• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08-06][CWM] Kingdom Sprint WWE 0.81.651.0 [TYTUNG_R10]

xemtynhi

app nặng quá, ram hết kg còn dư nữa ! chờ bản mới, xóa 1 số app đi cho nhẹ là OK ngay !

Bác có thể bật mý cho ae bít là chờ đến bao giờ đc k bác , đến 10h liệu có hàng mới k bác =))

duylenguyen

Mình đang cài bản dành riêng cho TMOUS , cứ load mãi k vào đc màn hình , toàn hiện FC mình đã kiên nhẫn ấn Wait ( hơn 20p rồi :( ) mà vẫn k thể vào đc màn hình , Lý do tại sao vậy mọi người ?
bạn cứ bấm FC vài lần là vào được, vào rồi bạn reboot lại máy là ok

ongbom

Bản này không có cLK Version à bác Dungphp ơi. Em thấy bên XDA bác langthang đã đưa lên bản Dungphp Doubleshot_TMOUS_1.01.531.1_v1.5 rồi. Sao ở nhà mình chưa có nhỉ

dungphp

Bản này không có cLK Version à bác Dungphp ơi. Em thấy bên XDA bác langthang đã đưa lên bản Dungphp Doubleshot_TMOUS_1.01.531.1_v1.5 rồi. Sao ở nhà mình chưa có nhỉ

Bản Doubleshot có nhiều lỗi, đưa lên cho bọn nó tìm lỗi ! vài lỗi kg fix đc :(

anhhao123

Hjc
chắc e pó tay tại em xài partition trong AD recovery phân vùng mà nó load hoài ko xong(hơn 30') nên bản EU ko cài được+Free ram thấp quá chẳng chạy được game hay app nặng nào hết >>>chắc chờ khi nào bản TMOUS good+nhẹ thôi,anh Dũng làm sớm sớm cho anh e nhờ nha :)

dungphp

Hjc
chắc e pó tay tại em xài partition trong AD recovery phân vùng mà nó load hoài ko xong(hơn 30') nên bản EU ko cài được+Free ram thấp quá chẳng chạy được game hay app nặng nào hết >>>chắc chờ khi nào bản TMOUS good+nhẹ thôi,anh Dũng làm sớm sớm cho anh e nhờ nha :)

copy hết dữ liệu SD ra rồi tạo lại Partition bằng CWM đi, mình cũng làm thế thôi ! đảm bảo chạy good !
Máy Tmous, tạo thêm ext trên SD thì cho CWR lên tầm 400 cho thoải mái !

anhhao123

copy hết dữ liệu SD ra rồi tạo lại Partition bằng CWM đi, mình cũng làm thế thôi ! đảm bảo chạy good !
Máy Tmous, tạo thêm ext trên SD thì cho CWR lên tầm 400 cho thoải mái !

Anh cho em nick YH nói chuyện tí được ko anh Dũng?

ghone1990

FC nhiều quá.Chả làm j nó cũng tự FC sense.Mà hình như nó cho phân giải 960x540 hay sao ý nên bị lệch hình.Thích nhất cái EQualizer của HTCmusic fix được SRS nghe hay hơn hẳn.Không bít nó từ file Lib nào bác nhỉ.Còn cái 3D vẫn từ file rosie phải không hử bác dũng :-/
Em đang kéo mấy Rom của bác và của mấy tay devs bên xda về để flash thử.Xem bản nào có cái j hay hay để lôi ra sài :)

duylenguyen

bác Dũng có bản V3 dành riêng cho tmous không vậy?, bản V3 dành chung cho EU/Tmous thì phải chia thẻ mà mình không chia thẻ có cài được cho Tmous không? thanks

dungphp

bác Dũng có bản V3 dành riêng cho tmous không vậy?, bản V3 dành chung cho EU/Tmous thì phải chia thẻ mà mình không chia thẻ có cài được cho Tmous không? thanks

Chạy trên NAND thì kg đủ bộ nhớ nên hay bị FC :( . Chưa tìm ra cách xử lý !

duylenguyen

hic! tại đang dốt cái vụ chia thẻ, mà free ram của bản này cao không bác, ngâm cưu cái vụ chia thẻ rồi up luôn :D

dienluc510

hic! tại đang dốt cái vụ chia thẻ, mà free ram của bản này cao không bác, ngâm cưu cái vụ chia thẻ rồi up luôn :D

trên diễn đàn đã có hướng dẫn chia thẻ bằng CWM rồi mà bạn, mình thấy cũng ko quá phức tạp (khởi động máy vào SD recovery ->Advanced ->sd patition ->chọn dung lượng cần chia (1024 hoặc 2048) ..........) ; bạn tìm đọc và nghiên cứu thêm, cũng ko khó lắm bạn ạ!

hai

Đối với các thể loại này bác đừng mơ free ram cao chạy nhanh vvvv, nếu thích vọc thưởng thức cái mới cái lạ thì cứ flash thôi.

vanthai1592

Bác nào Test tren HD2 EU rồi, cho em ý kiến ý cò với, và chỉ em cách chia vùng trong thẻ nhớ, em đợc hướng dẫn không hiểu gì cả

duylenguyen

Bác nào Test tren HD2 EU rồi, cho em ý kiến ý cò với, và chỉ em cách chia vùng trong thẻ nhớ, em đợc hướng dẫn không hiểu gì cả
bạn làm thế này nhé:
5 .Partition your SD card: You need EXT Partition (EXT3/EXT4) for this ROM
- Format SD card
- Create EXT Partition. There is the easy way to create EXT Partition by CWM Recovery:
+ Goto Recovery Menu
+ Cho Advanced -->Partition SD Card
+ Choose EXT size (Maximum is 2048Mb) and Swap size (Recommand is 128Mb)
+ Waiting until Done
have fun (thank langthang262)