• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08-06][CWM] Kingdom Sprint WWE 0.81.651.0 [TYTUNG_R10]

ntt2006

Không biết sau các bản rom sense 3.0 của bác Dungphp khi up vào thường bị tình trạng lúc vào lockscreen thì nhận sim và báo sóng mạng nhưng sau đó khi unlock screen vào sense thì mất sóng, dùng *#*#4696#*#* cũng không cải thiện được, không biết là có giải pháp nào không?xin mọi người chỉ giúp.

Azzura

Mình cũng đồng ý với ý kiến ở topic này chỉ thảo luận bản rom bác Dũng đưa ra, các bản rom khác thì nên lập topic khác mà thảo luận.

langthang262

Không biết sau các bản rom sense 3.0 của bác Dungphp khi up vào thường bị tình trạng lúc vào lockscreen thì nhận sim và báo sóng mạng nhưng sau đó khi unlock screen vào sense thì mất sóng, dùng *#*#4696#*#* cũng không cải thiện được, không biết là có giải pháp nào không?xin mọi người chỉ giúp.

Thử cái này xem:
*#*#4636#*#*
Then go to Phone infomation, select: WCDMA preferred
press Refresh than Update and Toggle DNS check (0.0.0.0 allowed)
reboot again one more time

anhhao123

Bác nào cho e hỏi tí
Thẻ nhớ em dùng partition ext trong AD recovery phân vùng để thử cài bản EU cho con TMOUS của em nhưng hiện partitioning SD card....please wait.... gần 30' ko báo done nên em rút thẻ ra
Bây giờ em dùng phần mềm xóa phân vùng do AD recovery đã tạo ra,gộp chung lại như cũ rồi format lại thẻ nhớ(nói chung là trả về ban đầu) thì khi vào AD recovery báo can't mount /sdcard trong khi máy tính vẫn nhận SDcard như thường:(

ntt2006

Thử cái này xem:
*#*#4636#*#*
Then go to Phone infomation, select: WCDMA preferred
press Refresh than Update and Toggle DNS check (0.0.0.0 allowed)
reboot again one more time
Mình đã thử theo cách này thì lúc mới boot máy lại thì ở lockscreen nó nhận sóng nhưng chỉ sau khi unlock screen thì báo no sevice luôn.

dienluc510

Đã có ai Flash thử bản V2.0 dành cho HD2 512 của bác dũng trên XDA Này chưa, mình thử cài thì Market ko vào được mặc dù đã cài file fix, máy thỉnh thoẳng lại bị FC mặc dù chẳng chạy ứng dụng gì, hiệu ứng 3D rất đẹp nhưng thiếu ổn định quá, ai có cách nào hay xin được chỉ giáo!

duylenguyen

Đã có ai Flash thử bản V2.0 dành cho HD2 512 của bác dũng trên XDA Này chưa, mình thử cài thì Market ko vào được mặc dù đã cài file fix, máy thỉnh thoẳng lại bị FC mặc dù chẳng chạy ứng dụng gì, hiệu ứng 3D rất đẹp nhưng thiếu ổn định quá, ai có cách nào hay xin được chỉ giáo!
cái này chắc phải chờ bản v3 fix của bác Dũng thui

dungphp

Bản của Dereck cũng bị FC Market nhỉ ! Mình cũng vừa phải test xong ! Ai có thông tin về lỗi của bản này cho xin với !

dienluc510

Bản của Dereck cũng bị FC Market nhỉ ! Mình cũng vừa phải test xong ! Ai có thông tin về lỗi của bản này cho xin với !

Anh Dũng cho em hỏi ngu chút là : bản này đã chia thẻ EXT rồi nhưng bộ nhớ vẫn chỉ còn 87MB là sao nhỉ, các bản khác cài xong thẻ còn hơn 1.5GB (em chia 2GB); Nếu copy thêm Data2SD thì bộ nhớ con Leo 512 có cải thiện không? em có cài bản này có cảm giác chạy nặng nề quá (cứ phải đợi mỗi khi thao tác ứng dụng nào đó). Rất mong bản V3.0 anh khắc phục thêm được nhiều lỗi, để bản ROM ngày càng hoàn thiện hơn, thanks !

dungphp

Thôi, tất cả từ từ để build đc version mới ! sẽ test làm sao kg bị FC nữa ! anh em chờ !

duylenguyen

bác chạy bản này có bị tình trạng trễ không vậy, tức là click vào icon của một ứng dụng thì phải mất tới khoản 3s mới vào được, wifi thì nhận được sóng nhưng tới khoản 5p sao mới vào được, ram free chỉ còn khoản 60mb, market download bình thường nhưng khi ra lại màng mình home thì bị fc sense
giờ không vào được màng hình home nữa luôn, thời gian khóa màng hình không chính xác (để yên khoản 7s là tắt mặc dù chỉnh 15s)

Chỉnh sửa cuối:

maitamthao88

Bác nào cho e hỏi tí
Thẻ nhớ em dùng partition ext trong AD recovery phân vùng để thử cài bản EU cho con TMOUS của em nhưng hiện partitioning SD card....please wait.... gần 30' ko báo done nên em rút thẻ ra
Bây giờ em dùng phần mềm xóa phân vùng do AD recovery đã tạo ra,gộp chung lại như cũ rồi format lại thẻ nhớ(nói chung là trả về ban đầu) thì khi vào AD recovery báo can't mount /sdcard trong khi máy tính vẫn nhận SDcard như thường:(
kaka đúng rồi còn gì, khi bạn chia lại ext thì nó sẽ tự động format hết các dữ kiệu có trong thẻ, và khi đó bạn up rom thì không thấy đâu, khi chia xong ext thì tắt máy tháo thẻ nhớ cho vào đầu đọc rồi copy bản rom vào thẻ nhớ rồi cho lại vào máy và flash
vào link này đọc nha http://www.pdaviet.net/showthread.p...HO-HD2-amp-FIX-LỖI-TREO-MÁY-PARTITION-EXT-SD&

ntt2006

Flash lại đi được cho Tmous đấy !
Bả này nếu up cho TMous vẫn set CRW như bên giống như bên dưới phải không bác dungphp?

misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 300M
cache ya 10M
userdata ya|asize|hr allsize

dungphp

Bả này nếu up cho TMous vẫn set CRW như bên giống như bên dưới phải không bác dungphp?

misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 300M
cache ya 10M
userdata ya|asize|hr allsize

Chờ bản mới đi !

xemtynhi

Mình đang cài bản dành riêng cho TMOUS , cứ load mãi k vào đc màn hình , toàn hiện FC mình đã kiên nhẫn ấn Wait ( hơn 20p rồi :( ) mà vẫn k thể vào đc màn hình , Lý do tại sao vậy mọi người ?

dungphp

Mình đang cài bản dành riêng cho TMOUS , cứ load mãi k vào đc màn hình , toàn hiện FC mình đã kiên nhẫn ấn Wait ( hơn 20p rồi :( ) mà vẫn k thể vào đc màn hình , Lý do tại sao vậy mọi người ?

app nặng quá, ram hết kg còn dư nữa ! chờ bản mới, xóa 1 số app đi cho nhẹ là OK ngay !