• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08-06][CWM] Kingdom Sprint WWE 0.81.651.0 [TYTUNG_R10]

Hoden

Super V.I.P
Thực sự là đang còn tét 1 bản rom khác, chưa quay về Tmous Kingdom dc

ái chà, máy mình đang chạy lạch bạch đang tìm 1 bản nào tốt xài tạm , thấy bản mới nhiều lỗi test từ chiều giờ chưa ưng ý bản nào cả , được cái này mất cái kia,

maitamthao88

Chính xác là bản nào xài sense 3 wifi cũng bắt rất tốt
Với khoảng cách 40m vẫn có sóng,tầm 30m trở lại là 2 cột

Ủa
của bác là TMOUS hả?
Sao mình và bác Dũng xài TMOUS đều bị mà bác ko bị????
Cài sao vậy chỉ với:D

thì mình cũng cài bình thường thôi, task 29, cài magldr113, recovery, rồi flash thôi, format thẻ nhớ full nữa, hehe hay là con t-mobile của mình mới thay main lên nó thế ( 4 củ) :p

langthang262

thì mình cũng cài bình thường thôi, task 29, cài magldr113, recovery, rồi flash thôi, format thẻ nhớ full nữa, hehe hay là con t-mobile của mình mới thay main lên nó thế ( 4 củ) :p

Quan trọng là flash bản nào, bạn flash bản EU hay bản TMOUS?

anhhao123

Ọc
Phải ko đó?
Phải thì mình làm lại phát thử coi sao:-S
format sdcard,task29,flash magldr,flash recovery,install rom,install hotfix là OK hả @@
Nghi flash bản EU quá =))

anhhao123

gì kì vậy :(
Mình làm hết cách rồi mà ko được
Ráng thử lần nữa xem sao :(
Mà ai cho hỏi bản EU có nhẹ hơn bản TMOUS ko vậy :(

bacmeogia1

các bác cho e hỏi.e hiện nay đang xài hd2 thường thì cài bản rom của bác dungphp thì có phải ext2,ext3 k hay chỉ cần phân vùng thẻ bình thường là đc.và phải đặt recovery là bao nhiêu ạ.e thấy bác langthang hướng dẫn ở bên xda là chỉ cần 150m thì phải.

langthang262

các bác cho e hỏi.e hiện nay đang xài hd2 thường thì cài bản rom của bác dungphp thì có phải ext2,ext3 k hay chỉ cần phân vùng thẻ bình thường là đc.và phải đặt recovery là bao nhiêu ạ.e thấy bác langthang hướng dẫn ở bên xda là chỉ cần 150m thì phải.

Hic hic, làm gì có.
150 là cho None Sense mà.
Bản này cài Recovery 260Mb cho bản EU nhé.
Bắt buộc phải phần vùng thẻ EXT trước khi flash

anhhao123

Đang cài lại như bác maitamthao88
Ko biết có đc ko đây
Mấy hnay cài đi cài lại chắc hơn 50 cái rom rồi mà chưa đc gì :(

anhhao123

Tình hình là cài lại bản TMOUS
Mà bị FC cái sense liên tục chưa load đc luôn
:(

bacmeogia1

thế nghĩa là phải ext2,ext3... thì mới cài đc ạ.mấy cái này e vẫn ngu ngu nên mong các bác chỉ bảo e tận tình để a e có đc bản rom đẹp ạ,thanks các bác!

Gago204

Tình hình là em đang cài bản EU, đến màn hình trắng HTC khoảng 10' rùi mà k thấy vào tiếp, lỗi j phải k các bác?

thế nghĩa là phải ext2,ext3... thì mới cài đc ạ.mấy cái này e vẫn ngu ngu nên mong các bác chỉ bảo e tận tình để a e có đc bản rom đẹp ạ,thanks các bác!

Bác pm nick e nhé phamthedong

anhhao123

Hjc Hjc
đã làm như maitamthao88 vẫn ko thể download và install từ market
Coi bộ phải xài đến bản EU rồi

bugartiveron

Mình chưa test đến độ nhạy nhưng cũng có 1 số lý do mà 1 số bản như của Imika, ... kg fix đc hoàn toàn wifi !

em dùng bản của imika k vào được wifi.máy lại còn chưa root nên k thể setcpu hay cài titanium backup.bác biết cách nào root em nó k.em dùng Leo

Đề nghị mọi người không bàn về bản khác trong topic của bác dungphp.
Các bác muốn bàn về bản khác thì tạo topic mới chứ nhỉ :(

em thấy bác LangThang262 dạo này hơi kiêu rồi đó.đây là topic bác dũng lập ra.nhưng đây cũng là diễn đàn để mọi người tranh luận,so sánh với các bản room khác
mọi người k biết thì mới hỏi mới thắc mắc so sánh để biết được điểm mạnh yếu của tùng bản.cái này cũng giúp bác Dũng đúc rút ra đc nhiều diều đó.
topic hỏi đáp thì quá dài rồi và hơi bị loãng nữa.

ntt2006

Mình xin có góp ý nha, vấn đề bản Rom của bác dungphp đã rõ rồi, và bác PhamQuang cũng đã có ý kiến đối với anh em thì mình đề nghi bác Dungphp hãy gộp topic này với topic của bác ghone1990 với nhau để tiên theo dõi. Hoặc khi có bản update thì bác hãy close topic này và mở topic mới luôn thể.Thank.

langthang262

em dùng bản của imika k vào được wifi.máy lại còn chưa root nên k thể setcpu hay cài titanium backup.bác biết cách nào root em nó k.em dùng Leo

em thấy bác LangThang262 dạo này hơi kiêu rồi đó.đây là topic bác dũng lập ra.nhưng đây cũng là diễn đàn để mọi người tranh luận,so sánh với các bản room khác
mọi người k biết thì mới hỏi mới so sánh để biết được điểm mạnh yếu của tùng bản.cái này cũng giúp bác Dũng đúc rút ra đựoc một số cái mà anh em mong muốn.

Mình không có ý gì cả, tại thấy mọi người cứ bàn luận về bản khác, mà không tập trung vào chủ đề chính nên nói vậy thôi.

ntt2006

mọi người k biết thì mới hỏi mới so sánh để biết được điểm mạnh yếu của tùng bản.cái này cũng giúp bác Dũng đúc rút ra đựoc một số cái mà anh em mong muốn.
Mình nghĩ thì bạn nên mở topic giới thiệu bản rom của Imika mà bạn đang up để mọi người có thễ cùng thảo luận, chứ topic này đang thảo luận về bản rom của bác Dungphp thì sẽ làm cho mọi người sẽ hiểu nhầm và gậy loãng topic.Thanks.