như vậy mong bạn xác định đúng đối tượng, môi trường mình cần giao lưu chia sẻ và cũng là để nâng cao bản lĩnh kỹ thuật của mình tốt hơn.

* Về phần các thành viên:
- Bất kỳ ROM hay FW mới nào cũng rất nhiều Bugs cho nên các bạn phải kiên nhẫn và tuyệt đối ủng hộ tác giả.
- Các KTV làm ROM hay FW nào có gì là lợi nhuận cho bản thân đâu chỉ xuất phát từ tâm huyết chia sẻ với cộng đồng cho nên một lời khích lệ là rất cần thiết. Nếu phát hiện các Bugs chúng ta cứ nhẹ nhàng đóng góp để KTV rút kinh nghiệm, có gì đâu mà phải căng thẳng với nhau như vậy???
Tôn trọng công sức và khích lệ để các KTV nhiệt tình hơn (trong đó có VIP Dungphp và Lanthang...) là điều nên và rất đáng làm đấy các bạn ạ.
Còn với những thành viên viết bài "đổ dầu vào lửa" thì có lẽ chả có gì để nói.
Mong rằng các KTV như Dungphp hãy hiểu ý bài tôi muốn viết và các thành viên hãy suy nghĩ lại những gì mình đã viết ra để tránh những bất đồng ý kiến không nên có.

Và thiết nghĩ Topic không nên đóng và mở lại vì:
- Topic giới thiệu ROM cứ để thành viên tự do phát biểu chính kiến của mình và để tác giả vào giải đáp.
- Những bài phát ngôn thiếu ý thức xây dựng, dùng từ ngữ thiếu văn hóa mạng hoặc quá không liên quan tới nội dung chủ để thì cứ delete đi là xong.

Hai_ninhthuan

Bác Quang tuyệt vời quá. Chỉ ít dòng tâm sự của bác đã giải thích được cho tất cả mọi người. Tất cả chúng ta vào đây là để giao lưu, học hỏi, kết bạn chứ không phải vào để gây ức chế cho nhau. Hy vọng anh em PDA Việt chúng ta luôn luôn đoàn kết để là diễn đàn được yêu mến nhất.:))

legiang610

em đang dùng bản 2.0 của bác dũng nhưng e thấy nó vẫn còn một số lỗi sau: FC rất nhiều với sense, các ứng dụng chạy gặp nhiều vấn đề như google maps, game asphalt 5 và hình như ko chạy được video, ngày trước em dùng mvideo chạy được các file đuôi .wmv nhưng giờ rom này báo ko chạy được, vẫn còn lỗi sọc ngang màn hình....hic e rất thích bản này (vì nó quá đẹp) mong bác sớm fix các lỗi cho anh em hưởng ké nhé. thanks a lot\-/

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
em đang dùng bản 2.0 của bác dũng nhưng e thấy nó vẫn còn một số lỗi sau: FC rất nhiều với sense, các ứng dụng chạy gặp nhiều vấn đề như google maps, hình như ko chạy được video, ngày trước em dùng mvideo chạy được các file đuôi .wmv nhưng giờ rom này báo ko chạy được, vẫn còn lỗi sọc ngang màn hình....hic e rất thích bản này (vì nó quá đẹp) mong bác sớm fix các lỗi cho anh em hưởng ké nhé. thanks a lot\-/

Các ROM mới tích hợp SENSE 3.0 hoặc các ứng dụng của SENSE3 dành cho HD2 nói riêng và các dòng HTC chạy Android nói chung đều còn rất nhiều lỗi, các KTV phải thay chỉnh rất nhiều.
Hiệu ứng của các ứng dụng SENSE3 đều rất mới và đẹp nên nhiều người đều muốn sử dụng tuy nhiên để nó ổn định và chạy tốt phải còn mất nhiều công sức lắm đấy. Đơn giản như vấn đề Camcoder thì chắc còn khá vất vả mới chỉnh được...
Do vậy các bạn Update ROM phải thật sự kiên nhẫn test và report những bugs còn tồn tại, chỉ có vậy KTV mới sớm fix được những lỗi đó.

Theo ý kiến riêng mình (cũng hàng ngày Cook và fix, nhưng vì chưa hoàn hảo nên không đưa lên !!!) thì để có 1 bản ROM Cook hoàn hảo với các hiệu ứng SENSE3 ít nhất cũng phải hơn 1 tháng nữa.
Các bạn có mong muốn sớm cũng khó đấy. :D