• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08-06][CWM] Kingdom Sprint WWE 0.81.651.0 [TYTUNG_R10]

legiang610

Hi ngày trước dùng WM 6.5 hay dùng rom của bác Phạm Quang nhưng từ đợt chuyển sang dùng Android thì ko có dịp rồi, hình như bác Quang mới làm có 1 bản rom Android hay sao í? Rom của bác Quang làm chỉ miêu tả bằng 1 từ thui " chuẩn" haha=)) các bác cho em hỏi tí hình như em thấy cái lock screen và sense này rất giống HTC hub trong WP7?

dungphp

Chờ đợi bản fix lỗi Market cho con TMOUS của em :D

Hình như bản Tmous mới bị vấn đề này !
Các bạn dùng bản cho EU có bị lỗi Market download đc nhưng kg install đc kg ? Xin cho ý kiến nhanh....:-??

anhhao123

Hình như bản Tmous mới bị vấn đề này !
Các bạn dùng bản cho EU có bị lỗi Market download đc nhưng kg install đc kg ? Xin cho ý kiến nhanh....:-??

Anh Tuấn langthang xài EU bảo download và install bình thường anh Dũng ơi
Chỉ có bản TMOUS e test từ sáng giờ cài đi cài lại 7-8 lần bị lỗi download thì OK mà đến install là reboot>>>có thể là do lỗi file hệ thống :(.Mà mỗi lần reboot vậy là sense ko thể load được bị FC liên tục>>>phải rút pin khởi động lại và hên xui
Rồi Music dễ bị treo+FC nữa
Anh test lại cái install market thử
Weather animation cũng bị FC thường xuyên

Hai_ninhthuan

Chào mừng bác dũng trở lại diễn đàn, mấy hôm nay vắng bác mọi người buồn thiu. Chẳng biết làm gì cả:((

legiang610

Ko bác ạ, EU market down cài bình thường nhé, nhưng có vấn đề về sense, maps, video, game, sọc ngang màn hình...mong bác sớm fix cho anh e hưởng ké nhé, bản này của bác đẹp quá làm e cứ up đi up lại mãi~X(

anhhao123

Ko bác ạ, EU market down cài bình thường nhé, nhưng có vấn đề về sense, maps, video, game, sọc ngang màn hình...mong bác sớm fix cho anh e hưởng ké nhé, bản này của bác đẹp quá làm e cứ up đi up lại mãi~X(

Em là e kết nhất cái desktop 3D ấy,lật pro quá :D

dungphp

Hjc
Bác xài TMOUS mà
Fix cho TMOUS đi bác :((

dĩ nhiên mình sẽ tìm cách nhưng chưa tìm đc lý do tại sao ! thực sự là build cho Tmous trước, test thấy chạy data, wifi, camera, camcorder gần như chạy đc thì pack cho EU (EU còn chưa test)

ntt2006

Mình thấy bên XDA đã có bản rom v0.3 của tác giả Derek0228 dựa trên bản rom của bác dungphp, mình đang test thử thì thấy đã khắc phục được lổi FC, khởi động vào sense nhanh, mới test tới đây, còn các chức năng khác thì chưa, các bạn cùng test nha, hi vọng bác dungphp sớm ra bản fix, xài hàng Việt thấy thích hơn, nhất là PDA Viet member.

anhhao123

dĩ nhiên mình sẽ tìm cách nhưng chưa tìm đc lý do tại sao ! thực sự là build cho Tmous trước, test thấy chạy data, wifi, camera, camcorder gần như chạy đc thì pack cho EU (EU còn chưa test)

Bác Dũng ơi
E vừa test xong bản [16.May.11][MAGLDR][HTC Kingdom][V0.3=400MB,one size fits all][TMoUS/EU][K:TytungR10] http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1077395

Market chạy good,sense 3 load nhanh,lỗi FC chưa thấy
Bác thử lấy bản này test thử xem

ntt2006

Riêng bản Tmous của mình bị thế thôi ! có thể do app cho sang thư mục data nên bị vậy ! Bản EU kg có vấn đề gì !

Mình cũng up bản đó nhưng bị lổi không nhận sóng mạng, đã thử hướng dẫn của bác Dũng *#*#4636#*#* vẫn không được.

anhhao123

Bản của Derek lỗi Unknow Source(Allow installation of non-Market app) ko thể enable được,enable mà thoát ra là lại bị disable