• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08/10/12] Android Revolution HD™ 6.8.0| ICS | High Quality & Performance | Sense 3.6

longntt105

trong các bản đã sài ,, anh em thấy bản nào pin lì nhất... mình thấy 6.5.1 rất là lì. nhưng mà bùn nổi là cài kernel brick mới vào thì ko chụp hình màng hình đc. khổ thật !

kjeuphuc

Các bác cho e hỏi với. Sao e cài rom này rồi mà hem có mấy mục như 2 hình cuối nhỉ? Thanks

Các bác cho e hỏi với. Sao e cài rom này rồi mà hem có mấy mục như 2 hình cuối nhỉ? Thanks
Hình 1 bạn lấy tay kéo thanh Taskbar trên xuống và chọn Quick Settings, còn hình 2 thì bạn nhấn và giữ phím Power sẽ có...

hung10a3

ổn định nên ko có cập nhật nhìu bạn... sence 4.0 thì nhìu cái chưa hoạt động đucợ như Fm radio, hotspot

trunglexzz

các bác xem hộ em với, sao trên máy em không giống như hình bác chủ thớt? Khi giữ power cũng không hiện chế độ recovery và bootloader:( Máy dùng nóng, hay bị tắt nguồn, nhận cuộc gọi đến cũng bị tắt nguồn :(

Shot at 2012-05-16

Shot at 2012-05-16

Chỉnh sửa cuối:

trunglexzz

http://ruhdrom.net/backend/r.php/public/5EA19FF58EA4414D870F604565725DDF
bạn down cái này về, up như up rom ấy xem đc k. đây là bản insertcoid teaks 4.3

insertcoid teaks 4.3 là gì vậy bác?
Em không đưa máy về bootloader được, mỗi lần up rom toàn phải tháo pin ra, lắp lại pin rồi bấm volume - với power mới vào được.
Khi coppy cái FIRMWAVE vào thẻ thì khi up xong FW lại phải tháo thẻ ra để xóa FW không thì nó cứ treo đó không vào recovery để tiến hành wife và up rom được
Đã thử qua mấy bản rom trên 4rom mình rồi nhưng chỉ dùng được một thời gian là máy lại tự tắt nguồn :(

ferick

insertcoid teaks 4.3 là gì vậy bác?
Em không đưa máy về bootloader được, mỗi lần up rom toàn phải tháo pin ra, lắp lại pin rồi bấm volume - với power mới vào được.
Khi coppy cái FIRMWAVE vào thẻ thì khi up xong FW lại phải tháo thẻ ra để xóa FW không thì nó cứ treo đó không vào recovery để tiến hành wife và up rom được
Đã thử qua mấy bản rom trên 4rom mình rồi nhưng chỉ dùng được một thời gian là máy lại tự tắt nguồn :(

bạn vào setting/power bỏ dấu tick ở cái mục fastboot đi là k phải tháo pin mà restart xong ấn giữ volum- là vào đc bootloader luôn. cái tweaks4.3 này giúp bạn có 2 mục như 2 hình ảnh cuối của chủ thớt ấy. up qua recovery như up rom nhé.

hung10a3

^^ hehe chính xác roài.. droid explorer - phần mềm này ok lắm bạn.. boot khỏi cần phải tháo pin khởi động máy lại

longntt105

ko hiểu sao nhiều lúc mình có cuộc gọi đến nó bị lag , ko lướt để trả lời đc, do làm sao thế ?